ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo เ ริ่ ม อ อ ก ต า ม ล่ า ! ! !  (อ่าน 31874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: [Vigo] Journey to the New World !!!
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 06:29:42 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนไม่มีtbcเหงามาก :'(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [Vigo] Journey to the New World !!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 07:25:35 PM »
เริ่มต้นบ้านใหม่ด้วยกันครับกอล์ฟ  ;)

ปล.ท้ายเรื่องVpVก็ยังไม่รอดอยู่ดี :-[

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 07:27:16 PM »
ชอบมากเลยค่ะ   ;D
สะท้อนเรื่องราวได้ดีมากๆเลย เห็นภาพตอนขนย้ายชัดเจน สำนักขำขำรวยจริงๆ  ขนกันเป็นโกดัง  ทองก็เยอะเกิน เยอะจนพี่อั๋นทำหล่นขนไม่ไหว   :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่.....เมื่อ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 08:23:27 PM »
นั่น!!!!!! ว่าแล้ว!!!! ผู้อยู่เบื้องหลังเรื่องนี้คือพี่อั๋นนั่นเอง!!!! 5555555

ปล. หุ่นยนต์ ไรโน อย่างเท่ห์เลยครับน้องกอล์ฟ(ตอนแรกก็งงว่าคือตัวอะไร พอเห็นการ์ตูน อ๋อเลยครับ >_<)
ขอบคุณครับ
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนไม่มีtbcเหงามาก :'(
ขาดไม่ได้เลยครับ เว็บนี้  :-[
เริ่มต้นบ้านใหม่ด้วยกันครับกอล์ฟ  ;)

ปล.ท้ายเรื่องVpVก็ยังไม่รอดอยู่ดี :-[
ยิงด้วยกระสุนแห่งรักครับ  :P
ชอบมากเลยค่ะ   ;D
สะท้อนเรื่องราวได้ดีมากๆเลย เห็นภาพตอนขนย้ายชัดเจน สำนักขำขำรวยจริงๆ  ขนกันเป็นโกดัง  ทองก็เยอะเกิน เยอะจนพี่อั๋นทำหล่นขนไม่ไหว   :P
น่าจะต้องขนกันหลายเที่ยวเลยครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 08:27:48 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:35:10 PM »
เนื้อเรื่องเยี่ยมเลยครับ สะท้อนภาพชัดเจนเลย  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:41:08 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนเข้า TBC ไม่ได้ เคว้งคว้างไปหลายวันเลย  :'(

เรื่องนี้ดูแล้วอินเลยครับ บรรยากาศที่คุ้นเคย  ;D

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:45:21 PM »
รถของพลมันเล็กไป

ระดับพลจะขนไปต้องใช้เรือสินค้าเท่านั้นล่ะ

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:07:25 PM »
ภาพแต่ละภาพถ่ายทอดเรื่องราวได้เป็นธรรมชาติ  ดูแล้วเพลินและทำให้อมยิ้ม ผมชอบมากเลย   ;D
ชอบภาพสุดท้ายมากเป็นพิเศษ เพราะดูท่าทางของแต่ละคนดูสนุกสนานและเป็นกันเอง  ;)

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:17:23 PM »
เนื้อเรื่องเยี่ยมมากครับ :D
ชอบรถของพี่เสือครับดูเหมือนมาอย่างสันติ :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 10:22:30 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยตรับ กอล์ฟ  :)
ถ่ายทอดออกมาได้ดีมากๆเลย แอบอินไปกับภาพ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 11:37:05 PM »
หายเหนื่อยได้แล้วนะ ได้กลับบ้านแล้ว :D

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 01:03:00 AM »
เห็นได้ชัดว่าสำนักขำๆแต่ละคนทุนหนากันขนาดไหน  :P

มาบอร์ดใหม่ฉลองด้วยการคอมเจ๊ง เล่นในมือถือเลยไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เลยครับ
แต่ก็ดีอย่างได้มีโอกาส moc บ้างเสียทีครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 07:56:06 AM »
เนื้อเรื่องเยี่ยมเลยครับ สะท้อนภาพชัดเจนเลย  ;)
ขอบคุณครับ
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนเข้า TBC ไม่ได้ เคว้งคว้างไปหลายวันเลย  :'(

เรื่องนี้ดูแล้วอินเลยครับ บรรยากาศที่คุ้นเคย  ;D
TBC เป็นอะไรที่ต้องดูทุกวันคับ
รถของพลมันเล็กไป

