ผู้เขียน หัวข้อ: Review : mini fig. promotions (STAR WARS) แอบลองก๊อปวางดูหน่อย อิ_อิ  (อ่าน 6003 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *

Set Name: Chrome Darth Vader
Set Number: 4547551
Pieces: 7
Mini-figures: 1
Price: - USD
Year of release: 2009

----------------------------------------

Set Name: TC-14
Set Number: 5000063
Pieces: 3
Year of release: 2012

----------------------------------------

Set Name: Darth Maul
Set Number: 5000062
Pieces: 7
Year of release: 2012

ในวันว่างๆผมก็แอบเอา mini fig. star wars ที่เป็นถุง promotion มา review ให้ดูกันบ้างเผื่อใครที่กำลังชั่งน้ำหนักตัดสินใจระหว่างมูลค่ากับความสวยงามอ่ะครับ  ::) (ผมเผลอซื้อไปหลายตัวแล้วเหมือนกันนะเนี่ย :'()

เรียงลำดับจากซ้ายไปขวา ได้แก่

chrome darth vader : ตัวนี้เป็น mini fig. darth vader ในสี chrome black ทั้งตัวสะท้อนวิ้งๆสวยงามมากครับ ที่มือก็ชุป chrome นะจ๊ะ (ชอบที่สุดแระตัวนี้อ่ะครับ :P :P :P)

TC-14 : ตัวนี้ก็คล้ายๆ C-3PO แหละครับแต่สี chrome silver ของมันโดนใจมากๆ สะท้อนแสงแบบสุด มีปริ้นท์สีที่ดวงตาทั้ง 2 ช้าง และก็ปริ้นท์ลายเส้นสายไฟลงไปตรงพุงด้วย (ด้านหลังก็มีปริ้นท์ลายสายไฟด้วยนะครับ :P) เสียดายที่มือไม่ได้ชุป chrome ครับ  :'(

Darth Maul : mini fig. ตัวนี้อยู่ใน version ฉีกเสื้อผ้า โชว์ กล้ามเนื้อและรอยสักครับ (มีรอยสักที่แขนด้วยนะตัวเธอ :-[)

ด้านหลังครับ (darth maul และ TC-4 มีลายที่ด้านหลังด้วย แต่ vaderไม่มีนะครับเลยใช้ผ้าคลุมปกปิดไว้ 5555)

ชอบมากอ่ะตัวนี้ เลยถ่ายรูปมากว่าชาวบ้านเค้าหน่อย 55555 (ว่าแต่ทำไมหัวด้านในไม่เป็นสี chrome อะ ไม่ใจๆ 6666)

หมดไปแล้วครับ 3 ตัวแรก เรามาดู 3 ตัวหลังต่อเลยดีกว่าครับ อิอิ

---------------------------------------------------------------------

Set Name: Han Solo (Hoth)
Set Number: 5001621
Pieces: 5
Year of release: 2013

----------------------------------------------------------------------

Set Name: Clone Trooper Lieutenant
Set Number: 5001709
Pieces: 5
Year of release: 2013

----------------------------------------------------------------------

Set Name: TC-4
Set Number: 5002122
Pieces: 3
Year of release: 2014

3 ซองหลังนี่พึ่งแกะซองมา review เลยนะครับเนี่ย อิ_อิ (รู้สึก 3 ตัวหลังนี่จะได้มาในราคาไม่แพงมาก แอบงงกับ TC-4 ปลื้มใจสุดๆ มีขายใน web เราได้เร็วอย่างงี้ได้กระไร awesome อิอิ)

เรียงจากซ้ายไปขวา ได้แก่

Han Solo (Hoth) : ตัวนี้เป็นชุดที่ han solo ใส่สีตรงกับในหนังตอนออกไปสำรวจพื้นที่ดาว Hoth ตอนแรกๆของเรื่อง(มั้งครับ 55555 จำไม่ค่อยได้) บอกเลยว่า mini fig. ตัวนี้รายละเอียดเยอะมาก มีทั้ง เข็มกลัด เข็มขัด แล้วก็ปริ้นท์ลายที่ขาอีก สวยๆๆๆๆ  :P (ยังแอบแถมหมวกhoodมาให้อีกแหนะ :-[)

