ผู้เขียน หัวข้อ: Legoland Malaysia + Hotel + Resteurant  (อ่าน 5938 ครั้ง)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
Legoland Malaysia + Hotel + Resteurant
« เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:55:19 AM »
รูปยามกลางวันครับ

รูปยามกลางคืนครับ

มาเริ่มทริปกันเลยนะครับ
ไปมาเลเซีย  The LEGO Movie Campaign
Winner Trip Kuala Lumpur - Johor Bahru - LEGOLAND 23 – 25 May 2014 พอดีโชคดีจับฉลากได้ไปครับ
ขอบคุณผู้สนับสนุนทริปคือ

1.Major Cineplex
2.การท่องเที่ยวมาเลเซีย
3.มาเลเซียแอร์ไลน์

23-5-14
6.00 น. ออกเดินทางสู่กรุงกัวลาลัมเปอร์ โดยสายการบินมาเลเซียแอร์ไลน์ ไฟลท์ MH797 อยากบอกว่าเครื่องบินเก่ามากมายแอบกลัวเล็กน้อย

9.10 น.  เดินทางถึงกรุงกัวลาลัมเปอร์ ผ่านขั้นตอนการตรวจคนเข้าเมือง

14.40น. เช็คอินที่โรงแรมเลโก้แลนด์ มาเลเซีย รีสอร์ท เดินทางยาวไกลมากๆครับ ที่จริงถ้ามีเครื่องมา Senai เลยจะ30กว่าโลเองครับจากกัวลาลัมเปอร์มันห่างไป 3 ร้อยกว่าโล แล้วก็เริ่มวันแรกด้วยการช้อปปิ้งครับ เข้าไปถ่ายรูปและเล่นเครื่องเล่นบางอย่าง

19.00 น. ทานอาหารค่าแบบบุฟเฟ่ต์ที่ห้องอาหาร Bricks Family Restaurant โรงแรมเลโก้แลนด์ มาเลเซีย รีสอร์ท
อาหารที่นี่ดีมากเลยครับ บุฟเฟ่มีเนื้อกับไก่นะครับ ไม่มีหมู อาหารบางส่วนพวกเนื้อๆนี่เราต้องตักมาแล้วให้เขาปิ้งย่างให้ครับ

24-5-14
วันที่ 2 นี่อยู่ตั้งแต่เช้าคือลูกค้าโรงแรมเลโก้นี่เข้าได้ตั้งแต่ 9.30น. ซึ่งเปิดจริงๆ 10.00น.ไม่ต้องไปแย่งกับคนอื่นๆครับ นี่คือข้อดีของการอยู่ โรงแรมครับ อยู่ถึง 15.30น.ออกเดินทางไปยังยะโฮร์บาห์รูพรีเมี่ยมเอ้าท์เลท เลือกช้อปปิ้งสินค้าแบรนด์ดังราคาพิเศษ อันนี้สาวๆคงชอบอะครับแต่ส่วนตัวไม่ชอบครับ  ไกด์แนะนำให้มาช่วง พฤษภาคม ครับเพราะช่วงนี้ summer sell จะลดมากกว่าปกติ ลดกัน 60-70 กันเลยทีเดียว

25-5-14
กลับตั้งแต่เช้าถึงกัวลาลัมเปอร์ก็บ่ายๆดูของแปบเดียวกลับ MH776 เครื่องออก18.50 ถึงไทย 20.00
แบบได้อยู่เลโก้แลนวันเดียวเองอะเที่ยวสวนน้ำกับสวนสนุกยังไม่เต็มที่เลย
เสียเวลาเดินทางมากเกินไปไม่งั้นควรออกแต่ดึกแล้วนั่งรถต่อไปถึงเลโก้แลนซัก  9 ถึง 10 โมงเช้า เข้าเล่นเลยจะได้เล่น 2 วันเต็มๆตะดีกว่านี้มาก

ที่สนามบิน

มีร้านของเล่นและของเด็กขายครับ

แม่ก็เลยย้ายไปร้านนี้แทนครับ

เอาละครับ มาดูโรงแรมเลโก้แลนมาเลเซียกันเลยดีกว่า

มองแบบไกลๆเมื่อมาถึงครับ

อุ้ยเห็นป้ายแล้ว

ด้านหน้าโรงแรมครับ

เมื่อเราเข้ามาจะพบกับ

Lobby โรงแรมครับ

• *
Re: Legoland Malaysia + Hotel + Resteurant
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:55:45 AM »
บอกว่าแต่ละชั้นมีอะไรบ้างครับ

ลิฟท์มีทั้งหมด 6 ตัว ข้างในมันต่างกันแต่มีกี่แบบไม่ทราบครับ

ชั้น Castle

หน้าลิฟท์ครับ

บัตรเข้าห้อง

ด้านในห้อง

ห้องน้ำ

ห้องนึงนี่นอนได้ 5 คนครับ เตียง 2 ชั้นสามารถดึงออกมานอนได้อีก 1 คนครับ
แต่ไป 4 คนกำลังดีครับ เพราะเล่นอะไรจะไปค่อนข้างเร็วไม่มีติ่งที่เหลือครับ

