ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122069 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: [VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!หน้า7
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 07:47:00 PM »
ขอแสดงความยินดีกับแชมป์คนใหม่ด้วยครับ
(มันได้มายังไงฟะ  :o :o :o )

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!หน้า7
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 08:09:36 PM »
งานนี้ต้องมีเบื้องหลังของเบื้องหลัง ต้องมีกลุ่มที่ 3 ที่คอยวางแผน

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 09:30:57 PM »
ผม กับ เอ สับไฟเองครับ แล้วก็ลากตัวท่านประมุขขึ้นไป
ส่วนพี่กุ้งตอนไฟดับ แบก ท่านประมุขอยู่ดีๆดันฟาดสลบไป ซะงั้น!!!  ::)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 09:33:15 PM »
แมทช์นี้มีเงื่อนงำน่าสงสัย อาศัยที่เคยอ่านคินดะอิจิมาบ้าง ผมสงสัย Sir Pol เหมา ๆ นี่แหละ น่าจะอยู่เบื้องหลังเป็นตัวการใหญ่   8)

ผม กับ เอ สับไฟเองครับ แล้วก็ลากตัวท่านประมุขขึ้นไป
ส่วนพี่กุ้งตอนไฟดับ แบก ท่านประมุขอยู่ดีๆดันฟาดสลบไป ซะงั้น!!!  ::)
อ้าว.. เป็นฝีมือของสำนักใหม่แห่ง TBC หรือนี่ สำนักม่วง

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 09:44:30 PM »
อ้าว.. เป็นฝีมือของสำนักใหม่แห่ง TBC หรือนี่ สำนักม่วง
สำนัก ม่วง ที่มีสมาชิกเป้น คิว ชิ้ว เอ รึเปล่าครับ :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 10:01:24 PM »
ผมขอแฉเองครับ เพราะอยุ่ในเหตุการณ์ ซึ่งเกิดขึ้นเร็วมาก แท้จริงแล้วมีมือที่สามครับ มาไว เคลมไวมากครับ

มือที่สามคือท่านเจ้าบ่อ Akuma นั่นเองครับ ดูคลิปจาก CCTV ได้

https://youtu.be/IGOHYlRu-9w?t=47s

https://www.youtube.com/watch?v=IGOHYlRu-9w&feature=youtu.be&t=47s

ลองดูอีกลิงก์ ว่าได้มั้ย

โดนเข้าไป เละกันถ้วนหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กรกฎาคม 2015 / 10:35:56 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 10:01:45 PM »
นี่มันเหตุการณ์ไฟดับเมื่อปลายปีที่แล้วนี่นา ::)

เฉลยด้วยนะครับ ท่านประมุข :-*

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!หน้า7
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 10:31:30 PM »
เจ้าเพี้ยนร้ายนะเนี่ย แอบใช้เทคนิคเอาชนะจนได้ หุหุ

ป.ล. link พี่อั๋นดูไม่ได้อะ... ::)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015 / 10:54:50 PM »
 :D ปล้ำอย่างสนุกสนานเชียว ดูท่าทางคนดูเหมือนอยากจะก่อความชุลมุนในสนามนะ  :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 06:12:58 AM »
เจ้าเพี้ยนร้ายนะเนี่ย แอบใช้เทคนิคเอาชนะจนได้ หุหุ

ป.ล. link พี่อั๋นดูไม่ได้อะ... ::)

พี่ดูได้นะพล  ;)

ปล.กฎ กติกา การแข่งขัน เป็นแบบนี้นี่เอง น้องวีมีรูปประกอบแล้วเข้าใจเลย    :D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
[VpV Studio]>>>VpV Mini Story:WWE:TBC Era ตอน ศึกชิงแชมป์TBChampionship!!!หน้า7
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 10:54:02 AM »
วันนี้ดูได้แล้วพี่
แต่เมื่อวานดูไม่ได้อะ... :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 12:18:35 PM »
เฮ้ยย อะไรกัน  :o อุส่านั่งเอา เชียร์ พี่อั๋นสุดๆ โดนท่าพี่กุ้งท่าเดียว นอนสลบเลย

ท่ากระโดด ทิ้งตัว แบบอุกาบาต นี้รุนแรงจริงๆ  :-\

ไฟดับ เจ้าเพี้ยน ชนะเฉยเลยย...
ดวงดีน่ะครับ 8)

ขอแสดงความยินดีกับแชมป์คนใหม่ด้วยครับ
(มันได้มายังไงฟะ  :o :o :o )
ขอบคุณครับ มีรีแมตช์ แน่นอนครับพี่กุ้ง  ;D

งานนี้ต้องมีเบื้องหลังของเบื้องหลัง ต้องมีกลุ่มที่ 3 ที่คอยวางแผน
ไม่มี๊ หรอกครับพี่ทศ  :P

