ผู้เขียน หัวข้อ: [VeeReview]71012 LEGO Disney Collectible Minifigures คุณค่าที่ดิสนีย์มาเอง!!  (อ่าน 8502 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VeeReview
71012 LEGO Disney Collectible Minifigures

เนื่องจากDisney ตัดสินใจออก  LEGO Disney Collectible Minifigures จึงยกกล่องมาจัดชุดเก็บไว้เป็นบุญStudio ซะเลยครับ 

โดยกล่องหนึ่งจะมี 60 ซอง จัดชุด 18 ตัวได้3 และจะเหลือ Mickey Mouse 1 Stitch 1 Mr. Incredible1กับSyndrome 1 จินนี่ 1 Alien1

ภาพหน้าซองสวยงาม

18 ตัวละคร มีดังนี้ครับ เรียงตามตัวเลข
1.Stitch 2.Alien, 3.Buzz Lightyear ,4.Aladdin, 5.Genie,6.Maleficent,  7.Alice, 8.Cheshire Cat,  9.Daisy Duck,10.Donald Duck,11.Minnie Mouse,12.Mickey Mouse, 13. Mr. Incredible,14. Syndrome, 15.Peter Pan, 16.Captain Hook, 17.Ursula และ 18. Ariel

มาดู หมายเลข1 ไปตามลำดับนะครับ

Stitch จากเรื่องLilo & Stitch (2002)
E.T. ฉบับ ดิสนีย์ ด้วยความน่ารักของStitch ทำให้เรื่องนี้โด่งดังมากในตอนนั้น

ฉบับMinifigure น่ารักมากขอบอก  :-*

ในกล่องมี 4 ตัวครับ เกินจากจัด3ชุดมา 1ตัว  ;)

Alien จากเรื่อง Toy Story ทั้ง 3 ภาค

ปากจู๋ น่ารักมากมายครับ  :-*

2ตัวนี้ เกินมาจากชุด18ตัวอย่างละ1 น่าจะหาง่ายกันอยู่ครับ

Buzz Lightyear จาก Toy Story ทั้ง 3 ภาค
"to infinity and beyond" พากย์ไทย "สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น" !!!

พาร์ทเยอะแยะเลย !!!

เท่มากมาย ;)

จริงๆตัวนี้ออกมาแล้ว ในธีมของตัวเองครับ แต่หัวคนละแบบกันครับ

เข้าพวกSpaceอยู่นะเนี้ย เดี๋ยวซีรีย์หน้า ส่งWoody and Jessieแนวควาบอย  ;)

Aladdin จาก Aladdin(1992)
อะลาดินกับตะเกียงวิเศษ เพี้ยนวีดูVideoเอาตอนนั้นสนุกมาก ขอบอก  :-*

มาพร้อมตะเกียงวิเศษครับ  ;)

Genie จากAladdin(1992)
ตัวละครนี้ พากย์เสียงด้วยดารามากฝีมือผู้ล่วงลับอย่างRobin Williams ครับ ใครถูตะเกียงจะได้รับพร 3 ข้อ

ออกมาจากตะเกียงซะเลย  :-*

รอจัสมินอยู่น๊า (เจ้าเพี้ยนก็รออยู่  :P )

Maleficent จาก Sleeping Beauty (1959)
มาเลฟิเซนต์ เป็นนางร้ายในเจ้าหญิงนิทรา ปี2502 (ใครเกิดทันบ้างครับ  :-[ )

ก่อนกลับมาเปรี้ยงปราง เพราะ เจ๊โจลี่ มารับบท เวอร์ชั่นคน ใน Maleficent 2014ครับ

ฟิกนี้ รัศมีแรงกล้า

ใส่ผ้าคลุมแล้วเวอร์วังมากครับ   :-*

ผ้าคลุมสีพิเศษโดยเฉพาะ ;)

ถ่ายคู่ซะหน่อย ชอบเจ๊แก ;D

Alice จาก Alice in Wonderland (1951)
ผมเกิดไม่ทัน 55555555555 ทันแต่Alice in Wonderland (2010) เป็นภาคต่อของปี 1951 แต่เวอร์ชั่นคนแสดงซึ่งอลิซโตขึ้นและลืมเรื่องทั้งหมดแล้วนั่นเอง ;)

ถอดแบบเวอร์ชั่นการ์ตูน 1951 มาเดะๆเลยครับ

Cheshire Cat (1951)
หายตัวได้ ลอยได้ ถอดหัวได้ ตัวนี้เจ้าเล่ห์หน่อยๆ  ;)

ใครเคยดูก็น่าเก็บเจ้านี้ไปด้วยครับ   :D

Daisy duck และ Donald duck
คู่รัก แกว๊กๆๆ ถือเป็น พระรอง นางรอง ของDisney เลยครับ  ;D

ใช้ได้เลยทีเดียวกับคู่รัก พระรอง นางรองคู่นี้ครับ  ;)

