ผู้เขียน หัวข้อ: green grocer (กล่องซีล) คาดว่าราคาขึ้นถึงเพดานหรือยังครับ  (อ่าน 1414 ครั้ง)

ออฟไลน์ cmboy

• Newbie
  • *
ตอนนี้เห็นในอีเบย์ green grocer 4-5 หมื่นกว่าบาทแล้ว  ถ้าอยากจะได้ไว้สักชุด (กล่องใหม่+ซีล)
ควรจัดเลยตอนนี้หรือรอไปอีกดีครับ (เผื่อราคาอาจทรงตัว) ไม่รู้ว่าราคาจะขึ้นๆๆไปอีกไหม

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ราคาถึงเพดานมั้ยหรือจะขึ้นอีกมั้ย แม้จะมีของเลียนแบบออกมา แต่ก็คงไม่มีผลอะไรมาก
ผมว่าโอกาสไปต่อก็ยังมี แต่ก็คงขึ้นไปแบบช้าๆ ไม่หวือหวา ตัวแปรที่อาจมีผลต่อเรา อาจจะเป็นเรื่องอัตราแลกเปลี่ยนซะมากกว่า

ส่วนโอกาสที่ราคาจะลงนั้น อันนี้คิดว่าคงเป็นไปได้ยาก

คหสต ถ้าอยากเก็บแบบ NISB และรับราคาปัจจุบันได้ ก็จัดไปครับ ไม่ต้องรอก็ได้ เว้นแต่ จะเก็งเรื่องอัตราแลกเปลี่ยน (ดูเรื่องการขนส่งด้วยนะครับ ช่วงปลายปี ถ้ามาเรืออาจจะรอของนาน)

ปล.รอฟังความเห็นท่านอื่นๆ ด้วยละกันครับ  ::)

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Administrator
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
ราคาเลโก้หลายๆ ชุดไปไกลมากๆ แพงจนไม่น่าจะเรียกว่าของเล่น น่าจะเป็นประมาณของสะสมไปแล้ว

อย่างที่คุณบอก green grocer 4-5 หมื่นกว่าบาท ถ้าซื้อมาเก็บไว้เฉยๆ เป็นผมๆ คงไม่ซื้อ คงปล่อยไปแล้วรอซื้อชุดเซ็ทใหม่ๆ

ส่วนตัวผมเองหลายปีก่อนก็เคยจะซื้อชุดเทพีเสรีภาพ Statue of Liberty สมัยหลายปีก่อนราคาประมาณ 3 หมื่นกว่า ดันไม่ซื้อ ตอนนี้ซัดไปแสนกว่าแล้วมั้ง จะให้ซื้อก็คงไม่กล้า เสียดายเงินเหมือนกัน

ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

ออฟไลน์ cmboy

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับความเห็น
ดีทั้งสองแบบเลยครับ เก็บไว้เพราะหายากขึ้นแล้ว หรือไม่ก็ราคาที่เท่ากันนี้ได้เซ็ตใหม่ๆหลายเซ็ตเลย
ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ   ::)

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
ได้มือสอง มา 26000 พอใจแล้วครับ แต่ อยากได้คู่มือมากๆ