ผู้เขียน หัวข้อ: Update 20/01/2015! วันนี้ผ่านไป The Mall เห็นชุด Lego City 2015 มาลงแล้วนะครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)

ออฟไลน์ bonpain223

• Newbie
  • *
Update 20/01/2015 วันนี้ผ่านไป The Mall หัวหมาก เห็นชุด City 2015 ลงของเรียบร้อยแล้วนะครับ พร้อมกับการจากไปของส่วนลด 15% ที่เคยลดอยู่ด้วย เงิบกันไป คงต้องรอไปก่อนว่าจะลดราคาช่วงไหนล่ะนะครับ  8)

---------------------------------------------------------------------------------

ที่ไหนมีลดราคา แล้วก็มีของให้เลือกซื้อเยอะๆหน่อยครับ จะได้ไปทีเดียวไม่เสียเที่ยว แล้วถ้าลดเยอะๆระดับนี้ มีชุดไหนที่น่าสนใจบ้างครับ ประมาณว่า ซื้อช่วงนี้แล้วคุ้มค่าอะไรแบบนี้ครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2015 / 05:59:35 PM โดย bonpain223 »

ออฟไลน์ jmeam

• Newbie
  • *
Re: แนะนำแหล่งซื้อ Lego ช่วงงานวันเด็กนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 08:32:52 PM »
ที่จัดงานก็คือ เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 โซน B แต่ของปีนี้จะเน้น City, Chima, NinjaGo, Hero และ Friends ส่วนชุดอื่นๆ อย่าง Star Wars, Creator, Mixel ก็พอมีบ้าง Movie มีสัก 2 แบบมั้ง ส่วนที่ไม่เห็นเลยก็คือ Castle ประมาณนี้ครับ อ้อ... หาอะไรไม่เจอ ก็ลองขึ้นไปชั้น 4 ตรงโซนเลโก้ปกตินะครับ ของบางอย่างก็มีไม่ซ้ำกัน

และที่ผมไปหาซื้อตามปกติก็คือ CTW ครับ เพราะมี 3 ร้านอยู่ในนั้น สะดวกดี (Zen, Toys'R Us และ Iseton) และถ้ายังมีแรงเดิน ก็ยังไปพารากอน และเซ็นทรัลชิดลมได้อีกด้วย