ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)  (อ่าน 11905 ครั้ง)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
[MOC] Bicycle Shop & Bike Club (Page 2)
« เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 11:00:44 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2015 / 07:10:06 PM โดย January28 »

• *
Re: [MOC] Bike Shop & Cafe x2 - Modular Scale
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 11:01:07 PM »
Bike Shop & Cafe x2 - Modular Scale

31026 Bike Shop & Cafe 2 กล่อง รวมกันได้พาร์ทมา 2046 ชิ้น ใช้พาร์ทนอกเหนือจากในชุดเล็กน้อยเพื่อความเนียน
ต่อแบบลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ ไม่ได้ออกแบบล่วงหน้าทำให้ต้องรื้อหลายรอบเลยครับ ครั้งหน้าคงต้องร่างแบบไว้ก่อน
มาดูกันเลยครับ ตามชื่อ Bike Shop & Cafe เป็นร้านจักรยานและร้านกาแฟ ยังไม่ได้ตกแต่งภายในนะครับ อิอิ

ภาพมุมต่างๆ

ด้านข้างของร้านจักรยาน เอากระจกมาใส่เพราะบริคไม่พอ  :-[ พอเอาตึกมาติดกันก็ไม่เห็นอยู่ดี  :P

ชั้นแรกมีร้านจักรยานและร้านกาแฟ ตู้ atm มีไฟส่องสว่างป้องกันมิจฉาชีพ  >:(

ภายในชั้นแรก ผนังตรงกลางมีประตูทะลุหากันได้ ภายในยังไม่ได้ตกแต่ง  :-[

หลังคาของร้านกาแฟเป็นระเบียงนั่งชิวชมวิวทิวทัศน์  8)

ต่อด้วยชั้นสองของร้านจักรยาน

เป็นทางเชื่อมไปที่ระเบียงบนหลังคาของร้านกาแฟ ภายในยังไม่ได้ตกแต่ง อยากทำเป็นบาร์เหล้า

ต่อด้วยชั้นสามของร้านจักรยานเป็นห้องพักส่วนตัว มีบันไดลิงเป็นทางขึ้น

เมื่อขึ้นไปแล้วก็พับเก็บบันไดเพื่อความเป็นส่วนตัว

ภายในห้องพักชั้นสาม ยังไม่ได้ใส่เฟอนิเจอร์เข้าไป  :P

ต่อด้วยหลังคาของชั้นสามเป็นชั้นดาดฟ้า

สามารถขึ้นมาสูดอากาศบนดาดฟ้าได้ แต่ระวังตก  :-[

ปิดท้ายด้วยวางคู่กับ modular เก่าและใหม่

จบแล้วครับ ขอบคุณที่รับชมและแสดงความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2015 / 11:15:47 AM โดย January28 »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [MOC] Bike Shop & Cafe x2 - Modular Scale
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 12:13:59 AM »
เห็นแล้วแอบอิจฉาเลยครับ เชียงรายไม่มีแบบนี้ขายมั่ง   :-X

MOC ได้ดูดีทีเดียว แต่สามารถทำแบบ สนง.นักสืบได้นะครับ แยก 2 ตึกออกจากกันนิดนึง เอาบันไดไว้ตรงกลาง
ชั้นสองตรงห้องสีขาวจะได้เป็น shop อีกอันพร้อม ๆ กับมีระเบียงนั่ง (แบบอันนี้แหละ)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 12:40:42 AM »
เห็นแล้วแอบอิจฉาเลยครับ เชียงรายไม่มีแบบนี้ขายมั่ง   :-X

MOC ได้ดูดีทีเดียว แต่สามารถทำแบบ สนง.นักสืบได้นะครับ แยก 2 ตึกออกจากกันนิดนึง เอาบันไดไว้ตรงกลาง
ชั้นสองตรงห้องสีขาวจะได้เป็น shop อีกอันพร้อม ๆ กับมีระเบียงนั่ง (แบบอันนี้แหละ)

ขอบคุณครับพี่ทิค ตอนต่อ bike shop เป็นสีฟ้ายังกลัวจะไปคล้าย สนง นักสืบ อยู่เลยครับ  :P
ชั้น 2 อยากทำเป็น shop อย่างพี่ทิคว่า แต่ทำป้ายร้านไม่เป็น เลยปล่อยเบลอเป็นทางผ่านไประเบียงเฉยเลยครับ 55

ปล. ไปเชียงรายทีไรก็ไปเดินดู lego ตลอดนะครับ มุมเค้าเล็กจริงๆ ไม่ได้ติดมือมาเลย

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 07:47:25 AM »
สวยดีนะครับคุณแจน  ;)
แต่ก็ดูแปลกๆเหมือนกัน เหมือนสีจะไปคนละแฉกเกินไป
เลยมำให้ดูแปลกๆไป แต่สวยดีครับ  :D

