ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo เ ริ่ ม อ อ ก ต า ม ล่ า ! ! !  (อ่าน 31880 ครั้ง)

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่.....เมื่อ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 08:13:45 AM »
Rhinoสวยมากครับ แอบติดอุปกรณ์เพิ่มรึเปล่าครับ :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่.....เมื่อ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 09:53:51 AM »
:) การ์ตูนสวยๆทั้งนั้นเลย ไอเดียแจ่มๆ พอมารวมๆกันหน้าเดียวกันยิ่งน่าดูชม..

ขอบคุณครับ พี่เจี๊ยบ  :)
นี่มันเหตุการณ์ตอนจบภาคภาค 2 ชัดๆ!!!
นึกว่ามีต่อ อิอิ  :)
 ปล. Rhino สวยมากๆเลยครับกอล์ฟ  :o
แสดงว่าดูหนังมาแล้ว  :)
ภาคต่อต้องรอติดตามครับ
Rhinoสวยมากครับ แอบติดอุปกรณ์เพิ่มรึเปล่าครับ :P
เพิ่มปืนความร้อนเข้าไปครับ พอดีแท่งปืนกลหมด  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 10:21:30 AM »
เหยดดดดดดด นั้นมัน แฮรี่ สไปเดอร์ !!! นึกว่าจะเสกคาถา ปุยๆ ใส่  :P :P :P

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 10:41:55 AM »
Rhino เท่ห์มากๆเลย  8)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 11:40:48 PM »
Rhinoแบบนี้ที่ต้องการเลย :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 04:36:51 AM »
อิอิ นอกจากพี่แรดแล้ว ยัง moc เด็กน้อยขาสั้นมากมาด้วย  :P

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 07:44:26 AM »
เหยดดดดดดด นั้นมัน แฮรี่ สไปเดอร์ !!! นึกว่าจะเสกคาถา ปุยๆ ใส่  :P :P :P
หัวเด็กแว่นสีเนื้อ คิดออกอยู่แค่แฮรี่เลยครับ  :-[
Rhino เท่ห์มากๆเลย  8)
ขอบคุณครับ

Rhinoแบบนี้ที่ต้องการเลย :D

ใช้บริคไม่เยอะมากครับ น่าลองต่อดูครับ
อิอิ นอกจากพี่แรดแล้ว ยัง moc เด็กน้อยขาสั้นมากมาด้วย  :P
แบบว่า ขาคนแคระสีนี้หาไม่ได้อะพี่  :'(

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 08:15:58 AM »
ถ่ายรูปสวยดีคับ ;)
moc rhino ได้เท่ห์มาก

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 09:19:43 AM »
Rhinoอย่างแจ่มเลยครับ :-*

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 10:10:44 AM »
ไรโน เจ๋งมากเลยครับเหมือนคนใส่ power suit เลยครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 11:33:59 AM »
rhino ด้านในเป็น custom หรอครับ
ต่อยังไงอะครับ สอนหน่อยๆ  :-[ :-[

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 11:45:59 AM »
การ์ตูนสนุกๆ ทั้งนั้นเลย ชอบมากครับ... ;D

อิอิ กอล์ฟออกจากด้านส้มยัง... :P

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 12:13:26 PM »
ถ่ายรูปสวยดีคับ ;)
moc rhino ได้เท่ห์มาก
เป็น moc ของฝรั่งนะครับ แต่ไม่รู้คนmocคนแรกเป็นใคร  :-[
Rhinoอย่างแจ่มเลยครับ :-*
ต้องหาตัวร้ายโหดๆครับ ฝ่ายพระเอกเริ่มเยอะ  :P
ไรโน เจ๋งมากเลยครับเหมือนคนใส่ power suit เลยครับ
ไอเดียคนออกแบบเกราะนี้ อาจเอามาจาก power suit ครับ
rhino ด้านในเป็น custom หรอครับ
ต่อยังไงอะครับ สอนหน่อยๆ  :-[ :-[
ต่อตามในคลิป ที่คุณ legoake โพสที่หน้าที่แล้วได้เลยครับ

การ์ตูนสนุกๆ ทั้งนั้นเลย ชอบมากครับ... ;D

อิอิ กอล์ฟออกจากด้านส้มยัง... :P
ขอบคุณครับพี่พล
ตอนนี้จะอยู่ด้านไหน ต้องอิงตาม series :vpv mini stories ครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2015 / 12:17:46 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 03:19:13 PM »
เฮ้ย ว้าว  สวยมากเลยครับ หัวอกเดียวกันเลย อยาก ได้ อยากลอก อยาก อยาก อยาก  :-[
<a href="http://youtube.com/v/H2YCp2fL6rg" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://youtube.com/v/H2YCp2fL6rg</a>
หางานให้อีกแว้ว  >:( งั้นทำลง LDD ก่อนล่ะกัน
ทำลง LDD แล้วขอไฟล์ด้วยนะครับ  :-[

