ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122089 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ยาวมากค่ะ มีย้อนอดีตกันยาวเลย  ;)
เดี๋ยวรออ่านภาคต่อไปค่ะ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
มาอ่านแต่เช้าเลย สนุกมากครับ   แพนด้าเอ เท่แล้วก็น่ารักไปเลยครับ  :-[ มีดาบเต็มไปหมด

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
สนุกมากครับ ชุดแพนด้าเอเมพขิงๆ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ต้องรอติดตามตอนต่อไปละครับ ผมมาแบบร้ายๆแบบ สำนักขำๆได้ยังไงกัน  ::)
แล้วผมเข้าไปอยู่ในพรรคนี่ได้ยังไง โปรดติดตามตอนต่อไป อิอิ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
หูยยย ซับซ้อนซ่อนเงื่อน การ์ตูนยาวมาก ยาวจนเมื่อคืนนั่งอ่านไม่ไหว ต้องนอนก่อนแล้วตื่นมาอ่านวันนี้

ต้องหาเวลาไปอ่านอีก 2 เรื่องนะเนี่ย อิอิ ถึงจะรู้ครบ

จากด้านมืด มาด้านม่วง อย่าเลยไปด้านมาร(ส้ม)ละกัน เดี๋ยวต้องมาปะทะกะด้านเมพ(ขำๆ)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
ย้อนเวลายาวเลย
ลึกลับซับซ้อน
ชวนติดตามครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
คริคริคริ ในที่สุดตัวเอกผู้น่ารักที่สุดใน3โลกก็ออกโรงแล้ว คริคริคริ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
 :D อ่านไปกุมขมับไป.....เร้าใจมาก....

ออฟไลน์ HiluxVigo™

Vpv ในเกราะแวนซ์แมน อลังการและโหด เท่ มากครับ

แพนด้าก็เอากับเขาด้วย  ;Dไปๆมาๆ Vpv เกราะเยอะกว่า Ninjago อีกนะเนี่ย  :o

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
vant-manนี่เกินคาดจริงๆครับ :o
ปล.ตอนต่อไปมาเร็วๆนะฮะรอดูlord purple :P
ขอบคุณครับน้องทัธ ;)

รอชมตอนต่อไป  จะดูว่าชิ้วน้อยจะกลับตัวกลับใจ กลายเป็นชิ้วม่วงได้อย่างไรกัน อิอิ   :P
ขอบคุณครับ
มีให้ลุ้นแน่นอนครับพี่ทิค 8)

ท่านประมุขคือแว้นท์แมน พึ่งจะทราบตอนนี้เองครับ :-*

อย่าลืมไปดาวน์รถมอเตอร์ไซด์มาขับด้วยนะครับ :'(

ชุดของแพนด้าเอ คงมีกลไกอะไรซ่อนอีกเยอะแน่ ::)

ทำไมตอนหลังถึงไปใส่ชุดสตอมมี่ :D

การ์ตูนสนุกดี ขอบคุณครับ 8)
ขอบคุณครับท่านที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ ;D
แมงกะไซมีเยอะแล้วครับ แต่ยังหาสก๊อยไม่ได้เลยครับ  :P

แว้นแมนนี่ล่อฟูลโหลดเลยทีเดียว รอดูชิ้วอี้จะเปลี่ยนจากด้านมืดเป็นด้านม่วงยังไง  :P :P :P
Vantman Full Armor version นั่นเองครับพี่ทศ ยิงทีหูดับแน่ๆครับ 8)

ยาวมากค่ะ มีย้อนอดีตกันยาวเลย  ;)
เดี๋ยวรออ่านภาคต่อไปค่ะ  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา

มาอ่านแต่เช้าเลย สนุกมากครับ   แพนด้าเอ เท่แล้วก็น่ารักไปเลยครับ  :-[ มีดาบเต็มไปหมด
เข้าด้านมืดสิเจอรรี่ได้เกราะเทพจากพี่กุ้งเลยนะ   :P

สนุกมากครับ ชุดแพนด้าเอเมพขิงๆ
ขอบคุณครับคุณคิว

ต้องรอติดตามตอนต่อไปละครับ ผมมาแบบร้ายๆแบบ สำนักขำๆได้ยังไงกัน  ::)
แล้วผมเข้าไปอยู่ในพรรคนี่ได้ยังไง โปรดติดตามตอนต่อไป อิอิ
ตอนหน้าๆครับท่านรอง2 เดี๋ยวรู้เลยเดี๋ยวรู้ 555  :P