ชั้น Pirate

ลิฟท์ชั้นที่เป็น Pirate ครับ

ประตูห้อง

ทางเดิน

ขึ้นไปไม่ทันดูสระว่างน้ำบนโรงแรมครับ

ด้านในโรงแรมครับ

ทางเชื่อมจากโรมแรมไปเลโก้แลนครับ

บัตรเข้าเลโก้แลนที่ได้มาครับ

ปล.รูปเยอะเดี๋ยวอัพโหลดอยู่ครับ เลือกมาแค่บางรูปไม่งั้นมันเยอะมากๆ

ของฝากจากการไปเลโก้แลนมาเลเซียครับ วันแรก อิอิ

เดี๋ยวอันหน้าจะพาเข้าห้องอาหารนะครับหรืออาจเลโก้แลนเดี๋ยวดูก่อนครับ
ที่นั่นเหมือนจะร้อนน้อยกว่าไทยเลยเพราะอาจมันครึ้มๆและฝนตก

• *
Re: Legoland Malaysia + Hotel + Resteurant
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:56:09 AM »
ห้องอาหารที่เราต้องฝากท้องครับ
อาหารอร่อยได้ครับ
คุณภาพดีและพนักงานเยอะบริการรวดเร็วครับ

จะรับอะไรดีครับ บุฟเฟ่ครับ อิอิ

โต๊ะที่นั่งครับเล่นกับพ่อครัวเราได้นะครับ

รับขนมเพิ่มมั้ยครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

ห้องอาหารเปิดช่วงเช้า 7.00-10.00 น.
      อาหารเย็น    18.00-ไม่แน่ใจครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:56:43 AM »

เอาละครับได้เข้ามาในเลโก้แลนกันซะทีเป้าหมายอย่างที่ 2 ของเราครับ
เลโก้ตักตอนนี้มี 2 ราคานะครับคือ 50 ริงกิต กับ 100 ริงกิต
ต้องขอโทษด้วยไม่ได้ขายร้านขายของเลยพอเจอใจมันอยากได้ไปดูลืมถ่ายทุกร้านเลยอะครับ
ใจมันสั่นเสียไป 40k บาทหมดตัวอย่างแท้จริงครับ และพวงกุญแจตอนนี้ราคา 19.95 ริงกิตแล้วนะครับ ราคาขึ้นอะพวงกุญแจที่เป็นบลิคหลายๆสี กับมินิฟิกราคาเท่ากันครับ มีเอามาลดบ้างบางอันเหลือ 10 ริงกิตครับ
สลักชื่อบลิคพวงกุญแจได้แต่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม 10 ริงกิต
มีโซน Moc มินิฟิกด้วยครับ มัวแต่ซื้อลืมถ่ายรูปมาอีกโอ้ยนึกแล้วก็ขำตัวเองเจอร้านลืมมันทุกอย่าง
กลับมาเอ้าลืมถ่ายรูปในร้านเลโก้เลย สิ่งที่น่าซื้อคือพวก Battle Pack ของ Castle Ninjago Police Fireman พวกนี้ 34.99 ริงกิต หรือประมาณ 350 บาทต่ออันซึ่งอเมกาขาย 14.99 USD โอ้ทำไมมันถูกกว่าเนี่ย
มี S11 ขายอยู่ครับ 11.90 ริงกิตราคาเท่าไทยเปะแต่ไทยมีลดนะครับแต่มีของให้เลือกแต่ไม่มีเวลาอะ เขาบอกที่นั่นหุ่นไล่กาฮิตสุด ลองมาป้าแมวแล้วก็คนป่ากับหญิงเพรสเซล ตอนไปซื้อ Srarwar ครบ 200 ริงกิตแถม ซองให้ 1 ซอง
ได้ชุดลูกมา 1 ชุดครับ อิอิ  ลาซานย่าอร่อยใช้ได้ครับแต่เยอะมากอะหรือเลี่ยนมากไม่รู้กินมะหมด ราคาก็พอๆกับพวกร้าน Pizza ในไทยแต่ปริมาณเยอะกว่ามาก

ต่อมาก็ดูภาพบรรยากาศในเลโก้แลนแล้วกันนะครับ

โซน Castle

สนามประลองของเรา

ทหารม้าพร้อมออกศึกครับ

รับเข็มซักเล่มมั้ยครับ โอะๆผิดๆเอาดาบซักเล่มมั้ยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ปราสาทครับ

