ผู้เขียน หัวข้อ: Danoob Castle 2013  (อ่าน 1394 ครั้ง)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
Danoob Castle 2013
« เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 10:50:30 PM »

2013

70400 : Forest Ambush
Release: 2013
Theme: Castle
Pieces: 90
Minifigs: 4+1 (2 King’s Knights and 2 Dragon soldiers)+Dog

กล่องนี้เป็นกล่องน้องเล็กของธีม Castle ในปี 2013

ประกอบด้วย
1.Minifig คนมีด้วยกัน 4 คนกับสุนัข 1 ตัว

ซึ่งประกอบด้วย

Crown Knight 2 คน และสุนัข

และ Dragon Knight 2 คน

2.รถขนของมีค่าที่ในกล่องสมบัติประกอบด้วยแก้วทองคำ ทอง และอัญมณี 3 สีอย่างละเม็ด แดง เขียว เหลือง ถ้าอยากได้สีฟ้าแอบไปเอาจากพ่อมดใน minifig serie 12

3.เป็นบริเวณป่าที่เหล่า Dragon Knight แอบซุ่มในการโจมตี Crown Knight

สามารถดันต้นไม้ให้ล้มมาขวางทางได้

เมื่อนำมารวมกันทั้งชุดแล้ว

70401 : Gold Getaway 
Pieces : 199  Minifigures : 3

70402 : The Gatehouse Raid 
Minifigs: 4+1 (2 King’s Knights and 2 Dragon soldiers)+Horse

ด้านหน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

เปิดกล่องออกมามีคู่มือ 1 ฉบับ 2 ซอง และมีแผ่นสติกเกอร์

มินิฟิก Crown knight 2 นาย

มินิฟิก Dragon knight 2 นาย

ม้าของฝั่ง Dragon 1 ตัวครับ

ภาพรวม minifig ทั้งหมดของชุด

ซองที่ 1 รถยิงหินของ Dragon knight+ปีกของป้องฝั่ง crown knight

ฐาน 2 ข้างของปราสาท Crown

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ส่วนตัวชอบตัวล้อคมากเป็นสกรีนมาเลยครับ

ซองที่ 2 ได้ส่วนกลางของป้อง Crown

เมื่อเอาป้อมของ Crown มารวมตัวกัน

ภาพรวมทั้งหมดครับ

ของที่เหลือจากการต่อครับ

70403 : Dragon Mountain 
Minifigs: 5+1 (2 King’s Knights 1 princess 1 Dragon soldiers and 1 Dragon Wizard)+Dragon

ด้านหน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

เมื่อเปิดกล่องออก

Minifig

Crown Knight

Princess+Dragon Knight

Dragon Wizard

Dragon

รวม Minifig

รถยิงประปราสาท Crown Knight

ซองที่ 1

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ภาพปราสาท

70404 : King's Castle 
Pieces : 996  Minifigures : 7

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2015 / 09:37:43 PM โดย danoob »

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: Danoob Castle 2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:42:30 PM »
 :o ถ้าที่เก็บไม่พอ แบ่งมาให้ผมเก็บได้นะครับ  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 04:01:25 AM »
อิอิ กระทู้เดียวเหมารีวิวได้ทั้งธีมเลย

:o ถ้าที่เก็บไม่พอ แบ่งมาให้ผมเก็บได้นะครับ  ;D

หูย เจ้าพ่อปราสาทอย่างหมอเอ่ย มีเยอะกว่าหมอนูบอยู่แล้ว ยังจะรับเก็บของให้อีก น่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 04:24:44 PM »

นูบมีเพียงเล็กๆน้อยๆครับ ห่างจากกองทัพหลายๆท่านอีกมากครับ

อิอิ กระทู้เดียวเหมารีวิวได้ทั้งธีมเลย

ไม่อยากให้มันรกอะครับ คนที่อยากดูคงอยากดูทั้งธีมอยู่แล้วมั้งครับ
ไม่ชอบปั่นกระทู้ อิอิ

หรือจะแยกดีครับได้ไปดาวพลูโตไวๆ

จะทยอยลงเรื่อยๆครับ เมื่อลูกหลับเราต่อเราถ่ายรูปเมื่อลูกตื่นก็รอค้างกันไปครับ