Themes > LEGO Technic, Mindstorms & Model Team

Lego 8 legs walker

<< < (2/2)

taowong:

--- อ้างจาก: BangGamo ที่ 05 สิงหาคม 2015 / 09:51:36 AM ---เหมือนตะขาบดีครับ แต่เดินเร็วกว่านี้ได้รึเปล่าๆ

--- End quote ---

ถ้ามอเตอร์ L กับเพิ่มความยาวขาน่าจะเร็วกว่านี้ครับ

--- อ้างจาก: SkyKnight™ ที่ 05 สิงหาคม 2015 / 04:17:28 PM ---เจ๋งมากครับ คิดว่าถ้าเดินบนพื้นเรียบจะเดินไม่ค่อยได้ไม่นะครับ น่าจะลอง เดินบนก้อนหินดู  ::)

น่าจะได้อยู่ครับแต่ไม่น่าจะชันมาก  เพราะดูแล้วไม่แรงจากมอเตอร์ไม่น่าจะพอ

--- อ้างจาก: sKKK ที่ 05 สิงหาคม 2015 / 02:56:38 PM ---น่าสนุกดีครับ  ;D

ลองดูครับ ;)

--- อ้างจาก: Modsystem ที่ 07 สิงหาคม 2015 / 12:23:48 AM ---สุดยอด ตอนแรกนึกว่าเดินแค่ไปหน้ากับถอยหลัง
พอหมุนตัวได้ก็เลี้ยวได้ พอซูมใกล้ๆเห็นเฟืองหมุนไปมา
นึกถึงstreampunkเลย อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย

ใช้มอเตอร์สองตัวครับบังคับซ้ายขวาได้ครับ
แหม่ถามอายุนี่...อายเลย  จะบอกว่ายี่สิบต้นๆก็แกรงใจอยู่ :-[

VpV:
เป็นจุดเริ่มต้นที่ยอดเยี่ยมครับ  :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version