หูยยย ซับซ้อนซ่อนเงื่อน การ์ตูนยาวมาก ยาวจนเมื่อคืนนั่งอ่านไม่ไหว ต้องนอนก่อนแล้วตื่นมาอ่านวันนี้

ต้องหาเวลาไปอ่านอีก 2 เรื่องนะเนี่ย อิอิ ถึงจะรู้ครบ

จากด้านมืด มาด้านม่วง อย่าเลยไปด้านมาร(ส้ม)ละกัน เดี๋ยวต้องมาปะทะกะด้านเมพ(ขำๆ)
ขอบคุณครับพี่อั๋น ยาวมากถ่ายทำนานมากๆครับ รอบนี้ได้พี่อั๋นมาเข้าฉากช่อง2ช่องก็สุดยอดแล้วครับ :-*

ย้อนเวลายาวเลย
ลึกลับซับซ้อน
ชวนติดตามครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง
ตอนหน้าพี่กุ้งก็ยังอยู่นะครับ   ;D

คริคริคริ ในที่สุดตัวเอกผู้น่ารักที่สุดใน3โลกก็ออกโรงแล้ว คริคริคริ  :-[ :-[ :-[
ให้ตำแหน่งน่ารักไปแล้วอย่าลืมพาสาวโสดเข้าพรรคเยอะๆละท่านรอง1

:D อ่านไปกุมขมับไป.....เร้าใจมาก....
ต้องทนอ่านนะครับ เพราะเดี๋ยวคุยกับเขาไม่รู้เรื่องครับพี่เจี๊ยบ ;)

Vpv ในเกราะแวนซ์แมน อลังการและโหด เท่ มากครับ

แพนด้าก็เอากับเขาด้วย  ;Dไปๆมาๆ Vpv เกราะเยอะกว่า Ninjago อีกนะเนี่ย  :o
VpV ชุดเยอะจริงๆครับ ทั้งมวยปล้ำ ทั้งชุดพร้อมจะลุยกันมานานแล้วอีก ผู้กินกับก็เริ่มจำไม่ได้แล้วเหมือนกันครับ  :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• *
ผู้กำกับคนนี้เก่งจริง ทั้งผูกทั้งคาย แล้วก็เอามาสบัดล้างน้ำอีกที รอผึ่งเลย
สนุกมาก แปลกที่คราวนี้ผมตามทันแล้ว จำลำดับเหตุการณืได้หมด
เดาได้เลยว่า ต้องมาชุดดำ แล้วก็ดำจริงๆ คราวนี้ดำมาก
ส่วนนอกนั้น เดาไม่ถูกแล้ว รู้แต่ว่าต้องเกาะให้แน่นๆ
เพราะเนื้อหา ซับซ้อนยิ่งกว่าวิทยานิพนธ์เสียอีก อิอิ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ8 <<
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 07:26:11 AM »
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ

คนเพี้ยน เกรียนข่าว
VpV News ฉบับที่ 8
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ข่าวสาร งานอีเวนท์ ซิบซุป ดาราแห่งTBC Universe ไม่มีใครยำแม่นไปกว่า VpV News

ได้เวลา รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

1.VpV Studio ฉลองVpV Mini Story ครบรอบ2ปี แจกเจ้าเพี้ยน8แบบ ณ ร้านขายกล้วยแขกทั่วยุทธภพ

VpV Mini Story "คนเพี้ยน หล่อเทวดา"พึ่งครบรอบ2ขวบไปในวันที่5สิงหาคมที่ผ่านมา (ซึ่งตรงกลับวันเกิดของผู้กินกับVpVด้วย :-* )
ทางVpV Studio ผู้ผลิต"การ์ตูนคนเพี้ยน หล่อเทวดา"ก็ได้ออกมาคืนความสุข ให้ผู้ติดตามอ่านทุกท่านด้วยการออก มินิฟิก เจ้าเพี้ยนทั้ง 8 แบบออกมาแถม
ฟรี หากท่านซื้อ กล้วยแขก ณ ร้านกล้วยแขก "คนหน้าแปลก แขกทอดกล้วย" ทุกสาขาในยุทธภพTBCแห่งนี้ แถมฟรี ฟิกเจ้าเพี้ยนมีห้เลือกถึง8 แบบเลยทีเดียวครับ
ฟิกทั้ง8แบบประกอบไปด้วย (ไล่จากด้านฝั่งหลังซ้าย)
1.กาวบอยVpV  VpVสวมบทนายอำเภอเพี้ยนผู้ติดยาดมตรา UHU รับหน้าที่ออกตามล่าโจรปล้นธนาคารนาม legoake  จะเป็นเช่นไรติดตามได้ในการ์ตูนสั้นปลายปีนี้ครับ ;)
(ภาพของ legoake )

