ผู้เขียน หัวข้อ: ิวิธีแก้ไขเลโก้ที่เริ่มหลวม  (อ่าน 3943 ครั้ง)

ออฟไลน์ classic do

• Verified Member
  • Newbie
  • *
ิวิธีแก้ไขเลโก้ที่เริ่มหลวม
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2016 / 03:40:33 PM »
เวลาเลโก้มินิฟิก ถ้าแขน  ข้อมือ หรือ ขาหลวม มีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ ?

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: ิวิธีแก้ไขเลโก้ที่เริ่มหลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2016 / 05:10:55 PM »
ผมใช้กระดาษทิชชู่ครับ ยกตัวอย่างเช่น

หมวก stormtrooper หลวมหลุดง่าย ผมก็ฉีกกระดาษทิชชู่เล็กๆ
กะขนาดให้หมวกสวมเข้าแล้วไม่หลุดง่าย ระวังใช้เยอะจะติดแน่นถอดไม่ออกนะครับ

บริเวณมือหรือแขนก็ใช้วิธีเดียวกัน

ถ้าทิชชู่เอาไม่อยู่ผมก็ใช้อีกวิธีนึงครับ ซื้อใหม่.  :P

• Newbie
  • *
Re: ิวิธีแก้ไขเลโก้ที่เริ่มหลวม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2016 / 11:40:44 PM »
ขอบคุรครับ

ต้องดึงข้อมือมันออกมาก่อนใช่ไหมครับ ? กลัวหักไม่เคยทำ

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2016 / 10:43:52 PM »
ขอบคุรครับ

ต้องดึงข้อมือมันออกมาก่อนใช่ไหมครับ ? กลัวหักไม่เคยทำ

ดึงได้เลยครับ ตอนออกแรงดึง หมุนข้อมือหน่อยๆ นะครับ

ออฟไลน์ qooaon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2017 / 06:52:32 PM »
วิธีของผม ดึงชิ้นส่วน ออกมาก่อนครับ
วิธีแรก หยอดกาวตราช้าง  หรือกาวร้อน เป่าแล้วรอให้มันแห้ง เพื่อให้กาวที่แห้งเนียนเป็นเนื้อพลาสติก แล้วใส่กลับไปดังเดิม มือ หรือแขนก็จะฝืดๆ เหมือนของใหม่
วิธีที่ 2 หากใครไม่มีกาว ก็ใช้น้ำยาทาเล็บสีใสๆ ทาเลยครับ แล้วรอให้แห้ง แบบนี้ก็ทำให้ข้อต่อ แน่นเหมือนเดิมอีกเหมือนกันครับ

:D :D :D :D :D :D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2017 / 11:26:18 PM »
โอวขอบพระคุณมากครับ