ผู้เขียน หัวข้อ: >>> MaMueW TowN <<< : My promise ++Winter Village++  (อ่าน 12428 ครั้ง)

ออฟไลน์ ++MaMuEw++

• VIP
  • Newbie
  • *
Re: >>> MaMueW TowN <<< : My promise ++Winter Village++
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 04:40:05 AM »
ว้าว เป็นคริสต์มาสที่มีชีวิตชีวามากครับ
บรรยากาศแบบแฮปปี้มีความสุข
ชอบไอเดียยกระดับให้สูงต่ำ ทำให้วางโชว์แล้วเห็นรายละเอียดชัด ไม่บังกัน
ตัดเพลทเองอีกต่างหาก ;D

พวกของตกแต่งต้นคริสต์มาสก็สวยครับ
โดยเฉพาะดาวสีลาเวนเดอร์ ที่ moc เอง ผมว่ามันดูเข้ากั๊นเข้ากัน
เพราะมีเนื้อที่จำกัดด้วยแหละค่ะ เลยหาทางว่าจะวางยังไงดี เลยมาตกที่ทำเป็นเนินเขาแบบไล่ระดับ
Moc ดาวของตกแต่ง โชคดีที่อยู่ใกล้แหล่งค่ะ แบบว่าฟินมากๆ  :P :P :P สีแปลกๆสวยๆ ราคาเท่ากับสีปกติเลย

บอกเลยว่าสวยมากๆเลยครับ พี่มะเหมี่ยว  :-*
ระดับการวาง ตำแหน่ง ความสูง ดีมากๆ
มองเห็นทั้งหมดเลย คือ สวยมากจริงๆ ไร้คำบรรยายเลยครับ
มีคะแนน นี่ ผมให้ 11/10 เลยครับ อิอิ  :D
ขอบคุณนะคะ  ;) ;) ;)

เห็นแล้วสวยมากๆเลยครับ :-*
อยากตัวขนาดเท่าlegoแล้วเข้าไปอยู่เลยครับ ::)

สวยมากกกก เห็นแล้วรู้สึกอิ่มเอมไปกับเทศกาลศริตมาส
เหมือนเข้าไปอยู่ในบรรยากาศเลยครับ

ชอบ moc nativity scene กับ นางฟ้ามีปีก
ขอบคุณค่ะแจน Nativity scene นี่ เอามายำกันหลายชุดเหมือนกันอ่ะ ปีกนี่เอาจาก Chima, มินิฟิกก็ยำๆเอาจาก minifigures series ต่างๆ, ม้า PAB, ไก่ น้องหมา BL, กวางน้อย friends จากพี่แบงค์(ตอนกลับไทยคราวที่แล้ว)

ฟินอะ >< ไม่น่าขายไปเลยยยยยยย
เนี่ยแหละน๊าาา ไม่เชื่อกันเล้ย แต่แบบพี่แบงค์นี่ moc เองได้อยู่แร้น :P :P :P

ขาวจั๊วมากครับมะเหมี่ยว ดูเหมาะกับเทศกาลคริสมาสต์เลยครับ
เข้ามาฟินและจิ้นต่อ :o
สวยมากๆ พอเอามาจัดรวมกันเป็นฉากใหญ่ๆแล้วงามสุดๆเลย  ;D
สวยงาม และยิ่งใหญ่จริงๆ ครับ  :) :) :)
สุดยอดมากครับ รวมกันทุกชุดกลายเป็นเมืองใหญ่โตจริงๆ
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม
บอกได้ 3 คำว่า "สวย งาม มาก" ครับ :)
ขอบคุณครับ :D
ขอบคุณทุกๆคนคร๊าาาาา  :-* :-* :-*

:D :D :D ชอบมากๆครับ ..เสียดายที่ตัดใจธีมนี้ไปซะแล้ว  :-\ :'(
เกือบตัดใจเหมือนกันค่ะเพราะสเกลของธีมนี้เท่ากับ city แต่เพราะความน่ารักของบ้านแต่ละหลังเลยตัดใจไม่ด้ายยยค่ะ

Idol ของผมเลยนะนี่ คนเนี้ย... ;D
;) ;) ;)  :D :D ;D :) :-* :-*

Wowwwwwwwwwwwww...... :o
สวยมากๆเลยค่ะ  ดูกี่ครั้งก็ชอบ ธีมนี้ไม่เคยเบื่อเลยค่ะ  น่ารักสุดๆ  :-[
ปล. ไม่รู้ปีนี้จะออกชุดไหน อิอิ  :P
อยากเห็นเหมือนกันค่ะพี่ปลา ลุ้นๆๆ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: >>> MaMueW TowN <<< : My promise ++Winter Village++
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 08:02:42 AM »
มาเหมี่ยว ทาว น่ารัก อบอุ่น น่าปล้น เอ้ย! น่าอยู่มากครับ  :D :D

