ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านซิมป์สัน  (อ่าน 3362 ครั้ง)

ออฟไลน์ simpsonmania

• Newbie
  • *
บ้านซิมป์สัน
« เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 03:12:21 PM »
ไม่เคยนึกไม่เคยฝันว่าเลโก้จะทำชุดนี้ออกมา โอ้!แม่เจ้า  :D

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ ผิดพลาดประการใด มือใหม่ค่ะ  :-[ :-[ :-[
 :) จากงานที่ส่งประกวด"หน้าบ้านน่ามอง"ขอลงรูปเพิ่มหน่อยนะคะ หน้าบ้านแบบโล่งๆ

อยู่บ้านเราอย่านิ่งดูดาย

บรรดาผีๆเขาทำอะไรกันบ้างนะ

สนุกกันตามประสา

จับตัวหายากได้แล้ว

จดหมายเรียกตัวจากทรานซิลวาเนียหรือ

ลูกค้ามาแล้ว ต้องรอก่อนยังเข้าไม่ได้

มีธรรมชาติเล็กๆด้วย

สังสรรค์กันหกตนจะเป็นไรไหมนะ

;D ;D ;D

:D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 03:23:33 PM โดย simpsonmania »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: บ้านซิมป์สัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 05:22:12 PM »
ชุดนี้ก็สวยค่ะ  เคยอยากได้มากๆ  :D
ถึงจะไม่ได้เก็บ แต่ก็ติดตามดูตลอดว่าเลโก้ออกบ้านซิมป์สันมาแบบไหนบ้าง  ชุดหน้าน่าจะเป็นร้านค้าเห็นข่าวแว่วๆ  ;)

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 12:19:17 AM »
บ้านซิมสันหลังนี้ชอบมากๆโดยเฉพาะของตกแต้งภายในเห็นแล้วมีความสุขทุกครั้ง
แต่ต้องใจแข็งหน่อยพลังแห่งแหวนยังไม่หมดไปเพราะยังเก็บไม่ครบเลย ธีมอื่นเลยต้องรอก่อน :-[

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 11:16:36 AM »
เดร๋ยวอีกสักพักจะมีเมือง Simpson ตามมาแน่นอน  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 11:44:03 AM »
น่ารักสดใส รายละเอียดเป็นโมดุลล่ามากครับ

อยากได้ แต่ต้องข่มใจ :-\
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 06:29:29 AM »
เป็นบ้านที่เก็บรายละเอียดข้างในดีมากเลย
น่าสนใจ ติดแต่เรื่องราคา  ::)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:06:33 AM »
แอบชอบมานานบ้าน simpson ยิ่งดูยิ่งอยากได้ ใหญ่โต รายละเอียดภายในเยี่ยม

เจ๋งสุดๆ ตรงที่ข้างบ้าน simpson มีต้นกล้วยนี่แหละครับ อิอิ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:56:45 AM »
รายละเอียดเก็บเนี๊ยบดีจริงๆครับบ้านหลังนี้  :-*
สวยมากๆ!!!
แต่ ขอมองตาปริๆก็พอครับ อิอิ
ขอบคุณที่รีวิวนะครับ

ปล. เหมือนเคยอ่านการ์ตูนบ้านหลังนี้จากบอร์ดเก่า
หรือคนละคนน้า  ::)

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:30:23 AM »
บ้านซิมสันน่ารักมากๆครับ ผมคงไม่ได้เเกะมาต่อเเน่ๆ เเต่ดูเเล้วมีความสุขจังเลยครับ อบอุ่นๆ