ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 12 ปีของ ThaiBrickClub  (อ่าน 1216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
เวลาผ่านไปแป๊บ ๆ ก็ 12 ปีแล้ว กับ ThaiBrickClub สถานที่ที่ทำให้ผม (และคิดว่ารวมถึงเพื่อน ๆ อีกหลาย ๆ ท่าน)ได้กลับมาเล่น LEGO อย่างมีความสุขเหมือนเมื่อตอนยังเป็นเด็กอยู่ ต้องขอขอบคุณคุณปอนด์ และเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนที่ทำให้เรามีสังคมที่น่าอยู่แห่งนี้ครับ   :D  :D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 12 ปีของ ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2021 / 09:03:03 PM »
ยินดีด้วยครับ ถึงแม้ว่าในนี้จะดูเงียบ ๆ แต่ผมเชื่อว่ายังมีเพื่อน ๆ สมาชิกหลายท่าน แวะเข้ามาดูอยู่เรื่อย ๆ ครับ

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 12 ปีของ ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2021 / 09:35:30 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ และขอให้ทุกคนผ่านพ้นโควิด-19 ไปด้วยดีครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Administrator
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2021 / 10:36:06 PM »
ขอบคุณพี่เสือ น้อง kayan และพี่กุ้งนะครับ ที่ยังจำได้ ขนาดผมเองยังลืมไปเลย  :P
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2021 / 09:11:50 AM »
คิดถึงเพื่อนๆทุกๆคนมากๆเลยครับ ไม่ได้แวะมาซ่ะนานเลย.. ยินดีกับบอร์ด ThaiBrickClub ด้วยครับ

ช่วงที่หายไปเพราะหลังๆ ซื้อแต่เลโก้จีนพวกสายทหารและยานเกราะสงครามที่เลโก้แท้ไม่ได้ทำขาย เลยไม่ได้แวะเข้าบอร์ดสักเท่าไหร่

งาน MOC ก็... ทำบ้างแต่ไม่ค่อยเสร็จ.. :( 
ไม่มีอะไรจะเอามาลงบอร์ดเลย.. :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2021 / 12:09:42 PM »
บอร์ด สนุกกว่าเฟสเยอะเลย แต่บอร์ดเงียบสนิดตอนนี้