Minnie Mouseและ Mickey Mouse
พระเอกและนางเอก ตัวชูโรงของ Disney เขาละ
ชุดของMinnie Mouseนี้อยู่ในซีรีย์ Mickey Mouse Clubhouse ครับ

อือหือ ใครชอบDisney ห้ามพลาดทีเดียวเชียว 8)

Mr.Incredible และ Syndrome จาก The Incredibles (2004)
รื่องนี้ ก่อน Disneyได้ Avengersไปก็มีฮีโร่ของตัวเองใน หนังใหญ่ The Incredibles สนุกจริงๆ ณ ตอนนั้น (ใครที่ยังไม่เคยดู กลับไปดูเนื่อเรื่องจะเฉยๆหน่อย  ::) )
Mr.Incredible เป็นฮีโร่พลังแข็งแรงที่อยากกลับมาเป้นฮีโร่อีก Syndromeเด็กที่อยากเป็นฮีโร่พอเป็นไม่ได้เลยโตมาเป็นวายร้ายดีกว่าอะไรประมาณนั้นครับ (อันนี้ต้องกลับไปดูอีกรอบจำได้ลางๆ 5555
  :P )

คู่นี้ชอบเป็นการส่วนตัว เพราะจัดเป็นฮีโร่ Disney อยากให้ออกมาทั้งครอบครัวเลย ;)

Peter Pan และCaptain Hook จาก Peter Pan (1953)
อันนี้เกิดไม่ทันแต่ดูกับVCDครับ ก็สนุกดี ครับ

อาวุธสีทองทั้งคู่ครับ ผมแพนสีเละๆเฉยเลย  :-X

Ursula จาก The Little Mermaid (1989)
นางร้ายครึ่งปลาหมึก ที่ร้ายดี หวังครองมหาสมุทร ตอนจบพลังเทียบเท่าเทพเจ้าเลยทีเดียว  :-*

แกะมาเปะมาก :o

Ariel จาก The Little Mermaid (1989)
นางเอกของชุดนี้เลย ชอบเธอคนนี้ เงือกสาวปังๆ อะ ไม่ใช่ เงือกน้อยผจญภัย เนื่อเรื่องสนุกดีครับ  ;)

ด้านข้างของ ทั้ง2ตัวละครจาก The Little Mermaid (1989)
Ursulaส่วนขาจะมียื่นด้านบนมาให้เป็นส่วนที่ทำให้ดูเป็นพุงกับสะโพกใหญ่ๆ

ประชันความงามซะหน่อย :P

รวมวายร้าย  :-*

รุป ชุดนี้ใครไม่เก็บ ก็ไม่ผิดครับ สำหรับบางฟิิกบอกเลยผมก็เกิดไม่ทันดูและยังไม่ได้ดู
อย่างเช่นAlice in Wonderland (1951)นี่มาดูเอาตอนTim Burtonทำภาคต่อแล้ว (ตัวละครคนละดีไซน์เลย)
แต่ก็เก็บให้ครบชุดเพราะดิสนีย์เลือกจะมาทางนี้แล้ว ออกมาเองเลย ก็ต้องอุดหนุนความใจกล้าของDisneyกันครับ
  8)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ใครไม่เคยดู ซื้อเอาพาร์ทมาเล่นก็ได้เนาะๆ
;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2016 / 09:32:42 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [VeeReview]71012 LEGO Disney Collectible Minifigures คุณค่าที่ดิสนีย์มาเอง!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 06:33:33 PM »
แหม่ ดูรีวิวแล้วอยากได้เพิ่มเลย

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
Re: [VeeReview]71012 LEGO Disney Collectible Minifigures คุณค่าที่ดิสนีย์มาเอง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 06:45:52 PM »
อยากได้ทุกตัวละครของ pixar เลยครับผม 555 พอดีเป็นเเฟนคลับค่ายนี้อยู่เเล้วยิ่งคุณ VpV มารีวิวให้ดูยิ่งอยากได้ยกกำลัง 2 เลย  :-*
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 07:34:06 PM »
บุกเดอะมอล พรุ่งนี้

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 08:29:44 PM »
:ซีรี่ย์นี้น่าเก็บมาก แต่ดันมาตอนทรัพย์ไม่มี เลยจำใจต้องปล่อยผ่าน   :'(

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 09:20:11 PM »

น่าเอาไปเล่นแบบในเกมส์ Kingdom Heart มากๆครับเซ็ทนี้  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 09:37:34 PM »
ยังไม่ได้ไปขุดๆ คุ้ยๆ ในห้างเลยครับ :P

ขอถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ ก่อน จะได้มีข้ออ้าง :-\

ขอบคุณที่รีวิวมากระตุ้น ฮ่าฮ่า 8)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 09:51:47 PM »
ตอนแรกไม่อยากได้เลย..... แต่พอมาอ่าน review เริ่มไหวหวั่น...ToT....