Clone Trooper Lieutenant : ตัวนี้ไม่ค่อยรู้จักอ่ะครับ จำได้ว่าไม่เห็นในภาค 4-5-6 นะครับ 55555 จุด 4 จุด ตรงอกซ้ายคงบอกถึงชั้นยศมั้งครับ แต่ที่แน่ๆรายละเอียดที่หมวกของโคลนตัวนี้ สวยมากๆครับ  :P

TC-4 : ตัวอะไรเราไม่รู้ โผล่มาตอนไหนเราไม่ทราบ รู้แต่ว่าตอนใหม่ๆที่ออกมาหายากและราคาแพงมาก(เลยชิงซื้อเก็บไว้ก่อน 5555) รายละเอียดทำออกมาได้ดีจริงๆครับตัวนี้ สี dark red ก็แปลกตาดี มีปริ้นท์ลายที่ลูกกะตาและฟันกระต่าย ลายที่ส่วนอกและท้องละเอียดมากๆ แถมยังมีลายที่ขาอีก (ถ้าออกมาเป็นสี chrome red เอาไป 10 กะโหลกเลยครับ!!!!  :P :P :P)

มาดูด้านหลังกันครับ มีปริ้นท์ลายด้านหลังทุกตัว สวยงามจริงๆ  อิอิ

han solo มี 2 หน้าครับ(อันนี้เป็นหน้าตัวสวม hood) ส่วนมนุษย์โคลนมีแค่หน้าเดียวนะครับ  :D

ขอบคุณครับที่อ่าน review กันมาตั้งนาน อิอิ หวังว่าคนที่ลังเลจะซื้ออยู่ จะตัดสินใจได้นะครับ ^^

review เสร็จก็จับใส่กล่อง box box อิอิ

ปล. ก๊อปมาวางดูแล้วมันดูแปลกๆไปนิดนึงเน๊อะ  ;)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: Review : mini fig. promotions (STAR WARS) แอบลองก๊อปวางดูหน่อย อิ_อิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 10:15:24 AM »
ขอ โครม ดาร์ท เวเดอร์ ตัวเดียวครับ ให้ 300 บาทขาดตัว อิอิ  8)

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
Re: Review : mini fig. promotions (STAR WARS) แอบลองก๊อปวางดูหน่อย อิ_อิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 10:25:04 AM »
ขอโคลนสีฟ้าหน่อยคร้าบ  :D

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 10:45:28 AM »

สังเกตุดูดีๆนะครับ
เทพเจ้าที่อยู่บนสุดนี่รู้สึกจะไม่ใช่ star war นะครับ
 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 01:32:22 PM »
สุดยอดเลยครับจะเก็บให้ครบไม่ใช่ง่ายๆนะเนี้ย ;D
โดยเฉพาะตัวบนสุดครับ :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 04:06:50 PM »
อยากได้ TC-14  ผมขอได้ป่าว :P(ล้อเล่นนะ)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 04:10:10 PM »
ขอ TC-14 ครับคุณเอ  :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 04:39:19 PM »
มีแต่คนขอ TC-14 กัน แต่ผมมักน้อย ขอแค่ TC-4 ละกัน อิอิ :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 06:47:26 PM »
มีแต่คนขอ TC-14 กัน แต่ผมมักน้อย ขอแค่ TC-4 ละกัน อิอิ :)
นั้น!! คุณ kayan มันไม่มีดรอยด์ TC-4 นะครับ
นอกจากคุณเอคนเดียวที่มี อิอิ  :P

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 06:52:43 PM »
แอบแม่เล่นแล้วยังแอบก๊อปอีก  >:(

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 08:05:13 PM »

เทพเจ้าที่อยู่บนสุดนี่รู้สึกจะไม่ใช่ star war นะครับ

นั่นมันผู้อยู่เหนือทุกสิ่ง....