มาที่ฝึกสอนมังกรน้อยกันแต่หนูพ่นได้แต่น้ำนะนี่มันมังกรหรือจรเข้พ่นน้ำหว่า อิอิ

พึ่งรู้นะเนี่ย E = mc ยกกำลัง Lego

ปราสาทให้เด็กเล่นครับ เหมือนบ้านไม้เลย

หลังกันยานี้แฟนพันแท้ ด้านมืดต้องไม่พลาดกันนะครับ

คุณลุงไอต้องไปบอกเลโก้หน่อยนะว่า mc มันยกกำลัง 2 ไม่ใช่ Lego อย่ามามั่วสูตร

อันนี้น่ากลัวที่สุดในเลโก้แลนมาเลเลยครับ

อันนี้ขึ้นหอคอย 360 องศาแบบที่ เซนโตซา

ดูจากที่สูงโรงแรมเลโก้

ปราสาทมีติดแอร์ด้วย

สนามฝึกขี่ม้า กับ ลานซ้อมบินมังกร

ซุปเปอร์สแปรชแต่ดรีมเวิลแรงกว่าครับ

หนูจะไปบอลโลกแล้ว

โซน Pharoah Quest รึป่าวไม่รู้ แต่ Adventure เขาว่างั้น

ซ่อมมานานแล้วยังไม่เสร็จซะที

คุณไปรษณีย์ส่งของดีๆนะครับกล่องบุบผมไม่เอา

ปั้มแข่งความเร็ว

สถานีรถไฟครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:57:08 AM »
บอลไทยไปบอลโลกครับ

มีเลโก้มูวี่ แถมแอบโฆษณาแคนนอนด้วย

กำแพงเมืองจีน

พระราชวังต้องห้าม

เชิดมังกรครับ

อินเดียอนุสรณ์แห่งความรัก ทัชมาฮาร์

วัดอรุนครับ

คุณปู่คุณย่ามาเที่ยวกัน

พม่าครับ

กัมพูชา

ลาวจ้า

บลูไน

สนามบินที่ KL

พลังอันยิ่งใหญ่มาพร้อมกับความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง คุณแมงมุมหนีจากห้องน้ำมาอยู่นี่เอง

ม้วนงวงตามพ่อสิลูก

โจรสลัดมาแล้ว

เรือทหารเรือดูเล็กจัง

แต่มีปร้อมปราการ

ส่วนของสวนน้ำนี่ไปไม่ทันจริงๆครับเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดูแต่แอบไปเล่นได้ชั่วโมงเดียวเองครับ
ต้องบอกเลยว่าดีมากแบ่งเป็นส่วนๆมีทั้งส่วนสไลเดอร์ ส่วนที่เป็นทะเลเทียมมีคลื่น
ส่วนที่เป็นบ้านสวนน้ำอันนี้สนุกมากครับและก็เป็นสระน้ำเวียนรอบๆ คล้ายอ่างจากุชชี่
แต่ส่วนที่ดีมากคือมี Life Guard ทุกๆ 30 ถึง 50 เมตร ยืนประจำครับ ตรงสไลเดอร์ทุกอันมีเจ้าหน้าที่ประจำอยู่เลย
ทุกอันต้องรอคนลงก่อนไปถึงปลายสไลเดอถึงจะปล่อยคนต่อไปลงครับ

ปล.จบแล้วครับหวังว่าทุกท่านจะสนุกนะครับ
ผมคงจะไปอีกถ้ามีโอกาสและมีเพื่อนๆชวนไป
แต่ลงสิงคโปร์ดีกว่าครับลงมาเลย์ไม่ไหวจริงๆนั่งรถจนเซ็งเลย ไม่ก็ต้องลง Senai(ไม่แน่ใจสะกดถูกมั้ยแต่ประมาณนี้ครับ) แต่ไม่รู้มันเป็นสนามบินภายในประเทศรึป่าวแต่ถ้าเป็น international Airport น่าจะเยี่ยมมาก
มี Kitty town ด้วยนะครับ แต่ไม่รู้เป็นยังไง ถ้ามีนายทุนสนับสนุนให้ผมไปรีวิวผมก็ยินดีนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 11:40:13 AM »
พักสิงค์โปรดีกว่าเยอะ shop Legoก็เยอะกว่า ถูกกว่าด้วย
เดินทางไป Legoland ก็ง่าย
ตอนนั้นนั่งรถของ WTS จาก SingaporFlyer สักครึ่งชม. มัง  รถวนไปส่งผู้โดยสารไป HelloKittyLand ก่อนด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2015 / 11:43:03 AM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ sakolalai

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 11:47:38 AM »
น่าไปจังเลยแต่คงต้องรอลูกโตก่อนครับ

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 10:37:28 PM »
ได้เห็นมุมที่ไม่เคยเห็นด้วย  :o   :)
อยากไปจัง

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:07:28 PM »
อยากไปมากเลยครับๆ

ออฟไลน์ bird186

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:21:10 PM »
น่าไปมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:29:33 PM »
น่าไปมากครับเดี๋ยวรออีกสักพักก็มีโซนใหม่แน่ครับ

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 12:00:44 AM »
จากที่review ตอนนี้zone ของstarwarsก็น่าจะเสร็จแล้ว :D
มีใครมีสายข่าว รายงานต่อมั้ยครับ_อยากรู้ :-*

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 09:11:21 AM »
เอ้า Jetstar 2100 ไปสิงคโปร์ครับ

http://goo.gl/3khIaq

ใครสนใจมั่งครับเผื่อติดไปด้วย 15.4.15-15.5.15 ระยะเวลาเดินทางครับ