Themes > LEGO Historic Themes

Detailed guide to building Medival village by Derfel Cadarn

(1/3) > >>

sKKK:
http://www.eurobricks.com/forum/index.php?showtopic=60907

กระทู้นี้เป็นผลงานของ Derfel Cadarn ซึ่งผมเคยอ่านตั้งแต่ปลายปี 2011 โดยตอนนั้น ผลงานของเขายังไม่เสร็จสมบูรณ์
แต่ก็ได้ save link ไว้ กะว่าจะไปตามอ่านแต่ก็ลืมๆไป
จนกระทั้งมาช่วงนี้ที่ทาง TBC มีการประชุมเตรียมผลงานเพื่อจัดโชว์งาน eventใหญ่
เลยได้โอกาสขุดกระทู้นี้มาอ่านอีกรอบ  ;D

สรุปตอนนี้คุณ Derfel Cadarn ได้ทำผลงานจนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
แถมมีสอนรายละเอียดวิธีการ Moc ไว้มากมาย
อยากให้เพื่อนๆได้ลองศึกษากันนะครับ  :D

Tiggr:
ขอบคุณครับหมอเอ่ย ดูผ่าน ๆ ตาให้รู้สึกทึ่งมากเลย ต้องนั่งดูอย่างละเอียดทีละช็อต ทีละเฟรมแล้ว อิอิ

ดูหน้าแรก สนใจตรงที่ทำทางน้ำ ดูมีมิติดีนะครับ
แต่ตัวอาคารผมก็สนใจในเทคนิคบางอย่างนะ แต่โดยรวมคอนเซ็ปต์ของคุณ  Derfel Cadarn กับของผมต่างกัน ของผมไม่เน้นสมจริงมาก เน้นต่อแบบประหยัดบริค ประหยัดตังค์ เป็นหลัก  :-[

SkyKnight™:
 :-[ แหม ก็นะ ไว้ว่างๆค่อยว่ากันละกัน

สั่งpart สวยๆมาต่อฉากสักอันก็คงจะดี

Modsystem:
สวยจริง แต่ดูวิธีทำจนตาลาย มึนเลย  ::)

sKKK:
ส่วนตัวผมชอบเทคนิกการ Moc ต้นไม้ของเขานะ
ทำออกมาสวยดี  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version