ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo เ ริ่ ม อ อ ก ต า ม ล่ า ! ! !  (อ่าน 31877 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
ถ่ายโชว์ขำๆ ก่อนเก็บลงกล่อง (Lord of the Rings)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 05:37:19 PM »
วันหยุดยาววันแรก ยังไม่ได้เดินทางไปไหน
เลยจัดการเก็บของเก่าลงกล่องครับ
ด้วยเนื้อที่ในบ้านที่จำกัด ต้องผลัดเปลี่ยนหวุนเวียนกันตั้งโชว์ครับ :'(

แต่ก่อนจะลงกล่องไป ขอให้ฟิกเหล่านี้ได้ทำหน้าที่โชว์ออฟสักครั้งครับ  :)

ฝ่ายดี

1.พันธมิตรแห่งแหวน ทั้ง 9

2. Elves กว่า1กองพล (มโน :P)

3.คณะเดินทางสู่ Lonely mountain ทั้ง 15

4.พญาอินทรี นำโดย ไกวเฮียร์

5.สภาขาว

6. ทหารกล้าแห่งโรฮัน นำโดย Eomer (ออกไปรบนอกเมืองกันหมด เลยเหลือแค่นี้  :'()

7. กองทหารแห่งความตายหลายหมื่นนาย (ที่เหลือหายตัวอยู่ข้างหลัง  :P)

:) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2015 / 06:02:31 PM โดย HiluxVigo™ »

ถ่ายโชว์ขำๆ ก่อนเก็บลงกล่อง (Lord of the Rings)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 05:40:09 PM »
ฝ่ายร้าย

8.Orc แห่งเหมือง Moria + Trollถ้ำจอมหงุดหงิด

9.Orc แห่ง Mordor  กว่าหมื่นนาย(มโน :P)  นำทัพโดยGothmog

10.Urukhai กว่าหมื่นนาย (ทัพหลวงกำลังตามมา :P)

11.Goblin มากมายนับไม่ถ้วน  :-\

12. Gundabad Orc นำทัพโดย Azog มือตะขอ

13.แมงมุมขยุ้มหลังคา

14. ภูตแหวนทั้ง 9 (อีกตัวขี่มังกรอยู่  :-[)

หมดแล้วครับ
พอจับมาถ่ายแล้วรู้สึกว่าธีมนี้หมดเงินไปเยอะเลย
ดีนะเลโก้ปิดธีมไปแล้ว  :-[

ขอบคุณที่รับชมครับ เที่ยวสงกรานต์ให้สนุกนะครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2015 / 06:16:51 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: ถ่ายโชว์ขำๆ ก่อนเก็บลงกล่อง (Lord of the Rings)
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 06:34:20 PM »
อันนี้คือที่ฝันไว้ในตอนมาเก็บแรกๆเลยครับ ตัดธีมนี้เพราะทุ่มงบไปไลน์หลักหมดนั่นเองครับ :-\

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
Re: ถ่ายโชว์ขำๆ ก่อนเก็บลงกล่อง (Lord of the Rings)
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 06:37:11 PM »
เหมือนภูติแหวนจะมีซิธปนมาด้วยตัวนึงนะครับ ลํ้าสมัยเชียว :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 06:43:50 PM »
โห้สุยอดเลยครับแบ่งถ่ายเป็นเผ่าๆดูง่ายดีครับ ;D

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 06:55:35 PM »
อันนี้คือที่ฝันไว้ในตอนมาเก็บแรกๆเลยครับ ตัดธีมนี้เพราะทุ่มงบไปไลน์หลักหมดนั่นเองครับ :-\
ผมก็ไปทุ่มกับ Super Heroes จากการชักจูงของท่านประมุขเยอะไม่แพ้กันครับ  :'(

เหมือนภูติแหวนจะมีซิธปนมาด้วยตัวนึงนะครับ ลํ้าสมัยเชียว :P
ภูติแหวนตัวนี้แอบไปฝึกพลังForce มาครับ  :D

โห้สุยอดเลยครับแบ่งถ่ายเป็นเผ่าๆดูง่ายดีครับ ;D
ยังมีอีกหลายเผ่า ที่เลโก้ไม่ได้ทำอีกเยอะเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 08:00:08 PM »
เคยคิดจะเก็บ LOTR เหมือนกัน  :) :) :)
อยากมีแบบนี้เลย ถูกใจมาก

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 08:47:27 PM »
สุดยอดมากๆครับ กอลฟ์ !!!!  :-* :-* :-*
เห็นแล้วอยากได้จริงๆ  >:(

