Main Forums > โชว์ออฟ ของสะสม

เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ

<< < (2/42) > >>

jeaba:

หนังสือเลโก้ไบเบิ้ล

เกมส์เลโก้แลนด์...ยังเล่นได้อยู่  ;D

jeaba:
เอา castle มาทำ train station ....
ออกแนวชนบทนิดๆ :-[
 :P ขอบคุณครับ ไหนๆก็รื้อแล้ว อีกซะหน่อยเนอะ ดูซิรถไฟทำอะไรได้บ้าง...ตามแต่จินตนาการของท่านผู้ชม...

แล้วก็ประกอบเข้าที่เดิม..... :-[

ถ้า castle ไม่ moc เป็น castle บ้างก็กระไรอยู่ ว่าแล้วก็ซะหน่อย

:P ได้เวลาแกะเรือออกมาล้างเสียที ก็เลยนำมา moc ซะหน่อย เปิดเป็นร้านอาหารชนบทเลย เห็นมีกันหลายร้าน...
มองเห็นแต่ไกล....

บรรยากาศในร้าน

ภายนอกร้าน

ใครทำไฟแช๊คหล่นไว้เนี่ย

ในโซนธรรมชาติ

มีตลกมาโชว์ด้วย

สุขาอยู่หนใด

ดูดวงเชิญชั้นบน

ดูกุ๊กว่ามีเมนูอะไรบ้าง

ตอนดึกมีโชว์สองคณะ

มีคนดังมาด้วย

ถ่ายรูปเป็นที่ระลีกซะหน่อย

ปล.ร้านนี้อยู่แถวรังสิตหรือเปล่านะ
สนุกกันใหญ่เลยนะครับ :) เจ้าของร้านขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาระเบิดทั้งสามจุดและเชิญมางานเลี้ยงตอบแทนน้ำใจ......

ภาพข่าวล่าสุด....โอ๊ะ.....

ปล ออกเดทกับเดี๊ยนไม๊ฮ้า..! ! ! !....... :P
 :P ใกล้ฮัลโลวีนแล้ว ขอมาแบบเงียบๆนะ......

:o  :o  :o
 :'( :'( :'( ผมขอไว้อาลัยให้บุคคลที่ผมชื่นชอบหน่อยนะ คือคุณเล็ก วงศ์สว่าง แห่ง I.S.SONG HITS ครับ

:P ชอบ the burrow นะ อยากได้แต่ไม่อยากซื้อ ขอ moc เองเลยให้ชื่อว่า dream house ก็แล้วกัน
รูปร่างหน้าตาอย่างนี้ ถามหน่อยเถอะพี่ ชอบม๊า ชอบม๊า

ตอนกลางวันดูก็ปกติดีนี่ พอกลางคืนแล้ว บ้านเริ่มมีการเปลี่ยนแปลง  :o

กลายเป็นอะไรไปแล้วนี่

the burrow เลี้ยงหมู บ้านนี้เลี้ยงอะไร เข้ามาดูใกล้ๆ

:o

อีกมุมหนึ่ง

ด้านหลังมีสวนสนุกด้วย

เจ้าหญิงตุ๊กกี้มาอยู่ที่นี่ด้วย

burrow มีเตาไฟสำหรับวาร์ปไปที่ต่างๆ นี่ก็มีนะ

แต่เป็นแบบตั๋วเที่ยวเดียว ไปแล้วไม่กลับ ;D

อีกด้านหนึ่ง

พาชมห้องต่างๆ

เวลาบ้านปรับรูปแบบ

:P :P :P จบภาคแรก 555 ภาคสองจะเป็นอย่างไร ลองเดาครับ

หุ่นไม้สีน้ำตาลได้ idea จากหนัง the wicker man

แอบถ่ายอีกมุมหนึ่ง

เมื่อมีแม่มดก็ต้องมีอัศวินมาปราบ ชิมิ โดยให้เอาม้าเหล็กออกมาใช้ .......sw กับ castle ก็เข้ากันได้นะ ลองไม๊

