ผู้เขียน หัวข้อ: มินิฟิก Grievous (กรีัวัส) ในละครเรื่องสตาร์วอร์ แขนมันหลวมครับ ทำไงดี  (อ่าน 1424 ครั้ง)

ออฟไลน์ classic do

• Verified Member
  • Newbie
  • *
มินิฟิก  Grievous (กรีัวัส) ที่เป็นตัวละครสี่แขน ในเรื่องสตาร์วอร์ แขนมันหลวมครับ ทำไงดี พอมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น

แขนตรงส่วนไหนครับที่หลวมๆ เหมือนแขนจับจะมีอยู่สองแบบ

• Newbie
  • *
แขนตรงต่อจากส่วนแขนหลักอะครับ ด้านขวา หลวมจนแทบเกือบหลุดเลย ไม่รู้แก้ไงดีครับ พอมีวิธีไหมครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
ถ้าเป็นแขนตรงที่เป็นสองสี (ใช่ไหมครับที่เกิดปัญหา)

ลองหาพาร์ทที่สามารถจับได้แล้วเอาแขนที่คิดว่าหลวมไปจับดูว่า ยังหลวมหรือไม่ เพราะบางทีอาจจะเป็นที่แขนที่ไปจับอาจจะมีปัญหา
หรือถ้าเป็นส่วนของตัวแขนเอง คิดได้ 2 วิธี คือ 1 หาพาร์ทชิ้นส่วนใหม่มาใส่แทน แต่แขนเฉพาะแบบนี้ไม่ค่อยเห็นขายแยกเท่าไหร่ หรือ 2.ผมคิดแบบวิธีบ้านๆ ลองหาสก็อตเทปตัดบางๆไปพันรอบแขนที่ต้องไปจับไว้สัก 1 ถึง 2 ทบแล้วแต่ ให้มันไม่หลวม   :-[

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากเลย