ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]75902 The Mystery Machine  (อ่าน 2725 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
[Review]75902 The Mystery Machine
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 06:56:11 PM »
set:75902 The Mystery Machine
theme:Scooby-Doo
301 pcs

ชอบเซ็ตตรงที่สีฟ้าสวยดีครับ ผมชอบสีฟ้ามากๆ  :-[ เห็นแล้วก็ดูน่ารักดี เรื่องนี้ดูตอนเด็กๆใครเล่าจะอดใจไหวกับชุดรถหลักของเรื่อง
พาหนะ ที่เป็นปั้บรู้ ปุ้บว่ามาจากเรื่องอะไร 1ในตำนานรถเหล่านั้นก็คือเจ้าคันนี้แหลาะครับ  :D

หน้ากล่อง

ด้านหลัง

เปิดแล้วครับ

มีทั้หมด 3 ถุงครับ แล้วก็ sticker เยอะมากๆ  ::)

เริ่ม build ครับ

ติดไม่ตรงก็คือจบข่าวจ้ะ  :-[

หนังสือพิมพ์ลงเกี่ยวกับข่าวน่าขนลุก

fly mode

เสร็จแล้วครับ ใหญ่ไปหน่อยแต่ก็น่ารักดีครับ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2015 / 06:40:36 AM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Re: [Review]75902 The Mystery Machine
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 07:38:50 PM »
เป็นรถอีกคันที่อยากได้มากๆ :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [Review]75902 The Mystery Machine
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 08:06:18 PM »
มันน่ารักจริงๆ :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 08:15:38 PM »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวนะ น้อง เต้าหมิงซื่อ  :P
รถดูมินิๆน่ารักๆอ่า สติ๊กเกอร์แปะอย่างน่ากลัว น่าจะเป็นสกรีนให้หายห่วงเนอะ อิอิ  :P

ปล. 1 : ทำไมภาพมืดๆชวนน่าง่วงนอนอ่า เจอร์รี่ ไม่จ่ายค่าไฟหรือเปล่า?
      2 : พี่ขอพาร์ทที่ติดสติ๊กเกอร์ เรด้าร์ ด้วยนะ  >:(

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 09:41:01 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ รูปลอกอย่างเยอะ เห็นแล้วทำใจลำบากจริง ๆ  :-X

ปล. รีวิวคราวหน้าขอรูปรวมหมู่ของมินิฟิกทั้งหมดในชุดด้วยนะครับ  เอาแบบที่มีเฉพาะในชุดไม่รวมจากชุดอื่นนะ อิอิ อยากให้มินิฟิกในชุดชัด ๆ ว่าหน้าตาหล่อเหลา สวยงามขนาดไหน   ;D  :D

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 09:55:34 PM »
ชุดนี้อยากได้เหมือนกันครับ  ขนาดกำลังดี :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 11:33:39 PM »
ชุดนี้ก็น่ามีนะ ชุดไม่ใหญ่และได้น้องดู๋มา 1 ตัวด้วย

รถก็น่ารักสีสันสดใสสวยงาม แต่ทำไม้ จะต้องเป็นรูปลอก ยุคนี้แล้ว สกรีนก็ไม่มีตังหรอก อิอิ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 05:49:53 AM »
น่ารัก มากๆเลยค่ะ ไม่พลาดแน่นอนเพราะสั่งไว้แล้ว อิอิ :-[
ปล. เห็นรูปลอกแล้วเหนื่อยใจ สกรีนสักนิดก็ไม่มี แต่เห็นกับความน่ารักของธีมนี้ ถือว่าให้อภัย รูปลอกก็รูปลอกค่ะ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 06:49:12 AM »
เป็นรถอีกคันที่อยากได้มากๆ :-* :-* :-* :-* :-*
เป็น legend ที่ควระจมีไว่ครอบครองสักกล่องครับ

มันน่ารักจริงๆ :-[
จัดเลยน้องทัช พี่สนับสนุน เต็มที่ ทางใจนะ ไม่ใช่กำลังทรัพ 555  :P :P

ขอบคุณสำหรับ รีวิวนะ น้อง เต้าหมิงซื่อ  :P
รถดูมินิๆน่ารักๆอ่า สติ๊กเกอร์แปะอย่างน่ากลัว น่าจะเป็นสกรีนให้หายห่วงเนอะ อิอิ  :P

ปล. 1 : ทำไมภาพมืดๆชวนน่าง่วงนอนอ่า เจอร์รี่ ไม่จ่ายค่าไฟหรือเปล่า?
      2 : พี่ขอพาร์ทที่ติดสติ๊กเกอร์ เรด้าร์ ด้วยนะ  >:(
มันก็ไม่ได้มินิขนาดนั้นอะครับ ออกจะใหญ่ไปด้วยซ้ำ  ::)
sticker เยอะมากจริงๆครับ กลัวอนาคตมันลอกออกาเลย มากๆ

รีวิวแนวประหยัดไฟครับ  :P
part 6063617 ครับ

ปล. ว่าแต่อะไรคือ เต้าหมิงซื่อ อะครับพี่ชิ้ว  :-[
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ รูปลอกอย่างเยอะ เห็นแล้วทำใจลำบากจริง ๆ  :-X

ปล. รีวิวคราวหน้าขอรูปรวมหมู่ของมินิฟิกทั้งหมดในชุดด้วยนะครับ  เอาแบบที่มีเฉพาะในชุดไม่รวมจากชุดอื่นนะ อิอิ อยากให้มินิฟิกในชุดชัด ๆ ว่าหน้าตาหล่อเหลา สวยงามขนาดไหน   ;D  :D
ลืมถ่ายไปตัวนึงครับ :-[ ขออภัยด้วย

ชุดนี้อยากได้เหมือนกันครับ  ขนาดกำลังดี :)
อ้วนๆ น่ารักดีครับ
ชุดนี้ก็น่ามีนะ ชุดไม่ใหญ่และได้น้องดู๋มา 1 ตัวด้วย

รถก็น่ารักสีสันสดใสสวยงาม แต่ทำไม้ จะต้องเป็นรูปลอก ยุคนี้แล้ว สกรีนก็ไม่มีตังหรอก อิอิ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
น้องดู๋มันมีทุกกล่องอยู่แล้วอะครับพี่อั๋น  ::)
สกีนมาแค่พวกของกลมๆครับ อย่างอื่นแปะหมดเลย เหนื่อยเลย

น่ารัก มากๆเลยค่ะ ไม่พลาดแน่นอนเพราะสั่งไว้แล้ว อิอิ :-[
ปล. เห็นรูปลอกแล้วเหนื่อยใจ สกรีนสักนิดก็ไม่มี แต่เห็นกับความน่ารักของธีมนี้ ถือว่าให้อภัย รูปลอกก็รูปลอกค่ะ  :P
พูดแบบนี้แสดงว่าโดนเต็มๆ
ระดับสำนักสีน้ำ เก็บให้หมดเลยครับ ครบธีม :P อิอิ