การบุกก็เริ่มขึ้น

และก็เสร๊จจนได้

แม่มดก็ต้องโดนเผาตามตำนาน

อยากมาชม the burrow ที่นี่บ้างไม๊

jeaba:
ความเดิมจากตอนที่แล้ว หลังจากนั้น พ่อมดก็นำแม่มดไปยัง ปราสาทเอื้ออาทร ของการเคหะแห่งชาติ
ต่อเลยนะครับ  :P พ่อมดจึงเริ่มเข้ามารุมล้อม

พิธีปลุกชีพจึงเริ่มขึ้น

สำเร็จแล้ววววว

มีพ่อมดคนดังแวะมา ทางเข้าอยู่ไหนล่ะ

มีปุ่มลับซ่อนอยู่ ใช้ทั้งตรวจรอยนิ้วมือและม่านตา......wow ......hi tech... :)

ผนังถ้ำจึงเปิดออก

หุ่นไล่กาจาก the burrow กลายเป็นนางไม้ไปซะแล้ว

มองจากมุมสูง

ดูจากด้านต่างๆ

w&w meeting

สสสส.........> สาวสาวสังสรรค์

เฮ้อ.....จบภาคแรกก่อนนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชม moc บบบบ  :P
ต่อภาคสองเลยนะครับ มีพ่อมด มีปราสาท ก็ต้องมีมังกร ชิมิ

เป็นมังกร turbo ซะด้วย มีสี่ปีก มีไฟพ่นทางหางอีก....

อ้าว ยังมีผู้ใด๋อยู่ในคุกหลังมังกรอีกเนี่ย

เคยเห็นมังกรพยศไม๊

อ๊ะ robot คุมมังกรได้

มังกรก็มี flexible runway นะ

บินกันให้ว่อนเลย

ตามธรรมเนียมก็ต้องถ่ายรูปกันหน่อย

ถ่ายด้วยๆ

ขอแจมด้วย

Who is the robot ? 555.........น้องเม เองจ้าาาาา พ่อมดก็กลัวเป็นหินเหมือนกันนะ จะบอกให้

ปล 6082 เป็นต้นทุนทางความคิดนะครับ ไม่ได้แกะเอามา moc ด้วยนะ :P :P :P

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับบบบบบ :D

jeaba:
 :) ในชีวิตคนเราจะมีหลายๆสิ่งที่เราเชื่อเช่นสวรรค์...นรก...moc นี้เป็นการสมมุติแค่นั้นนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการชม :P

สวรรค์อยู่บนและนรกอยู่ล่างแบบนี้หรือเปล่า

คนที่ทำดีมากๆก็ได้อยู่บนสวรรค์....???

และนรกจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า....???

ทำผิดศีลก็จะได้รบผลกรรมเช่นการปีนต้นงิ้ว....

หรือแยกร่าง.....

หรือตกกระทะทองแดง......

มุมอื่นๆ

ด้านหลัง

ภาพนี้แทน ดิน น้ำ ลม ไฟ ที่เป็นส่วนประกอบในร่างกายมนุษย์

คนเราต่างมีหน้าที่ของตัวเองต่างๆกันไป....

เช่นการทำงานหาเงิน สะสมทรัพย์สมบัติ กินดื่ม ชะตาชีวิตที่เรากำหนดเอง.....โดยใช้พวงมาลัยเริอเป็นสัญญลักษณ์

เมื่อถึงเวลา สิ่งที่เราทำมาก็จะกำหนดว่าเราต้องไปที่ใด.....โดยที่เราไม่สามารถนำทรัพย์สมบัติติดตัวไปได้เลย.. :'(

มองจากด้านล่าง....

เรามีสิทธิ์ที่จะเลือกว่าเราจะไปทางไหน.....ดั่งมินิฟิกในรูป.....

