ผู้เขียน หัวข้อ: Photo Gallery 15/06/59 P.16  (อ่าน 96683 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: Pumpkin Land : Reset
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:11:47 PM »
เปิดบอร์ดใหม่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิม

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 01:00:54 PM »
มาถึงก็เริ่มประกาศสงครามกันเลยทีเดียวครับ!!  ;D
เผื่อคนมามาใหม่จะได้เลือกข้างได้ชัดเจนครับ  :P

;D ;D ;D
;)

ชอบรูปminifigที่เป็นช่องๆมากเลยครับ :D
ขอบคุณครับ พอดีลืมไปว่าต้องมีส่วนของสารบัญ เดี๋ยวเอาลงใหม่อีกทีครับ

Lord ฟักทอง come back!!!!!!!  :P :P :P
มาบอร์ดใหม่เดี๋ยวต้องขยายอิทธิพลด้านส้มครับ  :P :P

เห็นด้วยกับพี่ฟักทอง ครับ
ทาง admin บอกว่าไม่มีคำสั่งนี้ครับ

เหอๆ เป็นภาพที่โหดร้ายมากครับ ฮ่าาา
เจ้าสำนักขำๆเขาชอบสะสมทอง เลยลงเอยแบบนี้ครับ  :P :P :P

มาถึงก็เริ่มประกาศสงครามกันเลยทีเดียวครับ!!  ;D

เห็นด้วยค่ะ อิอิ   :P
ถึงเวลาตั้งสำนักต่างๆอีกครั้งแล้ว  หลังจากคลื่นสงบก็จะมีพายุลูกใหญ่  ;)

น่าจะเป็นช่วงดึงคนเข้ากลุ่มตัวเองนะครับคุณปลา น่าจะมีสมาชิกใหม่เข้ามาด้วย  :P

รอชมครับพี่ทศ 8)
ขอบคุณครับวี

แค้นเก่าของนายฟักทอง  ทำไมมารโจ๋วต้องโดนอีกแล้ว หุหุ  :P :P

งั้นเดี๋ยวไปรังควาญเจอร์รี่ก็น่าจะดีเนอะ

เริ่มreset บอร์ดใหม่ เราต้องรีบตัดไฟสำนักขำๆตั้งแต่ต้นลม  ;D
ใช่เลยครับ ขืนช้าไปเดี๋ยวจะยิ่งร้ายกาจขึ้นไปอีกครับ

ท่านเจ้าสำนักขำๆไปซะแล้ว
โดนไล่ทีครับ อิอิ

กล่องเก็บพาร์ทมีผ้าห่มมั้ยครับ  ;D
ไม่มีครับ มีแต่กองบริค  :D

สงบน่าดูเลยครับ
สงบครับ ยกเว้นไว้คนนึงครับ เห็นเหมือนเป็นผู้โชคร้ายแต่แอบวางแผนร้ายกาจเอาไว้ครับ

ด้านส้ม ร้ายต่อเนื่องจริงๆ  :-\
ไม่ได้ร้ายเลยครับ แค่ตีแผ่เรื่องจริง  :P

เปิดบอร์ดใหม่มา พี่Vyjo ก็ยังเป็นดาราดังเช่นเคย  :P
ระดับเซเลปของบอร์ดเชียวครับ

เปิดบอร์ดใหม่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิม
ต้องเตรียมความพร้อมไว้ครับ

• *
Pumpkin Land : Plain Minifig
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 03:27:24 PM »
เข้ามาปลุกกระแส Plain อีกรอบครับ

แบบครบสีทุกชิ้นส่วน คัดมาสีละตัว

แบบรวมครับ บางตัวจะไม่ครบครับขาดเฉพาะมือ

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 04:00:42 PM »
ชอบมากครับ minifig แบบนี้ดู classic ดี เก็บนานไหมกว่าจะได้หลากสีแบบนี้

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 04:36:08 PM »
 :o แปลกๆ แต่คลาสสิคดีครับ  :-*
ถ้าทำเป็นบ้านให้แต่ล่ะสี ทั้งบ้านแต่ละหลังสีเดียวกันหมด   

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 05:27:39 AM »
ชอบมากครับ minifig แบบนี้ดู classic ดี เก็บนานไหมกว่าจะได้หลากสีแบบนี้
ขอบคุณครับ การหาให้ครบทั้งตัวบางสีก็นานอยู่ครับ บางสี lego ทำมาน้อยครับอย่างมือสีส้มนี่หานานมาก ที่หาง่ายสุดก็มีสีหลักอย่างแดง เหลือง น้ำเงิน ขาว ดำ ครับ ส่วนเขียวกับเทามันมีหลายเฉดต้องมองหาดีๆครับ

