Themes > LEGO Technic, Mindstorms & Model Team

[Review] 8880 : Super Car

(1/3) > >>

Rattakarn P.:
 :D

สวัสดีครับ รบกวนขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พอดีพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกในบอร์ดเเห่งนี้นะครับ

ส่วนตัวเล่น lego มาตั้งเเต่เด็กๆครับ ส่วนมากจะเป็นพวก Technic : model team นะครับพอดีตอนนี้พึ่งกลับมาเล่นอีกครั้งนะครับ

-_-' หวังว่าคงไม่สายเกินไปนะครับ เลยเอาชุดเก่าๆที่ผมเคยมีสะสมไว้มาให้ดูนะครับ เก่าไปตามสภาพนะครับ  ^_^'

ไงก็รบกวนฝากเนื้อฝากตัว รบกวนชี้เเนะผมด้วยนะครับ น้องใหม่ครับ  ;)

สำหรับตัว 8880 ตัวนี้ มีลูกเล่นดังนี้ครับ ที่มันทำได้คือ เข้าเกียร์ 1-4 ละเเรงเฉี่อยเป็นไปตามเกียร์ที่เราเข้าอะครับ เวลาเราเข็นมันเล่นนะครับ เวลาเลี้ยวพวงมาลัยก็ระบบเลี้ยว 4 ล้อเลยครับ เเล้วก็มีโชคกับสปริงค์นะครับ เเล้วก็ห้องเครื่องด้านหลังก็ระบบลูกสูบจะขยับไปตามจังหว่ะตอนเราเข็นรถมันให้วิ่งนะครับ  ^^

Ps.. พอดีไปตั้งกระทู้ผิดห้องต้องขออภัยนะครับพอดี พึ่งหัดเล่นบอร์ดนี้นะครับ เลยขอย้ายกระทู้มาในบอร์ดนี้ละกันนะครับ
ขอบคุณ User LegoKnightz ที่ชี้เเนะมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ;D

Charlie Que:
ชอบตรงมีเกียร์ปรับแรงเฉื่อยนี่แหละ

มีชุดอื่นอีกไหมครับที่มีเกียร์

puichiu:
แสดงว่า มีการเคลื่อนที่แบบช้า และ เร็วนิดๆใช่ไหมครับ  ;)
และเป็นการรีวิวที่ถ่ายรูปได้สวยมากครับผม

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ  ;)

--- อ้างจาก: ChuiChui ที่ 21 กรกฎาคม 2015 / 07:24:46 AM ---ชอบตรงมีเกียร์ปรับแรงเฉื่อยนี่แหละ

มีชุดอื่นอีกไหมครับที่มีเกียร์

--- End quote ---
:o :o :o มีมาชอบ เกียร์ด้วยนะคิว  ::)

Touching:
ดูผ่านๆนึกว่ารถแบทแมน
ปล.ภาพสวยมากครับ

SkyKnight™:
น่าจะเอาซื้อ part มาปิดได้นะครับ ดูๆแล้ว ชอบตรงเส้นคาดสีเหลืองหน้ารถ ดูเท่ดี  :o

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version