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ... :) :D ;D
 :) พอดีมีแนวสร้างสรรค์สังคมเกี่ยวกับเหล้าอยู่เหมือนกับคุณ sKKK ก็ขอเสริมเข้าไปด้วยละกันครับ....สามช่องเองไม่นับไตเติ้ลนะ.... :-[

:)

::)

:)ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ.....ช่วยกันนำเสนอ เพื่อสังคมของเรา...จะได้ดีกว่านี้.......
ปล เมาไม่ขับ เมาไม่ขี่ ดีแน่ๆ....
 :) ใกล้จะปีใหม่แล้ว เหล่ามินิฟิกขอไปเที่ยวบ้าง ที่ไหนดีล่ะ.....เอาเป็นแบบไทยๆเช่นงานวัดก็น่าจะดีนะครับ...... :o.

ขออนุญาตนำเพลง"งานวัด"ของวงเพื่อนมาประกอบรายการด้วยนะครับ......ขอบคุณครับ... :)
ครั้งหนึ่ง ครั้งหนึ่ง เธอจำได้ไหม สองเราเคยเที่ยวงานวัดบ้านใต้...

ทำบุญปิดทององค์พระมาลัย ก่อพระเจดีย์ทรายร่วมกัน....

สาบาน สาบานต่อหน้าหลวงพ่อ สองคนดั่งธูปเทียนที่ต่อ.....
หวังพรจากบุญหลวงพ่อ บนบานขอความรักยั่งยืน...

เพลิดเพลินเคยเดินด้วยกัน แทะไหมฝัน ดูรถไต่ถัง...

หยอกเย้าบนชิงช้าสวรรค์....

ถ่ายรูปคู่กันกินขนมจีนข้างทาง....

เจาะรั้วปีนต้นไม้แอบฟัง.....

ลูกทุ่งวงดัง......

ดูหนังขายยา....

ครั้งหนึ่ง ครั้งหนึ่งจำได้หรือเปล่า วันนี้ไม่มีงานเหมือนเก่า
ลานวัดมีแต่ความว่างเปล่า ฉันมาถามข่าวเธอกับเซียมซี......

เป็นภาพในอดีต :'(  อันนี้ไม่บรรยายนะครับ.....

:'( ตอนแอบคุยกันหลังจอหนังกลางแปลง

mv จบไปแล้ว ตอนนี้ก็เชิญเข้าไปในงานได้เลยครับ ตรงประตูก็มีเจ้าหน้าที่มาดูแลความเรียบร้อยด้วย

บริเวณงานโดยรอบ

ซุ้มยิงเป้า มีรางวัล แต่ก่อนใช้ปืนลมกับจุกขวดน้ำปลา เดี๋ยวนี้เป็นยังไงไม่รู้

นี่ก็สาวน้อยตกน้ำ ต้องปาบอลให้โดนเป้า...

เหล่าอัศวินเล่นม้าหมุนเด็กๆ .........คงจะเบื่อม้าจริงละ

:) เบื่อสงครามอวกาศแล้ว มายิงธนูดีกว่า

ต่อไปก็บ้านผีสิงแบบมินิ....

อาหารป่าแท้ๆค...ร๊...า....บ..เจ้านาย..

อันนี้ชอบมากเลย..GIRLS BAND สไตล์ลูกทุ่ง..... ;D ตั๊กแตนมาเองเลยนะจ๊ะ...

ดูจากด้านบนน่ะ

มีการตรวจตราความปลอดภัยเป็นระยะๆด้วย

ชิงช้าสวรรค์

และแน่นอน งานวัดก็ต้องมีบุญแข่งเรือให้ได้สนุกกัน....

ทีมที่เป็นคุ่ปรับกัน ไผเป็นไผ เบิ่งแน้....

ภาพมุมสูง

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ.. :)... :D.... ;D.....
ปล รถไต่ถัง ของจริงรถต้องวิ่งในถังใบใหญ่นะครับ... เนื่องด้วยพื้นที่จำกัดเลยต้องทำแบบที่เห็น.... :P มีบางอย่างไม่สามารถ moc ออกมาเป็นภาพได้   :-[ ใครเคยเที่ยวงานวัด คงจะรู้นะครับ....
 :)  :D  ;D พอดี ความคิดนี้แว่บขึ้นมานิดนึงก็เลยมอคซะหน่อยครับ........แค่ห้าช่องเอง... :P
ใครมายืนอยู่แถวนี้ล่ะ.... :o

พอดูด้านหน้ารู้สึกคุ้นๆไม๊.. :P

แน่ะ!!! มีบ่นซะด้วย...  ???