2.V Panda หวีแพนด้า      VpV ถูกสาบให้กลายร่างเป็นแพนด้าน้อย  :-[

3.VpV New 555    หลังจากถูกพี่ทิคลูบหัว จนต้องเกือบไปเฝ้าท่านยม เจ้าเพี้ยนกลับมาใหม่ในใบหน้าที่หล่อเหลาขึ้นพันเท่า  :-*

4.ประมุขVpV        VpV ผู้เข้ารับตำแหน่งประมุขพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น พรรคที่ซื้อเลโก้จนเงินบาทสุดท้าย  :-[

5.VantMan        สุดยอดชุดเกราะยืดหดร่างได้พร้อมอาวุธเต็มรูปแบบ สวดยอดไปเลยลูกพี่ๆๆๆ :-*

6.All New VpV  มาพร้อมชุดใหม่ ทรงผมใหม่ แถมความเพี้ยนแบบใหม่ๆด้วย :P

7.VpV the Winner แชมป์ยุทธภพTBC ป้ายแดงผู้มาพร้อมกับคำถาม มันชนะได้ไงฟ่ะ  ::)

8.VpV พร้อมจะลุยกันมานานแล้ว ฮา ฮ่า โย่ว  :-* เจ้าเพี้ยนในชุดออกศึกแะยังเป็นชุดที่ใช้เวลาอยู่ในทีมVpV Rangers ด้วย  8)

TBC ท่านไหนเป็นแฟนการ์ตูน เชิญที่ร้าน "คนหน้าแปลก แขกทอดกล้วย" ทุกสาขาในยุทธภพTBCแห่งนี้ เมื่อสั่งชุดSleepy Meal หรือเซท กล้วยแขกหล่อ+ชาชักแหง๊กๆ แถมฟรี1แบบทันทีครับผม  ;)

2.พี่หมอนูป Noob TBC เตรียมออกมาเผยความจริง ในTBC Era ตอนหน้า

หลังไฟดับ ขณะศึก4เส้า ชิงแชมป์ยุทธภพTBC  โดยพี่หมอนูปกรรมการใหญ่แห่งTBChampion ออกมานับให้เจ้าเพี้ยน ส่งผลให้เจ้าเพี้ยนVpVได้แชมป์ยุทธภพTBC เป็นคนล่าสุด แต่ก็เกิดข้อสงสัยมากมาย เช่นเจ้าเพี้ยนนอนตายอยู่ข้างเวทีทำไมมาจับกดพี่กุ้งได้

ในศึกมวยปล้ำTBC Eraตอนหน้า พี่หมอนูปจะคลายข้อสงสัยทั้งหมดให้เราทราบถึงเหตุการณ์เบื้องหลังไฟดับด้วยตัวเอง  ;)
ความจริงจะเป็นเช่นไร ติดตามได้ใน
WWE:TBC Era
ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship 2!!!

3.พี่กุ้ง Goong TBC ประกาศ เตรียมทวงแชมป์ยุทธภพTBCคืน จากเจ้าเพี้ยนแน่นอน

งานนี้ เจ้าเพี้ยนงานเข้าเต็ม หลังพี่กุ้ง ผู้ท้าชิงอันดับ 1 เตรียมตัวขึ้นปล้ำเพื่อทวงแชมป์คืนจากการชนะแบบงงๆของเจ้าเพี้ยนครับ
ในWWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship 2!!! จะมีการจัดชิงแชมป์หลังพี่หมอนูปแถลงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเสร็จแล้ว
โดยทางเจ้าเพี้ยนได้พี่ขยัน Kayan ที่ปรึกษาพรรค มาเป็นผู้จัดการส่วนตัวคนใหม่ครับ และ กรรมการในศึกนี้คือเจไดเอ CallA22ศิษย์เอกของพี่กุ้งนั่นเองครับ  :-*
พี่กุ้งจะขว้าแชมป์สำเร็จหรือไม่ หรือเจ้าเพี้ยนจะไฟดับอีก ติดตามได้ใน WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship 2!!! ครับผม