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 08:35:26 AM »
สวยมากครับ น่าสนใจมากๆเลยครับ ถ้าเอามาสองกล่อง moc ได้ modular เนียนๆเลยครับ ^^
เดี๋ยวต้องไปดู creator 3 in 1 บ้างเเล้ว

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 08:48:41 AM »
อยากเห็นกล่องนี้  x2 นี่แหละ
ปกติชอบตึกที่มีระเบียนอยู่แล้ว :-[  ออกมาสวยน่ารักสมกับเป็นร้านจักรยานเลยค่ะ   :D :D :D

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 10:47:12 AM »
สวยดีนะครับคุณแจน  ;)
แต่ก็ดูแปลกๆเหมือนกัน เหมือนสีจะไปคนละแฉกเกินไป
เลยมำให้ดูแปลกๆไป แต่สวยดีครับ  :D

ขอบคุณครับคุณชิ้ว พาร์ทมันมีจำกัดอ่าครับ เลยได้สีแค่นี้ สีฟ้าใช้ไปหมดแม้กเลย ส่วนสีดำที่มีมาให้แทบไม่ได้ใช้
สีครีมใช้เสริมด้านหลังหลังคาสีแดงเข้มเพราะบริคไม่พอ ถ้าใช้สีครีมทั้งชั้นกลัวว่าจะดูหลากสีสันต์เกินไป  :-[

สวยมากครับ น่าสนใจมากๆเลยครับ ถ้าเอามาสองกล่อง moc ได้ modular เนียนๆเลยครับ ^^
เดี๋ยวต้องไปดู creator 3 in 1 บ้างเเล้ว

ขอบคุณครับ จริงๆ ถ้า 3 กล่อง จะ moc ได้ดีกว่านี้เลยล่ะครับ เพราะบางสีให้มาน้อยเกิน บางสีให้มาเยอะ
creator บ้าน 3 in 1 วางกับเมืองก็ดูสวยดีนะครับ แต่ต้องเป็นหลังใหญ่หน่อย

อยากเห็นกล่องนี้  x2 นี่แหละ
ปกติชอบตึกที่มีระเบียนอยู่แล้ว :-[  ออกมาสวยน่ารักสมกับเป็นร้านจักรยานเลยค่ะ   :D :D :D

ขอบคุณครับพี่ปลา ได้แรงบันดาลใจมาจาก moc ของพี่ปลาเลยครับ ขนาดกล่องเดียวยังต่อ modular scale ได้
ผมเลยคิดว่าถ้าเบิ้ลสองน่าจะได้พาร์ทเยอะจะได้ดูเนียนกว่าเดิม ถ้าพี่ปลา moc x2 ต้องออกมาสวยกว่านี้แน่ๆ เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 10:53:44 AM »
แจ่มมากครับคุณแจน อยากMOCบ้างจังครับ จะได้มีที่ให้ฟิกอยู่ครับ :-*

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 10:59:39 AM »
แจ่มมากครับคุณแจน อยากMOCบ้างจังครับ จะได้มีที่ให้ฟิกอยู่ครับ :-*

ขอบคุณครับคุณระ ต้องหาบ้านให้ vpv ได้แล้วนะครับ  :P
แต่ต้องทำหลายๆ ห้องหน่อยนะครับ สาวคุณระเยอะ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2015 / 09:40:54 PM โดย January28 »

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 11:20:15 AM »
ถ้า × 3 ผมว่าซื้อ PET SHOP มา create เป็น bike shop ท่าจะดีด้วยเรื่องจำนวน part  เฉดสี และ ราคา

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 11:27:09 AM »
เอามิกซ์ 2 กล่อง จนเป็นรูปร่าง ทำออกมาได้สวยมาก แต่ห้องเล็กๆด้านซ้ายของบ้านดูเป็นตัวประกอบไปนิดนึง แต่มีพื้นที่ใช้สอยเยอะดี ลองหาพาร์ทมาทำเพิ่ม และเพิ่มรายละเอียดให้มากขึ้นถ้าไม่คิดจะแกะบ้านหลังนี้นะ

PS เห็นบ้าน Family House ด้วย ( ผนังแทน หลังคาแดง) อ๊าก อยากได้

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 11:40:20 AM »
moc รูปร่างภายนอกได้สวยแล้วครับ
ใส่รายละเอียดภายในอีกหน่อยจะเยี่ยมเลย

ปล. Bike shop มีจักรยานขายแค่คันเดียวเองเหรอ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 12:31:42 PM »
MOC ออกมาลงตัวดูดีเลยเชียวครับ
ลองเอาโมดูล่าร์มาวางข้างๆ ถ่ายเปรียบเทียบดูหน่อยสิครับ อยากเห็นอะ... :)