อ้าว ! ที่แท้เธอคือ.....เทพีแห่งเสรีภาพนั่นเอง..... :o

แม้แต่เทพีแห่งเสรีภาพก็ยังไม่มีความเป็นอิสระเสรีเลย ยังมีหน้าที่ที่ต้องทำ ยืนตากแดด..ตากลม..ตากฝน..ตากฟ้า...แล้วเราล่ะ....ทำหน้าที่ของเราดีพอหรือยัง..???

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ..... :)
 :) หลังจากที่ขุดเพลง งานวัด มามอคแล้ว ขออีกสักเพลงนะครับ เนื่องด้วยมีวันสำคัญคือ วันครู เพื่อเทิดทูนพระคุณท่าน จึงขออนุญาตินำเพลง สวัสดีคุณครู ของวงชาตรี มาใช้ประกอบรายการด้วยครับ....ขอบคุณครับ.. :D
สวัสดีคุณครู เช้าตรู่เราพบกัน แต่ทำไมครูจึงถึงชอบบ่น ยังไม่แก่เลย...

เมื่อคุณครูจู้จี้ ผมก็จุ๊กจิ๊กเป็นธรรมดา ตามประสาคนดี ที่อดทนฟังครู เฮ้อ..บ่นจังเลย...

สวัสดีคุณครู ไม่รู้ฤๅว่าผมลูกใคร หากมาทำเป็นตี ทีนี้โดนแน่ แล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือน....

ให้การบ้านกองพะเนิน นึกว่าเพลินหรือครับคุณครู....

กลับมาบ้านทีไร ไม่เคยได้ดูทีวี.....เฮ้อ...เบื่อจังเลย...

คุณครูที่รัก หนูขอจำคำสั่งสอน ครูดุจบิดรมารดา ปรารถนาให้เราดี.....

คุณครูที่รัก หนูประจักษ์เดี๋ยวนี้เอง คำสั่งสอนของคุณครู เป็นประตูสู่อนาคต....

:D ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ...ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.

[/quote] :) คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ค...ร๊....า....บ....วัยรุ่นย่อมเข้าใจวัยรุ่นด้วยกัน อิ อิ.... :o
เริ่มจาก แฟนฉัน ก่อนเลย.....

พอเรียนจบ ก็ต้องไปต่อเมืองนอก..... :)

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.....คงจะถูกใจวัยรุ่นบ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ..... :-[  :P

jeaba:
 :) ขอเปลี่ยนแนวบ้างนะครับ......ยังอยู่ที่ลอนดอน.....นร.นอกคนนั้นไปเจอแผ่นจารึกที่ตู้โทรศัพย์และตั้งใจไว้ว่าเมื่อถึงเวลา เขาจะออกค้นหา.....

วันนั้นก็มาถึง ขอแนะนำดาราจำเป็นก่อนนะครับ  เขาออกค้นหาจนเจอกำแพงหินและใส่แผ่นจารึกเข้าไป

ทันใดกำแพงก็ทลายลง..

สิ่งที่อยู่ตรงหน้าคืออะไร

พวกเขาจึงเดินสำรวจไปทั่วๆ

มีห้องยาซะด้วย

ด้านหลัง มีประตูลับอยู่

ทองกวาวเห็นหนู

เธอถอยไปโนคันโยกบางอย่าง อะไรจะเกิดขึ้นต่อไป มีบางอย่างเคลื่อนไหว

พื้นเริ่มแยกออก...

!!! ฟาโรห์อยุ่ที่นี่เอง

และพร้อมกันนั้น กับดักก็เปิดออก ตากล้องหล่นลงไป

เขาลุกยืนตั้งหลัก ผนังห้องเปิดออกอีกแล้วครับท่าน

เจออีกแล้ว..

จะอยู่ทำไมละครับ.....