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 09:39:25 PM »
เยอะมากๆ :o
ทัพหลวงกำลังตามมาใช้ไหม :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 10:23:10 PM »
ของแอบเก็บเยอะนะครับ  8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 10:33:33 PM »
เยอะแบบนี้ มีที่พอเก็บหรือเปล่าครับ จะเอามาฝากเก็บไว้กับพี่ก็ได้นะ   :P

ปล. พี่ลืมเรื่องฉลามไปเลย ตัวละ 100 ก็แล้วกัน กอล์ฟได้เจอกับใครหรือเปล่าจะได้ฝากส่งไปให้

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 10:34:47 PM »
เคยคิดจะเก็บ LOTR เหมือนกัน  :) :) :)
อยากมีแบบนี้เลย ถูกใจมาก
เคยคิดอยากมีกองทัพออร์คเรียงเป็นตับแบบสตอมมี่ของพี่กุ้งเลยครับ
แต่ด้วยงบที่จำกัด ขอมาแค่นี้พอครับ  :)
สุดยอดมากๆครับ กอลฟ์ !!!!  :-* :-* :-*
เห็นแล้วอยากได้จริงๆ  >:(
ขอบคุณครับ :)
เยอะมากๆ :o
ทัพหลวงกำลังตามมาใช้ไหม :P
ใ่ช่ครับ เสียดายไม่ทันถ่ายทัพหลวงครับ  :P
ของแอบเก็บเยอะนะครับ  8)
เก็บทีละนิดทีละหน่อยครับ สู้กองทัพสำนักขำๆไม่ได้หรอกครับ  :-[
เยอะแบบนี้ มีที่พอเก็บหรือเปล่าครับ จะเอามาฝากเก็บไว้กับพี่ก็ได้นะ   :P

ปล. พี่ลืมเรื่องฉลามไปเลย ตัวละ 100 ก็แล้วกัน กอล์ฟได้เจอกับใครหรือเปล่าจะได้ฝากส่งไปให้
ฉลาม ^---^ ลืมไปเลยอะพี่ เดี๋ยวpmไปนะ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2015 / 10:37:04 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Tanguy

• **
  • to infinity and beyond!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 12:15:09 AM »
กองทัพสวยจังเลยครับ ;D เสียดายธีมนี้ไม่ผลิตต่อ  ???
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 07:11:05 AM »
เห็นแล้วอิจฉาเลยค่ะ   ของตัวเองมีแต่  Hobbit   >:(
เป็นชุดที่ สวยมากกกกกกกกก ปลามีแค่แบบละตัวเอง  :D :D :D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 09:04:49 AM »
กองทัพแต่ล่ะกอง  (ราคา)โหดๆทั้งนั้นเลย  :o
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 10:55:38 AM »
ชอบๆ  สายลอด เป็นปลิื้ม

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 01:44:59 PM »
รวมกันก็เยอะอยู่นะครับเนี่ย  หลายกองทัพเลย  :-[

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:49:22 PM »
กองทัพสวยจังเลยครับ ;D เสียดายธีมนี้ไม่ผลิตต่อ  ???
ดีแล้วครับ ได้พักการซื้อบ้าง  :)
เห็นแล้วอิจฉาเลยค่ะ   ของตัวเองมีแต่  Hobbit   >:(
เป็นชุดที่ สวยมากกกกกกกกก ปลามีแค่แบบละตัวเอง  :D :D :D

เน้นคนแคระน่ารักๆดีกว่าครับ เพราะแบบละตัวก็ครบแล้ว
ถ้าพวกตัวร้ายมันต้องมีเยอะๆครับ
กองทัพแต่ล่ะกอง  (ราคา)โหดๆทั้งนั้นเลย  :o
หลายตัวมาจากในกล่องครับ ส่วนพวกซื้อแยก ตอนแรกๆราคาก็ยังไม่แพงครับ  :)
ชอบๆ  สายลอด เป็นปลิื้ม
สายลอดในตัวผม กำลังโดนสายฮีโร่ๆกลบละครับ  :-[
รวมกันก็เยอะอยู่นะครับเนี่ย  หลายกองทัพเลย  :-[
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2015 / 09:24:31 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 09:47:46 PM »
จัดหมวดหมู่แล้วดูดีมากเลย
แต่เสียดายจังที่ต้องเก็บลงกล่องซะแล้ว

เอางี้ละกัน มาฝากไว้กะพี่ก่อนแล้วกันเนอะ ไหนๆ มันก็ต้องไปอยู่ในกล่องมองไม่เห็นอยู่แล้ว... :-[

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 08:14:51 AM »
อยากได้ๆ อยากได้แค่เหล่าhobbit  :-\ แต่ต้องห้ามใจตัวเอง เดียวลามไปไกล