:o แปลกๆ แต่คลาสสิคดีครับ  :-*
ถ้าทำเป็นบ้านให้แต่ล่ะสี ทั้งบ้านแต่ละหลังสีเดียวกันหมด   
ขอบคุณครับ ทำบ้านแต่ละหลังเป็นสีเดียวมันจะลำบากตรงหาพาร์ทนี่ล่ะครับ บางสีเลโก้ทำออกมาน้อยครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 05:56:10 AM »
ชุดPlain นี่ก็สวยค่ะ  :D กว่าจะหาตัว-แขน-ขาได้ครบ น่าจะเหนื่อยเหมือนกัน
ปล. เคยอยากได้เหมือนกันค่ะ  แต่ติดที่ไม่กล้าลบลาย มัวแต่นั่งเสียดาย  :P

• *
Pumpkin Land : Stormmy Gang
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 06:12:12 AM »
Stormmy

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 06:26:55 AM »
Plain ขาดสี Chrome Gold คับ อิอิ :P
ถ่ายภาพได้สวยมากเลยคับ :-*

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 06:40:33 AM »
ชอบรูปstormyจ้องหน้ามังกรอย่างบอกไม่ถูก :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:10:56 AM »
ชอบมากๆเหมือนกันครับ วงดนตรีสตรอมมี่  ;)

• *
Pumpkin Land : Pumkin Army
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 08:05:04 PM »
โจรขโมยทอง

อัศวินจริงๆต้องขี่ม้าใช่ไหมหว่า

อัศวินหลอน

กองกำลังประจำ Pumpkin Land

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 02:56:52 AM »
ลงโทษ โจรขโมยทอง โดยการมัดมือกับหืบแล้วโยนลงน้ำครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2015 / 06:39:45 PM โดย nongtodd »

• *
Mini Story Pumpkin Land : ภาระกิจลับของนินจา Part 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 10:55:02 PM »
ณ ในดินแดนอันห่างไกลทางตะวันตก มีหมู่บ้านลับหมู่บ้านหนึ่ง
ที่เป็นที่ฝึกฝนของเหล่านินจาทั้งหลาย

ผู้เฒ่า : วันนี้จะตกได้ปลาอะไรหนอ
นินจาหญิง : ท่านผู้เฒ่าเรียกหาข้ามีธุระอันใดหรือคะ
ผู้เฒ่า : เจ้าปลา มาก็ดีแล้วข้ามีภาระกิจอยากให้เจ้าทำให้ข้าหน่อย
นินจาหญิง : ได้ค่ะท่านผู้เฒ่า ว่าแต่ภาระกิจอันใดหรือคะ
ผู้เฒ่า : ข้าได้รับการไว้วานจากเพื่อนคนหนึ่งให้ส่งเอกสารลับนี้ไปให้ท่านโชกินที่ปราสาท
นินจาหญิง : ได้ค่ะท่านผู้เฒ่า
ผู้เฒ่า : จงรักษาสาร(ส้ม)ลับนี้ไว้ให้ดี อย่าให้ใครชิงไปได้ล่ะ ฝากด้วยนะเจ้าปลา
นินจาหญิง : ค่ะท่านปู่

หลังจากนั้นนินจาหญิงก็ออกเดินทางตามที่ได้รับมอบหมาย

ระหว่างทางก็เจอคนมาดักรอ

vpv : หยุดนะพี่ปลา จงส่งสาร(ส้ม)ลับมาให้ผมเสียดีๆ
นินจาหญิง : ไม่มีทางหรอกน้องวี ภารกิจนี้สำคัญกับพี่ พี่คงส่งให้ไม่ได้หรอก
vpv : ไม่ยอมให้ งั้นคงต้องใช้กำลังกันแล้ว ขอโทษด้วยนะครับพี่ปลา

นินจาหญิง : วิชานินจาลับสายสีน้ำ วิชานินจาคาถาลวงตา
vpv : แค่นี้ทำอะไร vpv ผู้นี้ไม่ได้หรอกครับพี่ปลา
vpv : อ๊ะ หนีไปเสียแล้วสิ
หญิงสาว : vpv
vpv : เอ๊ะ เสียงใครมาเรียกเรา
vpv : ว้าว สาวสวยเสียด้วย
vpv : น้องสาว มาทำอะไรที่นี่คนเดียว มาให้พี่กอดเสียดีๆ
หญิงสาว : ว๊าย อย่าเข้ามานะ
vpv : หนีไม่พ้นหรอก จับตัวได้แล้ว