ข้างบน...ฟาโรห์เดินเข้ามาแล้ว

เดินเท่ห์ไปหน่อยเลยไม่ได้มองกับดักของตัวเอง...อิ อิ

ส่วนทองกวาวกำลังหาสมบัติฟาโรห์อยู่

ฝ่ายนายคล้าวหนีมาที่หลุมฟาโรห์....

กำนันก็แอบอยู่เหมือนกัน

แล้วมหกรรมวิ่งมาราธอนก็เริ่มขึ้น.......ไม่มีตุ่มให้หลบเสียด้วย

คล้าวสะดุดล้มลง.......เสียฟอร์มเลย

:D

:D

แล้วกำนันกับผู้ใหญ่บ้านล่ะ มาหลบอยู่นี่เอง...หลบจนลืม...... :P

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.......
[/quote] ;D เขี่ยลูกมาให้ก็เล่นต่อเลยนะ
หลังจากนั้นก็เปิดเป็นสถานที่ท่อง่ที่ยวไปซะเลย....ผู้ใหญ่บ้านรับจ๊อบถ่ายรูป นายแบบก็ไม่ใช่อื่นไกลที่ไหน..

ส่วนพ่อกำนันเป็นมัคคุเทศน์......

แล้วก็ถึงนายแบบค่าตัวแพงคนนี้...

ปล รูปที่เห็นเกือบทั้งหมดใช้มือถือถ่าย เพื่อความสลัวมัวๆนิดๆ.........
 :'( ในวันนี้ ที่เราสามารถใช้ชีวิตอย่างสุขสบาย แต่ขณะเดียวกัน ก็ยังมีผู้ซึ่งเสียสละ ที่ทุกนาทีสามารถจะเกิดอันตรายได้ทุกเมื่อ ช่วยป้องกันประเทศชาติ รักษาความสงบเรียบร้อยของบ้านเมือง นั่นคือเหล่าทหารหาญซึ่งเป็นรั้วของชาตินั่นเอง...
รอมานานที่เลโกจะได้ทำ มินิฟิกทหารออกมา.....
ชายไทยอายุ 21 ปีบริบูรณ์ต้องไปตรวจคัดเลือกทหาร มาดูซิว่าชีวิตทหารเกณฑ์เป็นอย่างไรบ้าง
 :o เรื่มจากการจับได้ใบแดง.......หรือสมัครก็ได้...

วันแรกต้องทำความคุ้นเคยกับเสียงนกหวีด ป..ริ๊...ด...ทั้งหมดจัดแถว

ตอนเช้าต้องตื่นตีห้าครึ่ง พอมีเสียงนกหวีดปุ๊บ ลุกปั๊บ เก็บที่นอน....ลงมาที่สนาม

วิ่งออกกำลังกายรอบสนาม จะร้องเพลงปลุกใจไปด้วย แต่เพลงฮิตมากๆก็ทหารเกณฑ์คนจน.....ฝึกอีกแล้วหนอเรา ตั้งแต่เช้ายันค่ำ........

หลังจากนั้นก็อาบน้ำ บางคนก็ใส่ บางคนก็ไม่ใส่......เซ็นเซอร์นะครับ.....

เจ็ดโมงเช้าไปโรงเลี้ยงเพื่อทานข้าว

แปดโมงเคารพธงชาติ

เริ่มการฝึกท่าต่างๆ การใช้อาวุธ การเดินสวนสนาม เมื่อมีผู้บังคับบัญชาเดินผ่าน ต้องทำความเคารพตามวินัยทหาร

การฝึกเดินทางไกล

การฝึกในภาคสนามต่างๆ เช่นบุกป่าฝ่าดง

การลำเลียงคนเจ็บ

เที่ยงทานข้าว บ่ายฝึกต่อ ห้าโมงเย็นทานข้าว อาบน้ำ หนึ่งทุ่มมีการอบรมในเรื่องทั่วไป หากมีการทำผิดก็จะถูกลงโทษ (การซ่อม) เช่นวิดพื้น ปั่นจิ้งหรืด กระโดดกบ กลิ้งไปมา...หรึอถ้าข้อหาหนักเช่นยาเสพติด หลบหนี อาจถึงติดคุกทหารซึ่งอยู่ในกองร้อยนั่นเอง

