Themes > LEGO Historic Themes

ถ้า Lego ทำ Steampunk Castle ออกมา คุณอยากให้ทำชุดไหนมากที่สุด

(1/5) > >>

sKKK:
จากที่ผู้ถือหุ้นรายใหญ่ในบริษัท Lego ออกมาให้ข่าวว่า ปีหน้าทางLego จะทำธีมใหม่ SpaceKnight
ซึ่งเป็นลูกผสมในแนว Steampunk และ castle
อยากให้เพื่อนๆคิดกันเล่นๆว่า ถ้าทำออกมาจริง เพื่อนๆอยากให้ทำชุดไหนมากที่สุด

สำหรับผม เลือกชุดนี้เลย
Steampunk walking ship

:D

vyJo:
อิอิ แค่ไปหารูปในอากู๋ น่าทำทั้งนั้น

https://www.google.co.th/search?q=steampunk+lego&espv=2&biw=1366&bih=667&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0CBsQsARqFQoTCNKRnMONiscCFUxzjgodZeADow

sKKK:

--- อ้างจาก: vyJo ที่ 02 สิงหาคม 2015 / 04:42:17 PM ---อิอิ แค่ไปหารูปในอากู๋ น่าทำทั้งนั้น

--- End quote ---

ทำเลยซิพี่อั๋น
มีพาร์ทซ่อนอยู่ตั้งเยอะ ไม่เอาออกมาเล่น เดี๋ยวเฉานะ  :P

SkyKnight™:
ถ้ามาแนวนี้ผม โดนครับ  ::)

เพราะตอนที่ซื้อเรือ จาก lego movie ก็เหตุผลนี้แหลาะครับ
ดูไม่เก่าไม่ใหม่จนเกินไป

Aj.Jae:
ออกอะไรมาก็ได้ครับ ขอดูก่อน
แต่ชอบพวกที่เค้า moc พวก mech suit อะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version