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 09:15:36 AM »
ฟินอะ >< ไม่น่าขายไปเลยยยยยยย

คิดเหมือนพี่เลยแบงค์ ขายไปเรียบร้อยหมด พอวางรวมๆ กันสวยมาก

ออฟไลน์ tannado

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:24:24 AM »
สวยมากๆเลยครับ เสียดายที่เก็บไม่ทันตั้งสามกล่อง  :(

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 03:10:53 PM »
Wowwwwww มันดูสวยงามมากเลยครับ คุณมะเหมี่ยววววววว  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 03:37:48 PM »
สวยมากเลยครับ วางเป็นระดับชั้น ๆ แบบนี้ เห็นแล้วอยากทำตามเลย อิอิ   :D

Idol ของผมเลยนะนี่ คนเนี้ย... ;D
มะเหมี่ยวไม่เคยเหมายกธีมแบบเบิ้ล ๆ นะพล จำสลับกับหมอนูปหรือเปล่า  :P

ออฟไลน์ Jeremy.B

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 04:28:57 PM »
สวยมาก

ปีนี้มาอีกชุดแน่ๆ ^^

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 02:30:43 PM »
แค่เห็น ก็มีความสุขแล้วผม :o

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:05:53 PM »
หูยยย อยากทำแบบนี้มั่งอ่ะ แบบฉากใหญ่หลายๆ เพลทนิดนึง โครงการฉากธีมคาสเซิล ไม่เคยได้เริ่มซะที

กระทู้นี้คงจุดหิมะในใจของหลายๆ คนขึ้นมาเนาะ อิอิ

รอชม รอชม

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2015 / 03:24:58 PM »
สวย+อลังการมาก สุดยอดครับ  :-*

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 03:22:42 PM »
>>> MaMueW TowN <<< : ....Winter Village....2015

Christmas ปีนี้ ใช้เมืองเดิมที่มีอยู่จากปีที่แล้ว เพิ่มชุดเล็กๆนิดหน่อยกับเปลี่ยนมุมวางค่ะ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 04:42:43 PM »
สวยมากๆเลยครับ คุณมะเหมี่ยว  :o :o :o
เหมาะและเข้ากันมากๆเลยครับ กับต้นคริตมาส  :-*

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 04:58:06 PM »
สวยงามตระการตา :D

มีเพิ่มรถไฟคริสต์มาสและบ้านขนมด้วย ^^

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 08:29:54 PM »
น่ารักกกกกกกกก :-*
ปล:ฟิกทารกดูเหมือนหัวขาดแล้วเอามาเก็บไว้ในผ้าเลยครับ :o

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 08:51:38 PM »
ดูแล้วรู้สึกอินกับบรรยากาศคริสต์มาสไปด้วย ชุด Winter นี่สวยจริง ๆ   :D

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 11:15:07 PM »
ปล:ฟิกทารกดูเหมือนหัวขาดแล้วเอามาเก็บไว้ในผ้าเลยครับ :o

5555 ว่าแต่ว่าเลโก้น่าจะผลิตฟิกทารกออกมาเนอะ แบบออกในมินิฟิกซีรี่ก็ได้

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2015 / 11:18:45 PM »
สวยงามตระการตา :D

มีเพิ่มรถไฟคริสต์มาสและบ้านขนมด้วย ^^

ขอบคุณครับ ;D
ดูแล้วรู้สึกอินกับบรรยากาศคริสต์มาสไปด้วย ชุด Winter นี่สวยจริง ๆ   :D
สวยมากๆเลยครับ คุณมะเหมี่ยว  :o :o :o
เหมาะและเข้ากันมากๆเลยครับ กับต้นคริตมาส  :-*

ปีนี้จะบอกว่าขี้เกียจก็ได้ค่ะแบบว่าเอาที่มีอยู่แล้วมาจัด555แล้วเพิ่มอีกนิดๆหน่อยๆ
ขอบคุณที่ติดตามชมนะคะ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 09:13:44 AM »
ดูของน้องมะเหมี่ยวทุกปีเลย  เพราะของตัวเองไม่มีที่วาง  สวยมากๆค่ะ  ;D
ปล.น้องมะเหมี่ยวเก็บ Winter ปีนี้ไหมคะ ที่ออกซ้ำ  ดูแล้วยังไม่เห็นเลยค่ะ  ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 06:14:47 PM »

5555 ว่าแต่ว่าเลโก้น่าจะผลิตฟิกทารกออกมาเนอะ แบบออกในมินิฟิกซีรี่ก็ได้
มีแล้วครับฟิกลูกอินเดียแดงในซีรีย์15

ออฟไลน์ str

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 08:07:50 PM »
สวยมากครับ
เข้ากับบรรยากาศคริสต์มาสที่กำลังจะมาถึง
Merry Chrismas ล่วงหน้าครับ