ก่อนสามทุ่มมีการสวดมนตร์ไหว้พระก่อนนอน

สามทุ่มปิดไฟ จะมีครูฝึกและนายทหารมาตรวจ ใครไม่นอนหรือทำเสียงดังก็อาจโดนซ่อม

จะมีการจัดเวรยามผลัดละสองชั่วโมง

ชั้นล่างของบ.ก.ร้อยมีคลังอาวุธ

ชั้นล่างโรงนอนมีคุก..

ในวันหยุดราชการญาติๆสามารถมาเยี่ยมได้ ทานข้าว ฝากข้าวของ คุยกันได้ทั้งวัน ตามเวลาที่กำหนด

เมื่อผ่านชีวิตช่วงนี้ไปได้ จะทำให้เราเป็นคนมีความอดทน รู้จักเสียสละ รักเพื่อนฝูง มีจิตสำนึกที่ดีต่อประเทศชาติ ฯลฯ เช่นเมื่อมีคนทำผิดแต่ไม่มีคนรับก็จะโดนลงโทษทุกคน ..........เมื่อปลดประจำการไปแล้วเราก็มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกหลายคน.....

ปล รายละเอียดบางอย่างต้องไปสัมผัสด้วยตัวเองนะ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :D ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
 :) หลังจากมอคของทหารบกไปแล้ว ต่อไปก็เป็นคิวของทหารเรือบ้าง แต่เป็น MV ...มีเพลงลูกทุ่งหลายๆเพลงที่เวลาฟังจะบรรยายให้เห็นภาพนั้นๆ หรือทำให้รู้สึกอยากไปเที่ยวในสถานที่ที่อยู่ในเนื้อเพลง เคยคิดแบบนั้นบ้างไม๊ครับ...ขออนุญาติใช้เนื้อเพลง " ลาสาวแม่กลอง " ประกอบภาพด้วยครับ ขอบคุณครับ....

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....

--- อ้างจาก: LegoSlave ที่ 26 มกราคม 2011 / 12:46:25 PM ---คุณเจี๊ยบ คุณตาน้องปอนด์ขอ ทูล ทองใจ ชาย เมืองสิงห์ ใครหว่า

--- End quote ---
:) แหม คุณพ่อขอมา ก็ต้องจัดให้ซิครับ.....ขออนุญาติใช้เนื้อเพลง " โปรดเถิดดวงใจ " ประกอบด้วยครับ ขอบคุณครับ....
เป็นทูอินวันเลย เพลงของคุณทูล ให้คุณชายแสดง.....

:) ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ...
ปล รู้สึกว่าเป็นศูนย์รวมวัยรุ่นยังไงไม่รู้......
 :) นี่ก็รายการคุณขอมา...บ้านทรายทองครับ..มีแต่แนววัยรุ่นทั้งนั้นเลย haaa...สงสัยต้องคิดค่า service เป็นมินิฟิก 2 ตัวซะแล้ว.....

นี่คือสถาน แห่งบ้านทรายทอง ที่ฉันปองมาสู่

ฉันยังไม่รู้ เขาจะต้อนรับ ขับสู้เพียงไหนอาจมียิ้มอาบ ฉาบบนสีหน้า ว่ามีน้ำใจ

แต่สิ่งซ่อนไว้ ใน ดวงจิต คือความริษยา

เขตรั้วไพศาล โอบบ้านทรายทองคือแขนของ พระเจ้าขอจงเอื้อมมือ และโอบกอดเรา ผู้ผ่านเข้ามา เพียงเดียวดาย

อาจตายเพราะโง่ โอ้อนิจจาโปรดอย่าอิจฉา สมาชิกใหม่ ของบ้านทรายทอง
 :D ขอบคุณที่เข้าชมมาครับ....ผมชอบ ver คุณจารุณี กับคุณพอเจตน์ครับ......(คงไม่ได้จำผิดนะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version