ผู้เขียน หัวข้อ: minifigure serie ทั้งหลายแหล่ ถ้าเราซื้อยกกล่องทั้งกล่องเราจะได้ครบเซ็ทไหมครับ?  (อ่าน 1278 ครั้ง)

ออฟไลน์ simplybenz

• Newbie
  • *
สงสัยว่ามันจะคละกันขนาดไหนครับ แล้วมีตัวไหนที่หายากเป็นพิเศษอะไรแบบนี้รึเปล่า
หรือว่าก็คละกันธรรมดาๆ ไม่มีตัวหายากพิเศษอะไรแบบนี้ พอดีเห็นที่ประกาศขายยกกล่องกันแล้วสงสัยครับ
ขอบคุณมากนะครับ  :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Minifig Series ทุกซีรี่ยส์ กล่องขนาด 60 ซอง (ถ้าไม่มีการเปิดมาสลับ) จะต้องได้ครบชุดอย่างน้อย 2 ชุดครับ (แค่บางซีรี่ยส์ที่ได้ 2  ส่วนใหญ่จะได้ 3 ชุด)

โดยในทุกกล่องจะมีจำนวนตัวของฟิกแต่ละแบบในแต่ละซี่รี่ยส์เท่ากันครับ

ตัวหายาก ก็จะเกิดจากว่า เป็นแบบที่มีแค่ 2 หรือ 3 ตัวในกล่อง + เป็นตัวที่นิยม

ออฟไลน์ simplybenz

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ กระจ่างเลยครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
เดี๋ยวนี้ ตั้งแต่ฟิกซีรี่ย์ซิมสัน 1, S.12,... เรื่อยมาจนถึงปัจจุบันนี้ ใน 1 กล่องจากโรงงาน (60 ซอง) ก็สามารถจัดได้ 3 ชุดเป็นอย่างต่ำแล้วครับ :)