อย่าพึ่งเฉลยสิท่านรอง :-[

แมทช์นี้มีเงื่อนงำน่าสงสัย อาศัยที่เคยอ่านคินดะอิจิมาบ้าง ผมสงสัย Sir Pol เหมา ๆ นี่แหละ น่าจะอยู่เบื้องหลังเป็นตัวการใหญ่   8)
เหตุการณ์แบบนี้เกิดบ่อยในมวยปล้ำครับ  ;)
ไม่แน่นะครับพี่พลอาจหนุนเจ้าเพี้ยนเพื่อแผนการบางอย่างก็เป็นได้ครับพี่ทิค ::)

ผมขอแฉเองครับ เพราะอยุ่ในเหตุการณ์ ซึ่งเกิดขึ้นเร็วมาก แท้จริงแล้วมีมือที่สามครับ มาไว เคลมไวมากครับ

มือที่สามคือท่านเจ้าบ่อ Akuma นั่นเองครับ ดูคลิปจาก CCTV ได้
โดนเข้าไป เละกันถ้วนหน้าครับ
พี่เอกแห่งOnsen Shopนี่เอง :o

นี่มันเหตุการณ์ไฟดับเมื่อปลายปีที่แล้วนี่นา ::)

เฉลยด้วยนะครับ ท่านประมุข :-*
ตอนต่อไปมีหลักฐานอยู่ในมือ....แล้วครับ แต่.... รอติดตามชมครับ  8)

ขอบคุณครับพี่พล ;D

:D ปล้ำอย่างสนุกสนานเชียว ดูท่าทางคนดูเหมือนอยากจะก่อความชุลมุนในสนามนะ  :D
ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ คนดูเกือบตีกันเองดีหน่อยที่อยู่คนละฝั่งครับ :P

ปล.กฎ กติกา การแข่งขัน เป็นแบบนี้นี่เอง น้องวีมีรูปประกอบแล้วเข้าใจเลย    :D
ขอบคุณครับพี่ปลา ตอนหน้าป้องกันแชมป์Divas ด้วยนะครับพี่  ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 01:28:26 PM »
หูย พี่ปลาป้องแชมป์ ท่าไม้ตายบรรเลงเพลงขิมสะกดวิญญาณ คู่แข่งหลับจับกดสบายแน่เลย

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 05:09:13 PM »
หูย พี่ปลาป้องแชมป์ ท่าไม้ตายบรรเลงเพลงขิมสะกดวิญญาณ คู่แข่งหลับจับกดสบายแน่เลย

55555555 โหพี่อั๋น ท่าไม้ตายท่านี้ยากนะคะ ดูๆยังกับหนังจีนที่ดีดพิณสะกดวิญญาณกัน
ปล. สงสัยต้องMoc ขิมเล็กๆซะแล้ว  ไว้สะกดมารโจ๋  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2015 / 05:22:05 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ6 <<
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 01:01:26 AM »
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ

คนเพี้ยน เกรียนข่าว
VpV News ฉบับที่ 6
รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ข่าวสาร งานอีเวนท์ ซิบซุป ดาราแห่งTBC Universe ไม่มีใครยำแม่นไปกว่า VpV News

ได้เวลา รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

1.พี่พลยอมรับแอบซื้อชุดสไปเดอร์แมนจริง และปฏิเสธข่าวร่วมแสดงพลเหล็ก6080

ทั้งยอมรับและไม่ยอมรับในครั้งเดียวกัน  "Pol TBC" หรือที่น้องๆรู้จักในนามพี่พล รองเจ้าสำนักขำๆ เจ้าของโกดังจรัญ แหล่งเก็บสะสมเลโก้New In Box ชุดExclusiveมากที่สุดในอาเซียน และยังเป็นผู้ครอบครองLego NIB6080 King's Castleไว้ถึง 3หลัง เลยทีเดียว :-* ได้ออกมายอมรับว่าตนซื้อชุด76036 Carnage's SHIELD Sky Attackไว้จริงซึ่งขัดกับหลัก "ถ้าไม่เกี่ยวข้องกับ Castle พลไม่เหมา" จนเป็นที่กังขาจนเจ้าตัวออกมายอมรับและให้เหตุผลว่า ที่
ตนซื้อชุดนี้เพราะสีฟิกนั่นเอง   :P
ใช่แล้วครับ ซื้อเพราะสีฟิก พี่พลบอกต่ออีกว่า เพราะตนเองฉายาปีศาจเหมาดำแดง จะซื้อชุดที่มีสีดำแดงไม่ว่าจะส่วนไหนของกล่องก็จะซื้อ (ก่อนหน้านี้พี่พลได้ซื้อชุด10236 Ewok Village เนื่องด้วยเหตุผลที่ว่า ชุดนี้วางข้างๆ6080แล้วเข้ากันดีนั่นเองครับิ 8) ) จากการยอมรับของพี่พลครั้งนี้ เราจึงหายสงสัยกันแน่นอนหากพี่พลจะซื้อของขัดกับหลัก "ถ้าไม่เกี่ยวข้องกับ Castle พลไม่เหมา" ทำให้พี่พลเหมาได้ทุกกล่องจนเปิดเป็นโกดังจรัญ เนื่องจากบนเลโก้ทุกกล่องจะมีสีแดงดำมาจากตรานี้นั่นเองครับ  :o