ก็ครบรอบ2ปี ของVpV Mini Storyแล้ว ส่วนตัวไปไล่อ่านตอนเก่าๆในยุคGolden vs Orange Age รู้สึกมันเพี้ยนดีจริง555
ก็จะพยายามสร้างมาตรฐานความเพี้ยนไปเรื่อยๆนะครับผม  ;)
ส่วนวันนี้เป็นวันเกิดเจ้าของNewzplamo หรือก็คือเจ้าDpV น้องสุดบ้าของผมเองด้วย ถือว่าข่าวเพี้ยนเป็นเค้กวันเกิดละกันครับ  :P
พบกันใหม่ในVpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว:รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!! ฉบับหน้าครับ

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ8 << หน้า10
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 08:15:50 AM »
อิอิ ข่าววันนี้ โปรโมทเจ้าเพี้ยนเต็มๆ เลย  ว่าแต่คนบ้าเขามี 500 จำพวก คนเพี้ยนมีแค่ 8 เองเหรอ  :P

รอดูมวยปล้ำต่อเหมือนกัน ช่วงนี้ไม่ได้ดู WWE มาพักใหญ่แล้ว

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ8 << หน้า10
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 09:12:48 AM »
อิอิ ข่าววันนี้ โปรโมทเจ้าเพี้ยนเต็มๆ เลย  ว่าแต่คนบ้าเขามี 500 จำพวก คนเพี้ยนมีแค่ 8 เองเหรอ  :P

รอดูมวยปล้ำต่อเหมือนกัน ช่วงนี้ไม่ได้ดู WWE มาพักใหญ่แล้ว
โปรโมตให้เจ้าเพี้ยนหน่อยครับเดี๋ยวขึ้นค่าตัวแล้วผู้กินกับไม่ไหว :)

พี่อั๋นขนาดไม่ได้ดูมวยปล้ำนานยังตอบคำถามWWE เกือบเต็มเลยนะครับ  :P

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 01:16:38 PM »
เจ้าเพี้ยนมีหลายร่างจังครับ สงสัยเอาไว้รับมือกับจำนวนสาวๆ ที่มากขึ้น

วิชาแยกร่างสับราง อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 04:02:32 PM »
เจ้าเพี้ยนมีหลายร่างจังครับ สงสัยเอาไว้รับมือกับจำนวนสาวๆ ที่มากขึ้น
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว อิอิ   :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 04:42:57 PM »

อื้อหื้อออ  :o :o
นั้นมันสาวๆๆๆทั้งนั้นเลยยยๆๆๆๆๆๆ โอยยยยย อ้าาาๆๆๆ  :-\  :-\  :-\

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 04:54:12 PM »

ไชโย!!!! ;D....ดีใจด้วยค่ะ ครบรอบ2ปี ของVpV Mini Storyแล้ว  อ่านสนุกทุกตอน  ถึงจะมั่วบ้างอะไรบ้าง รูปมืดบ้าง  :P จะติดตามอ่านเรื่อยๆนะคะ  :D :D :D

รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว อิอิ   :P

นั่นสิคะพี่ทิค รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้วค่ะ อิอิอิ   :P :P

โปรโมตให้เจ้าเพี้ยนหน่อยครับเดี๋ยวขึ้นค่าตัวแล้วผู้กินกับไม่ไหว :)

พี่อั๋นขนาดไม่ได้ดูมวยปล้ำนานยังตอบคำถามWWE เกือบเต็มเลยนะครับ  :P

เกือบเต็มจริงพี่ก็เห็นนะ ถ้าดูครบ สงสัยพี่อั๋นจะได้เต็มค่ะ  :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 07:49:36 PM »
หนึ่ง สอง สาม สี่ โอ้ยยย ลายตา  ::)
หน้าท่านประมุขเพี้ยนเยอะแยะไปหมด  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 08:14:03 PM »
อื้อหื้อออ  :o :o
นั้นมันสาวๆๆๆทั้งนั้นเลยยยๆๆๆๆๆๆ โอยยยยย อ้าาาๆๆๆ  :-\  :-\  :-\
"โอย" ยังพอเข้าใจได้ แต่ "อ้าาาๆๆๆ" หมายความว่ายังไงครับ น้องเจอร์รี่ รีบแถลงไขด่วน   ::)   :P