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 03:46:13 PM »
เรื่องราวน่ารักดี ภาพสวยครับ
เข้าใจเอาหน้านี้มาเป็น Spidey น้อย  ดูมุ่งมั่นหาญกล้า  :)
Rhino ก็เท่ดีครับ  ต้องลอกตามคลิปบ้างแระ  :P

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 03:50:40 PM »
เฮ้ย ว้าว  สวยมากเลยครับ หัวอกเดียวกันเลย อยาก ได้ อยากลอก อยาก อยาก อยาก  :-[
หางานให้อีกแว้ว  >:( งั้นทำลง LDD ก่อนล่ะกัน
ทำลง LDD แล้วขอไฟล์ด้วยนะครับ  :-[

ตาม มา เลย--> http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,31.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2015 / 11:17:07 PM โดย legoake »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 03:30:28 PM »
เรื่องราวน่ารักดี ภาพสวยครับ
เข้าใจเอาหน้านี้มาเป็น Spidey น้อย  ดูมุ่งมั่นหาญกล้า  :)
Rhino ก็เท่ดีครับ  ต้องลอกตามคลิปบ้างแระ  :P
ขอบคุณมากครับ
หน้านี้ตรงในหนังพอดีครับ แต่ต้องเอาผมบังแผลเป็นรูปสายฟ้าไว้ก่อนครับ  :P

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 03:33:26 PM »
24/01/2015

อยากจะแต่งเรื่องราวเกี่ยวกับการย้ายบอร์ดใหม่มานานแล้วครับ
แต่พึ่งจะมีเวลาทำก็วันนี้ ตอนแรกว่าจะตั้งใจทำกว่านี้ แต่สุดท้ายก็มีรวบรัดไปบ้าง
ถ้าภาพไม่ชัด หรือเรื่องสั้นไปนิด อย่าว่ากันนะครับ เชิญรับชมเลยครับ

Vigo : Journey to the New World

.
..
...

ใครจะคิดฝันว่าจู่ๆ เว็บ TBC ก็มาปิดตาย เข้าไม่ได้ อย่างไม่รู้สาเหตุ ??

Vigo ผู้ซึ่งจำเป็นต้องเข้าเวปนี้ วันละ 3 เวลา
 พออยู่ๆเกิดเข้าไม่ได้ ก็กลายเป็นคนไร้ที่ไป

นำไปสู่การเดินทาง (ค้นหา) ว่า TBC เจ้าเอย เหตุใดทำไมจึงปิด ....

ต้องออกเดินทาง ข้ามน้ำ ข้ามทะเล

ฝ่าป่าดง พงไพร...

ผจญสถานที่อันตรายต่างๆนาๆ 

:-[ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 03:47:44 PM โดย HiluxVigo™ »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 03:36:55 PM »
และแล้ว หลังจากที่เดินทาง (กด Refresh บอร์ดเก่า) อยู่หลายวัน
เราก็ได้เจอกับเบาะแส...

วันหนึ่ง Vigo ก็ได้เจอกับเหรียญทอง และของล้ำค่าตกตามทาง เขาจึงเดินตามไป

และแล้วเขาก็ได้เจอกับ ชายคนหนึ่งที่สวมชุดสีคุ้นตา ... พี่ Vyjo นั่นเอง

พี่ Vyjo กำลังง่วนอยู่กับการขนสมบัติไปสู่บ้านใหม่ !!   ที่แท้ TBC ย้ายบอร์ดนี่เอง

ถัดไปไม่ไกลนั้น มีเสียงกรี้ดกร้าดของสาวๆ
ทีแท้ก็ พี่Vpv กำลังย้ายมาบ้านใหม่ หนีสาวๆนั่นเอง

ยิ่งเขาเดินต่อไป ยิ่งได้เจอกับสมาชิกที่คุ้นหน้าคุ้นตา
 อ๊ะ เรามาถูกทางแน่ๆ เพราะข้างหน้าไม่ใช่ใ่ครอื่น...

พี่ Tiggr กำลังขนอาวุธมาเปิดตลาดที่บ้านใหม่...และแน่นอน เพื่อสันติภาพ  :P

และแล้วก็มีเสียงโหวกเหวกอยู่อีกด้าน...

อ๋อ... พี่พล กำลังขนของมาลงบ้านใหม่นี่เองครับ   ;D

การเดินทางของ Vigo จบลงในที่สุด

ได้กลับมาสู่บรรยากาศที่คุ้นเคย ....

TBC บ้านสำหรับคนรักเลโก้ กลับมาแล้ว  :)
 ขอบคุณสำหรับ 6 ปี ที่ผ่านมาครับ มาเริ่มต้นใหม่ในบ้านใหม่กันเถอะ!

;D :) ;D

The End
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 04:10:45 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 03:58:20 PM »
นั่น!!!!!! ว่าแล้ว!!!! ผู้อยู่เบื้องหลังเรื่องนี้คือพี่อั๋นนั่นเอง!!!! 5555555

ปล. หุ่นยนต์ ไรโน อย่างเท่ห์เลยครับน้องกอล์ฟ(ตอนแรกก็งงว่าคือตัวอะไร พอเห็นการ์ตูน อ๋อเลยครับ >_<)