สรุปว่าต้อง x3 ใช่มั้ยครับ
หุหุ แต่กล่องแรกยังไม่มีเลยอะ... :-[

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 01:23:16 PM »
สวยมากครับ กะว่าจะทำเหมือนกัน จำได้ว่าข้างกล่องมีรูปให้ 3x ด้วย

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 01:27:46 PM »
อยากเห็นเหมือนกันครับสำหรับชุดนี้x2 ผมว่าMoc ได้ลงตัวและสวยมากๆเลยครับ ไซด์โมดูล่าเลย ชอบๆ ;D

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 04:49:55 PM »
ถ้า × 3 ผมว่าซื้อ PET SHOP มา create เป็น bike shop ท่าจะดีด้วยเรื่องจำนวน part  เฉดสี และ ราคา

เห็นด้วยครับ เฉดสี ของ modular จะดูสมจริงกว่า creater 3 in1 สีจะแปร๋นกว่า พอนำมาวางรวมกัน ดูสีโดดๆ
มีแผนจะ moc pet shop เพิ่มอยู่ครับ น่าซื้อตอนที่ราคายังไม่โดด ปลายปีถึงปีหน้าคิดว่าราคาคงสูงขึ้นแน่นอน

เอามิกซ์ 2 กล่อง จนเป็นรูปร่าง ทำออกมาได้สวยมาก แต่ห้องเล็กๆด้านซ้ายของบ้านดูเป็นตัวประกอบไปนิดนึง แต่มีพื้นที่ใช้สอยเยอะดี ลองหาพาร์ทมาทำเพิ่ม และเพิ่มรายละเอียดให้มากขึ้นถ้าไม่คิดจะแกะบ้านหลังนี้นะ

PS เห็นบ้าน Family House ด้วย ( ผนังแทน หลังคาแดง) อ๊าก อยากได้

ขอบคุณครับพี่แบงก์ ร้านกาแฟดูเป็นตัวประกอบจริงๆ ด้วยครับ ตอนต่อไม่ได้วางแผนไว้ 55
อาจจะแต่งภายในเพิ่ม ถ้าแกะคงอีกนานเลยครับ ถ้ามีเวลาก็อยากปรับปรุงให้สมส่วนกว่านี้

มีอยู่หลังเดียวเลยครับ มันชื่อ Family Home ครับพี่แบงก์ Family House เป็นหลังที่หลังคาแดงด้านหน้าเป็นกระจก มีบริกแสง

moc รูปร่างภายนอกได้สวยแล้วครับ
ใส่รายละเอียดภายในอีกหน่อยจะเยี่ยมเลย

ปล. Bike shop มีจักรยานขายแค่คันเดียวเองเหรอ  :P

ขอบคุณคับพี่หมอเอ่ย ภายในไว้ค่อยเติมเข้าไปครับ อิอิ
จักรยานผมมีน้อยอ่าครับ ร้านเลยโล่ง 555

MOC ออกมาลงตัวดูดีเลยเชียวครับ
ลองเอาโมดูล่าร์มาวางข้างๆ ถ่ายเปรียบเทียบดูหน่อยสิครับ อยากเห็นอะ... :)

สรุปว่าต้อง x3 ใช่มั้ยครับ
หุหุ แต่กล่องแรกยังไม่มีเลยอะ... :-[

ขอบคุณครับพี่พล ถ้า x3 นี่สร้างเป็น bike mall ได้เลยครับ เพิ่มภาพให้แล้วครับผม

สวยมากครับ กะว่าจะทำเหมือนกัน จำได้ว่าข้างกล่องมีรูปให้ 3x ด้วย

ขอบคุณครับพี่ติ้ก ลองไปหยิบกล่องมาดู มีจริงๆ ด้วยครับ แบบ x3 แต่เอา 3 แบบมาเรียงๆ กัน 555

อยากเห็นเหมือนกันครับสำหรับชุดนี้x2 ผมว่าMoc ได้ลงตัวและสวยมากๆเลยครับ ไซด์โมดูล่าเลย ชอบๆ ;D

ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 06:16:13 PM »
วางเทียบกันก็ดูดีเลยนะพี่ว่า ไม่ขี้เหร่เลย... ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 06:54:38 PM »
ฮะนั่นแน่ๆ เห็นเงียบๆอย่างงี้คุณแจนคูณ 2 นะครับ!!!!!

ปล. สวยมากๆเลยครับคุณแจนดูดีขึ้นกว่าแบบธรรมดาเยอะเลย  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มกราคม 2015 / 08:14:57 PM »
พอดีกับหลังอื่นเลยครับ 8)
ปล.ต้องมีเฟอร์นิเจอร์เพิ่มนะครับ :-* :-*