ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)  (อ่าน 11902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2015 / 11:53:06 PM »
สวยครับ
แต่โดยส่วนตัวพี่ชอบหลังฟ้า-ขาวมากกว่านะ
หลังแดง-เทา มันดูเรียบๆ ไปหน่อย แต่เข้าใจว่าโดนจำกัดด้วยบริคที่มีใช่ปะ... :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2015 / 11:52:39 AM »
รายละเอียดโดยรวมสวยดีแต่ถ้าจะให้สวยยิ่งขึ้นต้องเพิ่มรายละเอียดและลูกเล่นอีกนิด จะแหล่มมาก

PS แบงกิโอะจะเอาจะเอาจักรยานขาว อิอิอิอิ

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2015 / 04:20:18 PM »
สวยครับ
แต่โดยส่วนตัวพี่ชอบหลังฟ้า-ขาวมากกว่านะ
หลังแดง-เทา มันดูเรียบๆ ไปหน่อย แต่เข้าใจว่าโดนจำกัดด้วยบริคที่มีใช่ปะ... :)

ขอบคุณครับพี่พล หลังแดง-เทาผมก็ว่ามันเรียบๆ ไป เลยใช้ธงกับโซ่มาช่วย
บริคไม่พอ ต้องขอบริจาคจากโกดังเสี่ยพล(เหมาๆ)แล้วล่ะครับ 55  :P

รายละเอียดโดยรวมสวยดีแต่ถ้าจะให้สวยยิ่งขึ้นต้องเพิ่มรายละเอียดและลูกเล่นอีกนิด จะแหล่มมาก

PS แบงกิโอะจะเอาจะเอาจักรยานขาว อิอิอิอิ

ขอบคุณครับพี่แบงค์ อยากทำหลังใหม่แล้วครับ เบื่อปรับปรุงหลังนี้แล้ว 555

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 12:02:59 AM »
ร้านจักรยานดูดีเลยครับ  แต่ Bike Club นี่ออกแนว Castle ไปนะผมว่า  :P

น่าลอง MOC เป็นทรงมีหลังคาแทนดาดฟ้า

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015 / 01:52:55 AM »
ร้านกาแฟ+จักรยานสวยครับ เข้ากับหลังอื่นๆ ได้กลมกลืนเลยครับ
คนที่มีเมืองใหญ่ๆ ที่บ้านนี่ น่าอิจฉาจริงๆ  :) :) :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 / 02:59:03 AM »
มันดูเล็กไปนิดเนาะ ถ้าเทียบกับโมดูล่าร์  แต่พอมาวางกะภัตตาคารปารีส พอๆ กันนิ แปลว่าปารีสนี่ก็ไม่ใหญ่เหมือนกันนะ

รอเวอร์ชั่นใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิมครับ อิอิ

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 10:52:24 AM »
ร้านจักรยานดูดีเลยครับ  แต่ Bike Club นี่ออกแนว Castle ไปนะผมว่า  :P

น่าลอง MOC เป็นทรงมีหลังคาแทนดาดฟ้า

ขอบคุณครับ
bike club ดูเรียบๆ ดิบๆ ไปหน่อย เลยดูออกแนว castle  :-[

ร้านกาแฟ+จักรยานสวยครับ เข้ากับหลังอื่นๆ ได้กลมกลืนเลยครับ
คนที่มีเมืองใหญ่ๆ ที่บ้านนี่ น่าอิจฉาจริงๆ  :) :) :)

ขอบคุณครับพี่กุ้ง  :)

มันดูเล็กไปนิดเนาะ ถ้าเทียบกับโมดูล่าร์  แต่พอมาวางกะภัตตาคารปารีส พอๆ กันนิ แปลว่าปารีสนี่ก็ไม่ใหญ่เหมือนกันนะ

รอเวอร์ชั่นใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิมครับ อิอิ

ขอบคุณครับพี่อั๋น เล็กไปจริงๆ ครับเมื่อเทียบกะโมดูล่า
ถ้าได้พาร์ทเพิ่มก็อยากเติมอีกสักชั้น น่าจะกลมกลืนกว่านี้ อิอิ  :)