ส่วนอีกข่าวก็คือ พี่พลไม่ได้ร่วมแสดงเรื่อง Tiggerminator vyJonisys หรือ ชื่อไทย "พลเหล็ก 6080 มหาวิบัติขำๆยึดเลโก้" โดยเนื้อเรื่องคือ เจี๊ยบ คัลเลอร์ (jeab Colour) ส่งหุ่นTig800 ย้อนเวลาไปยังปี1984 เพื่อช่วย ปลาล่า คัลเลอร์ (Plara  Colour) ยับยั้งการย้อนเวลามาเหมาชุด6080 King's Castleจากหุ่นPo1000ที่ถูกส่งมาโดยSky-knightที่มีจักรกล vyJonisysอยู่เบื้องหลังครับ แต่หลังการปฏิเสธของพี่ ว่าพี่พลไม่ได้แสดงแล้ว ทำไมยังมีคนเห็นพี่พลแถวกองถ่ายหนังเรื่องนี้อยู่อีกครับ  ::) หรือจะไม่ได้ร่วมแสดงแบบรับค่าตัวกันล่ะครับเนี้ย  :P

เปิดตัวสมาชิกใหม่ พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น นั่นคือ วีโก้ HiluxVigo™ TBC

เปิดตัวสมาชิกใหม่ถอดด้ามกันเลยทีเดียว กับ พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น พรรคที่ไม่เน้นเก็บเงิน เน้นซื้อเลโก้จนเงินบาทสุดท้าย โดยได้จัดแถลงข่าวพร้อมพาสมาชิกใหม่ชื่อดัง อย่างคุณกอล์ฟ Hilux Vigo TBCอดีตสมาชิกพรรคขำๆ และสมาชิกพรรคด้านส้มเพื่อสันติ ได้ย้ายมาอยู่พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น เนื่องจากยอมเปลี่ยนชื่อรุ่นรถเป็นHilux Revo เอาใจท่านประมุขวีเพี้ยน จนได้ย้ายมาร่วมพรรค ซึ่งตอนนี้ยังไม่เปิดเผยตำแหน่งในพรรคของ วีโก้แต่อย่างใด
บอกเพียงแต่ประมุขเพี้ยนไม่สามารถเรียกไฮรัก วีโก้ได้จึงเปลี่ยนเป็นเรียก ไฮเล็ก วีโก้แทน เพราะประมุขเพี้ยนจะไม่บอกรักใครนอกจากรักๆและสาวสวยคนอื่นๆ เท่านั้นเองครับ ;)
ในงานเปิดตัวสมาชิกใหม่ ยังเปิดเผยทรงผมใหม่ของร็อคสตาร์ ขยัน Kayan TBC ที่ปรึกษาพรรคอีกด้วย ซึ่งตัดผมหลังรับเล่นละครเรื่อง "พัศดีที่รัก" ที่เนื้อเรื่องเขียนและแสดงโดยเจ้าเพี้ยนและสมาชิกพรรค เนื้อเรื่องคือกลุ่มพระเอกติดคุกต่างดาวที่มีพัศดีเป็นสาวสวยทั่วกาแลคซี่คุมอยู่ :-* แหม่! พี่ขยันยอมตัดผมแสดงหนังเรื่องนี้ต้องมีอะไรดีแน่นอน ติดตามได้ใน"พัศดีที่รัก" เร็วๆนี้ครับ  ;D

