ผู้เขียน หัวข้อ: Review 7166: Imperial Shuttle (ตอนง่ายๆไม่ยอมย้าย =_=")  (อ่าน 1914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Review 7166: Imperial Shuttle (ตอนง่ายๆไม่ยอมย้าย =_=")
« เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 06:49:15 PM »
Set name: Imperial Shuttle
Set number: 7166
Year of release: 2001
Price: USD 35
Parts: 238
Minifigures: 4

พอดีได้มาแบบไม่มีอะไรเลยอ่ะครับ เลยต้องหา instruction มาต่อเอาเอง หุหุ

ได้มาก็ต้องจับล้างทำความสะอาดกันสักหน่อย  ;D

ล้างน้ำสะอาดน้ำสุดท้าย

โชว์บริคทั้งหมดที่มีใน set นี้ครับ (นี่มันเอามาตากนี่หว่า? 5555)

set นี้ประกอบไปด้วย mini fig. ทั้งหมด 4 ตัว ได้แก่ Imperial Shuttle Pilot, Emperor Palpatine และ Royal Guard 2 ตัว (แต่ที่ผมได้มามีแค่ Royal Guard 2 ตัว กับ Darth Vader 1 ตัว คาดว่าเป็นอดีต set 7264 แน่ๆเลย :P)

ขั้นแรกก็ต่อลำตัวยานก่อนครับ(ห้องคนขับกว้างมาสามารถใส่ mini fig. ได้ถึง 2 ตัว)

จากนั้นก็ต่อด้วยปีก-ซ้าย, ปีก-ขวา

ฐาน slide ห้องผู้โดยสาร

ติดปีกกลาง(น่าจะเป็นหางเสือ) ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ :-*

ภาพ ด้านบน bird eyes view ถ่ายออกมาไม่ค่อยสวยเลยเรา.....

ด้านหน้า (landing mode)

ด้านหลัง (landing mode)

เปิดท้ายกระบะใส่ได้ตั้ง 3 คน อิอิ (ถ้าใส่จริงๆคงได้หลายตัวอยู่ ชอบจังห้องโดยสารใหญ่ๆ)

flying mode

flying mode (ซูมซะหน่อย อิอิ)

เอามาเปรียบเทียบกับ Imperial Landing Craft (7659) หน่อย :-*

รู้สึกว่า landing craft จะขาวและใหม่กว่าเยอะเลย :'( :'( :'(

ผมเป็นคนชอบเลโก้ star wars ชุดเก่าๆครับ ชุดนี้ส่วนตัวผมว่าออกแบบมาได้ดีมาก สวยสมวัยดีครับ
การประกอยของชุดนี้ถือว่าง่ายๆครับไม่มีอะไรซับซ้อน อาจจะเป็นเพราะออกมาตั้งแต่ปี 2001
เรื่องลูกเล่น ผมว่าการพับปีกกางปีกก็โอเคนะครับ (เป็นยานที่สวยมากเวลา landing mode) แถมยังมีห้องบรรทุกผู้โดยสารขนาดใหญ่อยู่ด้านหลังด้วย :-[

rating 8/10 (ให้เยอะเพราะชอบเป็นการส่วนตัวครับ :P)

ปล. ขออภัยนะครับที่ไม่มีฉากสะอาดๆสวยๆเลย บ้านผมรกไปหมด 5555

เมื่อถ่ายรูปจนสะใจ ก็ได้เวลาเข้าที่จอด  :-\

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: Review 7166: Imperial Shuttle (ตอนง่ายๆไม่ยอมย้าย =_=")
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 06:57:11 PM »
เห็นแล้วเล็กอึดอัดไงไม่รู้ แบบนี้ต้อง UCS แล้วมั่งน้องแพนดร้า!!  8) 8)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: Review 7166: Imperial Shuttle (ตอนง่ายๆไม่ยอมย้าย =_=")
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 07:01:39 PM »
เห็นแล้วเล็กอึดอัดไงไม่รู้ แบบนี้ต้อง UCS แล้วมั่งน้องแพนดร้า!!  8) 8)

ท่านพี่แบงค์สุดหล่อ น้องยังไม่มีปัญญาซื้อ micro fighter เลยครับตอนนี้........... :'( :'( :'(........ชีวิต ดี๊ดี......ToT

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 07:02:10 PM »
ตอนถ่ายเดี่ยวก็เฉยๆ แต่พอเข้าที่จอด เข้าพวกแล้วดูเท่มากเลยครับ

ปล ตู้เต็มยังครับคุณเอ ฝากไว้ตู้ผมได้นะครับ โดยเฉพาะ sandclaw อิอิ  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 07:03:11 PM »
ฟิกเก่าไม่สวยเลยครับ  :P  และยานตัวใหญ่สวยกว่าเยอะจริงๆ
ผมขอสนับสนุนคำพูดพี่แบงค์ UCS UCS UCS!!!  ::)

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 07:12:36 PM »
Bravo. Empire 

มาช่วยดัน ทู้ SW ให้ครองจักรวาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2015 / 07:15:21 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 08:10:37 PM »
ที่นั่งท่านจักรพรรดิสบายมากครับ :P
ปล.ถ้าซื้อUCSไม่ได้เวฟต่อไปจะมีลำนี้มาอีกนะครับ 8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 08:42:21 PM »
อิอิ ที่นั่งท่านจักรพรรดิ์ช่างโอ่อ่า ไฮโซ หรูหรา สมฐานะมากครับ   :P
ที่จริงผมก็มีชุดยานคล้าย  ๆ กันนี้ 7264 : Imperial Inspection ที่ซื้อเพราะได้ชุดนี้ชุดเดียวได้ครบทุกตัวอย่างที่ต้องการ
ที่จอดยาน เห็นแล้วข๋อยเลย    ::)