ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีก็อปปี้โพสจากบ้านเก่ามาบ้านใหม่แบบง่ายๆ  (อ่าน 1016 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ขอแนะนำทิปง่ายๆ นะครับ เผื่อบางท่านจะไม่ได้ใช้วิธีนี้

สำหรับท่านที่มีกระทู้ที่บ้านเก่า แล้วต้องการจะก็อปกระทู้มาบ้านใหม่ สามารถทำได้เป็นโพสๆ ไปนะครับ

1. ไปที่กระทู้นั้น
2. ไปที่โพสที่ต้องการก็อปมา
3. กดปุ่มแก้ไข(ถ้าเป็นโพสของคนอื่น จะไม่มีให้กด)
4. คลิกเข้าไปที่ช่องโพสข้อความ
5. กด Ctrl-A เพื่อเลือกข้อความทั้งหมด จากนั้นกด Ctrl-C เพื่อ Copy
6 เปิด notepad แล้วกด Ctrl-P เพื่อ Paste ข้อความเก็บไว้ เซฟไฟล์ไว้มาแปะวันหลัง  หรือ จะเอาที่ Copy ไว้มา Paste ที่โพสในบอร์ดใหม่ได้ลย

ก็ประมาณนี้ครับ เพราะบอร์ดใช้โค้ดแบบเดียวกัน

ใครมีเทคนิคอะไรยังไง ก็มาแนะนำกันได้นะครับ