ระดับพลจะขนไปต้องใช้เรือสินค้าเท่านั้นล่ะ
ถ้าผมมีชุดเรือสินค้าละก็...ไม่พลาดแน่ครับ อิอิ
ภาพแต่ละภาพถ่ายทอดเรื่องราวได้เป็นธรรมชาติ  ดูแล้วเพลินและทำให้อมยิ้ม ผมชอบมากเลย   ;D
ชอบภาพสุดท้ายมากเป็นพิเศษ เพราะดูท่าทางของแต่ละคนดูสนุกสนานและเป็นกันเอง  ;)
ขอบคุณครับ >:(
ภาพสุดท้าย จริงๆอยากใส่ตัวละครเยอะกว่านี้ แต่กลัวจะแน่นไปครับ
เนื้อเรื่องเยี่ยมมากครับ :D
ชอบรถของพี่เสือครับดูเหมือนมาอย่างสันติ :P
เสียดายที่ผมไม่มีรถถังครับ ไม่งั้นจะเท่มากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2015 / 04:05:09 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 10:08:59 AM »
หุหุ ทองต้องมีไว้ครับ จะทำสงคราม(จริงๆ เรียกว่าป้องกันตัวดีกว่า)กะกองกำลังส้มมันก็ต้องมีทุนนะ

การ์ตูนดีหมดเลยครับ มีร้ายแค่ตรงส้มๆ อ่ะ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 02:10:17 PM »
สะท้อนเรื่องราวความจริงได้ดีเลยครับ  โดยเฉพาะมารโจ๋หอบทอง กับ Sir Pol เหมา ๆ ตรงกับชีวิตจริงเลย 

อาวุธสำนักส้มมีไว้เพื่อสันติภาพจริง ๆ ครับ  เอาไว้ป้องกันตัวจากสำนักขำ ๆ

การ์ตูนดีหมดเลยครับ มีร้ายแค่ตรงทอง ๆ อ่ะ   :P  :P

ปล.กอล์ฟได้ฉลามใหม่ ที่มีเหงือก 3 บั้งแล้วยัง พี่มีตัวนึงนะ เอาป่ะ   :D

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 04:07:13 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยตรับ กอล์ฟ  :)
ถ่ายทอดออกมาได้ดีมากๆเลย แอบอินไปกับภาพ อิอิ  :P
ขอบคุณมากครับ
หายเหนื่อยได้แล้วนะ ได้กลับบ้านแล้ว :D
วันแรกที่เข้าได้นี่ รู้สึกโล่งมากครับ  ;D
เห็นได้ชัดว่าสำนักขำๆแต่ละคนทุนหนากันขนาดไหน  :P

มาบอร์ดใหม่ฉลองด้วยการคอมเจ๊ง เล่นในมือถือเลยไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เลยครับ
แต่ก็ดีอย่างได้มีโอกาส moc บ้างเสียทีครับ
ไว้จะรอชมงาน moc งามๆครับพี่ทศ
หุหุ ทองต้องมีไว้ครับ จะทำสงคราม(จริงๆ เรียกว่าป้องกันตัวดีกว่า)กะกองกำลังส้มมันก็ต้องมีทุนนะ

การ์ตูนดีหมดเลยครับ มีร้ายแค่ตรงส้มๆ อ่ะ  :P
ที่แท้ ฝ่ายสำนักขำๆก็พร้อมรบเสมอนี่เอง  8)
สะท้อนเรื่องราวความจริงได้ดีเลยครับ  โดยเฉพาะมารโจ๋หอบทอง กับ Sir Pol เหมา ๆ ตรงกับชีวิตจริงเลย 

อาวุธสำนักส้มมีไว้เพื่อสันติภาพจริง ๆ ครับ  เอาไว้ป้องกันตัวจากสำนักขำ ๆ

การ์ตูนดีหมดเลยครับ มีร้ายแค่ตรงทอง ๆ อ่ะ   :P  :P

ปล.กอล์ฟได้ฉลามใหม่ ที่มีเหงือก 3 บั้งแล้วยัง พี่มีตัวนึงนะ เอาป่ะ   :D
รู้ว่าได้ทำออกมาใกล้เคียงความจริง ผมล่ะดีใจครับ  :P

ส่วน ฉลามยังหาอยู่ครับ หลังไมค์เลยพี่ทิค  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2015 / 04:16:59 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:24:49 PM »
พรรคขำขำ หัวหน้าเราชั่งมีชีวิต ฟู่ ฟ่าา  :P  ;D

ออฟไลน์ zacĸ

• Newbie
  • *
  • Building The Empire
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:42:56 PM »
ชอบคณะเดินทางของ The Hobbit ครับ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:27:09 AM »
พรรคขำขำ หัวหน้าเราชั่งมีชีวิต ฟู่ ฟ่าา  :P  ;D
หัวหน้าพรรค อุดมไปด้วยทองครับ  :o
ชอบคณะเดินทางของ The Hobbit ครับ
เป็นคณะเดินทางที่มีสมาชิกเยอะดีครับ  :)

ถ่ายโชว์ขำๆ ก่อนเก็บลงกล่อง (Lord of the Rings)
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 05:35:35 PM »
ขออนุญาตโพสที่หน้าถัดไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2015 / 06:14:25 PM โดย HiluxVigo™ »