ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 76032 The Avengers Quinjet City Chase  (อ่าน 2039 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saiyanogent

• Newbie
  • *
[Review] 76032 The Avengers Quinjet City Chase
« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2015 / 07:38:36 PM »
Theme : Super Heroes Marvel
Set : 76032 The Avengers Quinjet City Chase   ;D  ;D  ;D

หน้ากล่อง (เสียดาย สะท้อนแสงไปนิด)

แกะออกมา มี 6 ถุง คู่มือเล่มใหญ่ 2 เล่ม หนังสือการ์ตูน 1 เล่ม ที่แงะบริคสีส้ม และ สติ๊กเกอร์

ลืมถ่ายตอนที่กำลังต่อมาให้ดู พอดีต่อเพลิน  :P

ต่อเสร็จ

เหล่ามินิฟิก และ Super Jumper 1 อัน

มินิฟิกแบบเรียงตัว

หัวของ Ultron จะเป็นสีแดงขุ่น มีลายนิดหน่อยข้างๆปาก

Iron Man จะมีอีกหน้านึงครับ แต่ลืมถ่ายมา  ???

ลูกเล่นต่างๆของรถและ Quinjet
มีตู้ให้ใส่มินิฟิกแบบพอดีตัว

อันนี้เอาไว้เล่นกับ Super Jumper ไว้ยิงใส่ Ultron

ส่วนของ Quinjet

สามารถใส่มอเตอร์ไซค์ลงไปได้แบบในหนัง จะมีปุ่มกดให้ปล่อยลงมา แต่ส่วนนี้ผมลืมถ่ายมา  ::)

ปีกด้านขวา สามารถใส่มินิฟิกลงไปได้ 1 ตัว มีเชือกให้ห้อยลงมาได้

ปีกด้านซ้ายเป็น Stud Shooter 2 อัน (ภาพไม่ชัด)

ห้องนักบิน

อีกอย่างคือด้านหลัง Quinjet จะมีห้องให้ใส่ของได้นิดหน่อย (ลืมถ่าย)

เปรียบเทียบขนาดกับ Hulkbuster (Modified) และ War Machine (MOC)

คะแนน
ความยากของการต่อ : ค่อนข้างยาก โดยเฉพาะกลไกที่ปล่อยรถมอเตอร์ไซค์
ลูกเล่น : 9/10
รายละเอียด : 9/10

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: [Review] 76032 The Avengers Quinjet City Chase
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2015 / 09:46:56 PM »
อยากเล่นชุดนี้แล้ว สั่งแล้วยังไม่มาเลย~ แต่ชุดนี้ไม่ชอบรถบรรทุกนี้หละ ทำได้เล็กเกิ้นน ได้มาต้องมาโมเพิ่ม  ;D

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Re: [Review] 76032 The Avengers Quinjet City Chase
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2015 / 10:38:43 PM »
ชุดนี้ฟิกสวยๆทั้งนั้นเลย :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2015 / 07:14:26 AM »
สำหรับผม เฉยๆครับชุดนี้ ไม่ได้พิเศษอะไร  ::)

แต่ก็สวยดี

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2015 / 11:50:14 AM »
ชุดนี้ เป็นชุดหนึ่งของสายฮีโร่ ที่ผมชอบมากชุดหนึ่งของปีนี้เลยครับ  ;)
Vision ทำออกมาได้สวยเลย แต่หมวกกัปตันผมชอบแบบหัวของ Flash มากกว่าครับ
แต่ก็เข้าใจว่าหัว Flash เป็นพลาสติกที่น่าจะเสื่อมเร็วกว่า เลยไม่ทำ (เดาเองนะครับ)  ::)

ปล.ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยครับผม  :)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2015 / 01:16:07 PM »
ยาน Quinjet รุ่นใหม่สีสวยดี ลูกเล่นเหมือนจะเยอะกว่ารุ่นเก่านะ ผมยังไม่มีทั้งสองรุ่นเลย สงสัยต้องให้คุณ Pol เหมามาต่อโชว์แบบเปรียบเทียบทั้งสองเวอร์ชั่นแล้ว   :D

รถบรรทุกนั่นผมนึกว่าในเป็นรถกะป๊อซะอีก   :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015 / 01:16:26 AM »
ขายชุดนี้แบบNo Figไปสวยจริงอะไรจริง ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ;D

ออฟไลน์ Saiyanogent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015 / 10:20:42 PM »
ชุดนี้ เป็นชุดหนึ่งของสายฮีโร่ ที่ผมชอบมากชุดหนึ่งของปีนี้เลยครับ  ;)
Vision ทำออกมาได้สวยเลย แต่หมวกกัปตันผมชอบแบบหัวของ Flash มากกว่าครับ
แต่ก็เข้าใจว่าหัว Flash เป็นพลาสติกที่น่าจะเสื่อมเร็วกว่า เลยไม่ทำ (เดาเองนะครับ)  ::)

ปล.ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยครับผม  :)

อยากให้ทำหมวกแบบ Flash เหมือนกันนะ คงจะสวยกว่านี้เยอะ  ;)

อยากเล่นชุดนี้แล้ว สั่งแล้วยังไม่มาเลย~ แต่ชุดนี้ไม่ชอบรถบรรทุกนี้หละ ทำได้เล็กเกิ้นน ได้มาต้องมาโมเพิ่ม  ;D

ยาน Quinjet รุ่นใหม่สีสวยดี ลูกเล่นเหมือนจะเยอะกว่ารุ่นเก่านะ ผมยังไม่มีทั้งสองรุ่นเลย สงสัยต้องให้คุณ Pol เหมามาต่อโชว์แบบเปรียบเทียบทั้งสองเวอร์ชั่นแล้ว   :D

รถบรรทุกนั่นผมนึกว่าในเป็นรถกะป๊อซะอีก   :P

รถบรรทุกคันเล็กมากครับ  :( แต่ใหญ่พอที่จะใส่ตู้ของ Vision ได้พอดี

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2015 / 03:33:04 AM »
ชุดนี้นี่เองที่ประมุขระพูดถึง  ได้ฟิกระดับตัวละครหลักทั้ง 2 ตัวเลย

ว่าแต่ในหนัง รถมันคันใหญ่กว่านี้เยอะเลยนิ อิอิ จากตู้คอนเทนเนอร์ หรือแค่รถตู้ธรรมดาซะงั้น