3.ดาราหน้าใหม่ ที่จะไปปรากฎโฉมในการ์ตูนงบพันหวังซื้อหมื่นบทที่3และ4

หลังการกลับมาของVpV Studio แล้ว เรื่องแรกที่โดนแรงกดดันจากท่านรองเอ Calla22 TBCท่านรองอันดับ1และท่านรองอันดับ2 ชิ้ว LegoKnightz TBC ให้กลับมากำกับให้เสร็จ
ก็คือOverTheBudgetPartyหรือชื่อไทย คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่3 และ4 นั่นเองครับ งานนี้ผู้กำกับVpV ทุ่มทุนดึงนักศึกษาค่าตัวแพงมาร่วมแสดงทั้ง2บทอย่างคับคลั่ง
ไม่ว่าจะเป็นการดึงตัวกลับมาสู่จักรวาลTBC อย่างพี่นุ SaNukNa เจ้าพ่อรถไฟในตำนาน /เจไดเอี่ยม Sakolalai /น้องขิงคุง KingKungzz/พี่เอก LegoAKE พ่อมดLLD/คุณคิวมาโช ChuiChui นัก(มวย)ปล้ำชาย เป็นต้นครับ พร้อมทั้งดาราใหม่ดาราเก่าอีกหลายท่านเลย งานนี้ท่านรองทั้ง2 คงเป็นปลื้ม ช๊อปปิ้งจนเงินหมดให้สมกับเป็นท่านรองพรรคแน่นอนครับ  ;D
ดาราจะมารับเชิญในบทไหนติดตามชมได้ใน
VpV Mini Story :OverTheBudgetParty Chapter 3 & 4 หรือชื่อไทย คนเพี้ยน หล่อเทวดา ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น บทที่3และ4
ที่นี่ เร็วๆนี้ครับ ;D

พบกันให้ฉบับหน้านะครับ
ในVpV News คนเพี้ยน เกรียนข่าว:รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D

• VIP
  • *
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ6 <<หน้า8
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 07:10:43 AM »
ได้อ่าน VpV News แต่เช้าเลย  "พลเหล็ก 6080 มหาวิบัติขำๆยึดเลโก้"มีเนื้อเรื่องแบบนี้นี่เอง แบบนี้รายได้ถล่มทลายแน่เลยค่ะ มีแต่นักแสดงชั้นนำ  ;D
ปล. กอล์ฟ ไปอยู่พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: [VpV Studio]>>VpV News รู้ลึก รู้จริง รู้เกินไปแล้ว!!!!! ฉบับ6 <<หน้า8
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 09:49:46 AM »
ซื้อเลโก้จนเงินบาทสุดท้าย ! ชอบจริงวลีนี้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 10:14:17 AM »
ที่ปรึกษามาสรุปสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น (พรรคกระยาจก) ณ ตอนนี้ :-

1) วีเพี้ยน (ประมุข) 8)
2) จ่าแพนด้าเอ (รองอันดับ 1) ถูกพรรคม่วงชิ้วดูดไปแล้ว :-\
3) ชิ้วอี้ (รองอันดับ 2) ย้ายไปตั้งพรรคม่วงชิ้ว เปลี่ยนชื่อเป็น Lord Dimension :-\
4) kayan (ที่ปรึกษา) ::)
5) น้องกอล์ฟ (รอตำแหน่ง) :'(
6) ... Zzzz... ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 11:34:10 AM »
ได้อ่าน VpV News แต่เช้าเลย  "พลเหล็ก 6080 มหาวิบัติขำๆยึดเลโก้"มีเนื้อเรื่องแบบนี้นี่เอง แบบนี้รายได้ถล่มทลายแน่เลยค่ะ มีแต่นักแสดงชั้นนำ  ;D
ปล. กอล์ฟ ไปอยู่พรรคงบพันหวังซื้อหมื่นตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา เรื่องนี้น้องกอล์ฟ เจ้าตัวยังไม่รู้ตัวเลยครับ 555

ซื้อเลโก้จนเงินบาทสุดท้าย ! ชอบจริงวลีนี้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับพี่แบงค์
ซื้อจนไม่เหลือจริงๆครับช่วงนี้  :P

ที่ปรึกษามาสรุปสมาชิกพรรคงบพันหวังซื้อหมื่น (พรรคกระยาจก) ณ ตอนนี้ :-

1) วีเพี้ยน (ประมุข) 8)
2) จ่าแพนด้าเอ (รองอันดับ 1) ถูกพรรคม่วงชิ้วดูดไปแล้ว :-\
3) ชิ้วอี้ (รองอันดับ 2) ย้ายไปตั้งพรรคม่วงชิ้ว เปลี่ยนชื่อเป็น Lord Dimension :-\
4) kayan (ที่ปรึกษา) ::)
5) น้องกอล์ฟ (รอตำแหน่ง) :'(
6) ... Zzzz... ;D
พรรคเราชะตากรรมยิ่งกว่าตระกูลStark ในGame of Thrones อีกหรือ
ถ้าเป็นStar Wars คงเป็นช่วงท้ายๆของภาค5น่ะครับพี่ขยัน  :-[

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2015 / 04:28:45 PM »
Po1000 ร้ายการจริงๆ ซื้อทุกกล่องที่เป็นแดงดำ อย่างนี้เห็นเจอร์รี่จะไม่เหมาเอาเข้าบ้านด้วยเหรอ  :P :P :P