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016 / 10:21:45 PM »
เจ้าวี ผ้าคลุมเมลิฟิเซนหายไปไหน

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 12:28:16 AM »
แหม่ ดูรีวิวแล้วอยากได้เพิ่มเลย
เพิ่มกล่องที่ 6 หรือครับพี่  :o :o :o

อยากได้ทุกตัวละครของ pixar เลยครับผม 555 พอดีเป็นเเฟนคลับค่ายนี้อยู่เเล้วยิ่งคุณ VpV มารีวิวให้ดูยิ่งอยากได้ยกกำลัง 2 เลย  :-*
จัดเลยครับคุณคิว ช่วงนี้หาง่ายจัดกันๆ

บุกเดอะมอล พรุ่งนี้
เดอะมอลล์โคราชมุมเสาเหลือเพียบครับ ;)

:ซีรี่ย์นี้น่าเก็บมาก แต่ดันมาตอนทรัพย์ไม่มี เลยจำใจต้องปล่อยผ่าน   :'(
บัตรขูดเงินสด Unmao+ พี่อั๋นเหมาพลัส แทนครับพี่ทิค วงเงินสู่ความเวิ้งว่างเลยทีเดียว :)

น่าเอาไปเล่นแบบในเกมส์ Kingdom Heart มากๆครับเซ็ทนี้  ;) ;) ;)
เคยเลยอยู่ ชอบเกมนี้ๆ ;)

ยังไม่ได้ไปขุดๆ คุ้ยๆ ในห้างเลยครับ :P

ขอถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ ก่อน จะได้มีข้ออ้าง :-\

ขอบคุณที่รีวิวมากระตุ้น ฮ่าฮ่า 8)
พี่ขยันต้องยกกล่องตามกฎพรรคเราสิครับพี่ 8)
ตอนแรกไม่อยากได้เลย..... แต่พอมาอ่าน review เริ่มไหวหวั่น...ToT....
ท่านรองเอจัดด่วน มุกดาอินต้องการดีสนีย์บอกเลย!!!  :-* :-*

เจ้าวี ผ้าคลุมเมลิฟิเซนหายไปไหน
น้องลืมรูปตอนสวมผ้าคลุมเลย ขอบคุณครับพี่เอก :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 05:53:36 AM »
เพิ่งจะมีเมื่อวาน1ชุดค่ะ  แกะแล้วน่ารักดี  :D
รีวิวดีนะเนี่ย ช่วยกระตุ้นยอดขาย อิอิ  :P

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 09:23:17 AM »
น่ารักทุกตัวเลยครับ ดูรีวิวแล้วทำให้อยากได้ขึ้นอีกเป็นกองเลยครับ  :D

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 09:44:54 AM »
เพิ่งจะมีเมื่อวาน1ชุดค่ะ  แกะแล้วน่ารักดี  :D
รีวิวดีนะเนี่ย ช่วยกระตุ้นยอดขาย อิอิ  :P

พอเหรอชุดเดียว

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 10:03:32 AM »

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 10:24:08 AM »

นั่นอ่ะจิ น่ารักขนาดนี้ต้องมีเบิ้ลแล้วนะครับ (หากมาหวดที่หลังอาจจะบาดเจ็บหนักได้นะครับ ) เพราะแค่เมื่อวาน ที่ไปคลำมาแทบจะไม่เหลืออะไรแล้วนอกจาก คู่ inc กับ คู่อาลาดิน เท่านั้นอ่ะ
ปล. รีวิวได้ดีเลยครับ สาวกดิสนี่ที่เก็น minifig ไม่ควรพลาด ขอบคุณน้องระ ที่มารีวิว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2016 / 10:25:44 AM โดย SaNukNa »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2016 / 02:03:13 PM »

นั่นอ่ะจิ น่ารักขนาดนี้ต้องมีเบิ้ลแล้วนะครับ (หากมาหวดที่หลังอาจจะบาดเจ็บหนักได้นะครับ ) เพราะแค่เมื่อวาน ที่ไปคลำมาแทบจะไม่เหลืออะไรแล้วนอกจาก คู่ inc กับ คู่อาลาดิน เท่านั้นอ่ะ
ปล. รีวิวได้ดีเลยครับ สาวกดิสนี่ที่เก็น minifig ไม่ควรพลาด ขอบคุณน้องระ ที่มารีวิว

พอ.................. ค่ะ >:( >:( >:(

แต่ถ้ามีใครสงสาร จะให้ฟรีๆจะขอบคุณมากค่ะ   :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2016 / 02:05:17 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2016 / 03:39:33 PM »
น่ารักทุกตัวเลยครับ ดูรีวิวแล้วทำให้อยากได้ขึ้นอีกเป็นกองเลยครับ  :D
ขอบคุณครับ  ;D

แต่ถ้ามีใครสงสาร จะให้ฟรีๆจะขอบคุณมากค่ะ   :'( :'( :'(
พี่พลให้พี่ปลาหน่อยสิครับ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2016 / 06:48:29 PM »
seriesนี้สวยมาก ๆ เลยครับ
แต่โชคดียังไม่โดนตัวไหนเป็นพิเศษ :P
แต่ในอนาคตไม่แน่ครับ.....

6จตุรอาชาฟรุงฟริงมาดเลยครับ :-[