แท้จริงแล้ว ก่อนที่นินจาหญิงจะหลบหนี ได้ใช้คาถานินจาทำให้ vpv มองใครก็ตามที่เจอเป็นหญิงสาวไปหมด
อัศวินทองคำ vyJo : เจ้าวี นี่พี่อั๋นเอง เกิดบ้าอะไรขึ้นมานี่
vpv : น้องสาวตัวแข็งไม่เบาเลยนะ
อัศวินทองคำ vyJo : ช่วยไม่ได้แล้ว โทษทีจะเจ้าวี "วัยโจ๋คิ๊ก"
อัศวินทองคำ vyJo : เกือบเสียท่าเจ้าวีไปแล้วสิเรา

เมื่อหนีจาก vpv พ้น นินจาหญิงก็เดินทางต่อ
แต่อุปสรรคก็ยังไม่หมด กัปตันการู ทราบข่าวเรื่องสารลับจึงมาดักชิงสารลับเช่นกัน
กัปตันการู : คุณปลาส่งสารลับมาเสียดีๆ ผมไม่อยากลงมือกับผู้หญิงนะครับ
นินจาหญิง : ขอโทษทีนะคะคุณการู พอดีปลารีบน่ะค่ะ
นินจาหญิง : "วิชานินจาลับ จั๊กจั่นลอกคราบ ฉบับสีน้ำ"

ชั่วพริบตา กัปตันการู ก็โดนฉกกางเกงไปอย่างง่ายดาย
กัปตันการู : ว๊าก โดนชิงกางเกงอีกแล้ว เค้าจะไปฟ้องแม่ด้วย ฮือ ฮือ
นินจาหญิง : ฟู่ รอดตัวไปอีกครั้ง ลำบากเสียจริงเลย

พ้นจากกัปตันการูด้าไปแล้ว นินจาหญิงก็เดินทางต่ออีกครั้ง
คราวนี้นินจากหญิงต้องพบกับศึกหนัก เพราะคนที่รออยู่คือ calla ที่มาพร้อมกับ เจ้าสำนักด้านมืด
นินจาหญิง : น้องเอ พี่กุ้ง ให้ปลาผ่านไปเถอะคะ ปลาจำเป็นจริงๆที่ต้องผ่านไปให้ได้
calla : พี่ปลาถ้าอยากจะผ่านไป ต้องมอบสาร(ส้ม)ลับ มาให้ผมก่อนถึงจะไปได้ครับ
นินจาหญิง : ไม่มีทางค่ะ นี่เป็นภารกิจแรกของพี่เชียวนะ
Master goong : งั้นคงต้องใช้กำลังกันเสียแล้วครับคุณปลา
นินจาหญิง : ถ้าคุณกุ้งว่าอย่างนั้น ปลาก็ไม่มีทางเลือกค่ะ
นินจาหญิง : วิชานินจา "แยกโคลนพันร่าง"
calla : เหวอวิชานี้ โคลนเต็มไปหมดเลย พี่กุ้งทำไงดีครับ
calla : อ้าว พี่กุ้งเล่นเผ่นไปก่อนเลย รอผมด้วยสิครับ พี่กุ้ง

ฟู่ รอดตัวไปได้อีกครั้ง ทำไมคนถึงต้องการสารนี้กันนักนะ น่าสงสัยเสียจริง

การเดินทางของนินจาหญิงยังคงดำเนินต่อไป สารลับอันสุดแสนสำคัญนั้นจะถึงมือโชกุนหรือไม่ และภายในสารลับนั้นคืออะไร
ติดตามได้ คืนนี้ครับ  :P :P :P

---------------------------------- Part 1 End --------------------------------------

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:04:57 PM »
ชอบมากครับ  ;D
มีวิชาเจ๋งๆเยอะๆขนาดนี้ น่าจะมีวิชาที่ทำให้ไปถึงจุดหมายได้เลยเนอะ  ;)
แต่ถ้าเป็นงั้นเรื่องมันก็ไม่หนุกสิ  ;D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:24:48 PM »
ชอบกองทัพ Plain จังเลยครับ
หวังว่าสักวันจะมีโอกาสได้ลองทำบ้าง  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:46:56 PM »
พลังพี่ปลา ร้ายกาจมากจริงๆครับ  :o
นานๆจะเห็นเคราขาวพี่ทศ ปกติโกนทุกวันสินะ  :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: Mini Story Pumpkin Land - "ภารกิจลับของนินจาสาว Part 1 P.2
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 06:59:17 AM »
ชอบเรื่องนี้มากเลยค่ะ ;D
อ่านสนุกทุกรอบ อ่านเรื่องนี้แล้วสงสัยต้อง Moc สำนักนินจาซะแล้ว อิอิ  :P
ปล.โครงการเยอะมาก  แต่เสร็จน้อยมาก :-[

• *
Re: Mini Story Pumpkin Land - "ภารกิจลับของนินจาสาว Part 1 P.2
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 08:42:18 AM »
รอชมคับ :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 10:57:25 AM »
พี่ปลานี้เก่งสุดยอดเลยครับ :o