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 08:17:51 PM »
ขอ โครม ดาร์ท เวเดอร์ ตัวเดียวครับ ให้ 300 บาทขาดตัว อิอิ  8)
มันจะดีรึคุณแจน ตอนนี้ทองกำลังลงนะครับ!!! 5555 :P

ขอโคลนสีฟ้าหน่อยคร้าบ  :D
เดี๋ยวของปีหน้ามีมากะกล่องแล้วหนิน้องเวเฟอร์ กิกิ(แอบบ่ายเบี่ยง555)

นั่นมันนักล่าค่าหัวในตำนานอ่ะครับพี่หมอนูป 5555555

สุดยอดเลยครับจะเก็บให้ครบไม่ใช่ง่ายๆนะเนี้ย ;D
โดยเฉพาะตัวบนสุดครับ :P
มันไม่ง่ายเลยครับน้องทัช......พี่หมดตัวไปกะฟิกพวกนี้เยอะเลย.... :'( :'( :'(

อยากได้ TC-14  ผมขอได้ป่าว :P(ล้อเล่นนะ)

ขอ TC-14 ครับคุณเอ  :P
ตอนนั้นผมได้มาตัวละ400.-เองครับ (น่าจะซื้อมาเยอะๆจะได้แบ่งเพื่อนๆได้อ่า....แบ่งในราคาเพื่อนกัน!!!55555555)

นั้น!! คุณ kayan มันไม่มีดรอยด์ TC-4 นะครับ
นอกจากคุณเอคนเดียวที่มี อิอิ  :P
อะไรคุณชิ้ว คุณชิ้วมะมีเหย๋อ? กิ้วๆๆๆๆๆๆ 55555

แอบแม่เล่นแล้วยังแอบก๊อปอีก  >:(
พี่เอก......น้องอยากได้เลโก้ในวันเด็กก่ะเขาบ้าง....แต่น้องตัวแห้งไม่มีตังค์เลย!!!!!! :'(

นั่นมันผู้อยู่เหนือทุกสิ่ง....
เขาคือเทพเจ้า STAR WARS !!!!!! 5555

ออฟไลน์ sakolalai

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 09:48:25 PM »
เอ พี่ขอ นะนะนะ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:19:12 PM »
แหม...ให้เกียรติกันจัง เอาไปไว้ซะบนสุดเลย  ไม่รู้หรือว่า พี่กลัวความสูงงงงง อ่ะ   :P

ที่เอามาโชว์นี่ก็ชี้ช่องใช่ไหมครับ เผื่อว่าใครไปใครมาบ้านนี้ไม่ต้องมองหาของอื่นเลย มองแค่ 6 ตัวนี้ก็พอ   :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มกราคม 2015 / 09:41:49 AM »
ผมมีอยู่2 tc-14,tc-4

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มกราคม 2015 / 10:24:21 AM »
เอ พี่ขอ นะนะนะ

ว่าจะให้ darth revan กะพี่เอี่ยม แต่ผิดแผน พี่เอี่ยมเอาอย่างอื่นไปแทนได้ไหมครับ ส่วน revan ผมจะแอบแกะซองมา review ยั่วน้ำลาย 555555555

แหม...ให้เกียรติกันจัง เอาไปไว้ซะบนสุดเลย  ไม่รู้หรือว่า พี่กลัวความสูงงงงง อ่ะ   :P

ที่เอามาโชว์นี่ก็ชี้ช่องใช่ไหมครับ เผื่อว่าใครไปใครมาบ้านนี้ไม่ต้องมองหาของอื่นเลย มองแค่ 6 ตัวนี้ก็พอ   :P
Super Sith Lord ต้องเอาไว้เหนือคนอื่นครับพี่เสือ 555555

ผมมีอยู่2 tc-14,tc-4
ตัวเงาๆผมได้มา400.-เองมั้งครับพี่มด เสียดายน่าจะเอามา2ตัว เก็บตัว ขายตัว อิ_อิ