ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4  (อ่าน 22862 ครั้ง)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: โชว์กันเบา #2 - LEGO 70409: Shipwreck Defense [เรือล่ม คนไม่ล่ม] P.2
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:34:56 AM »
ชุดเล็กๆน่าโดนมากๆ แต่มันเล็กกระทัดรัดดีเหมือนไว้สะสมเป็นกองทัพยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: โชว์กันเบา #2 - LEGO 70409: Shipwreck Defense [เรือล่ม คนไม่ล่ม] P.2
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:09:18 PM »
ถ้าไม่มี scooby เข้ามาแทรก คงจะเก็บชุดนี้เหมือนกันค่ะ 
ชุดนี้เล็กๆน่ารักดีนะ  (แต่ราคาไม่น่ารัก ตามที่พี่อั๋นว่า อิอิ) :P

ปล.ของหลอกล่อที่เป็นเกาะหัวกะโหลก ชุดนี้แหละที่อยากได้ อาจจะซื๊อแยกค่ะ ถ้ามีงบ :P :P
Scooby Doo เขาก็มีเกาะหัวกะโหลกฟันทองนะครับ   :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:02:23 PM »
เป็นชุดเล็กทีสวยเหมือนกัน ;D

คุ้มค่า ราคาแพงครับ เอ๊ะ ยังไง

:o   ธีมโจรสลัดก็มีกับเค้าด้วย   
พาร์ทเหลือน่าสนใจมากเลย มีพู่ไหล่สีขาวให้ด้วย  แต่ก็นะราคาออกตัวแพงไปนิด (มั้ง) ต้องรอตอนถูก ๆ มีตังค์เหลือเยอะ ๆ ถึงจะจัดได้ 

เหตุผลเดียวที่จัดคือให้ผีมาตั้ง 2 ตัวแน่ะชุดนี้ น่าสน ๆ   :P

ธีมโจรสลัด ก็ถือว่าอยู่ในยุคเกี่ยวข้องกับ Castle ครับ มีก็ไม่แปลกนะ

พี่เสือเล่น CITY ยิ่งมีข้ออ้างง่ายใหญ่  ดู PARP City เป็นตัวอย่างดิ อิอิ

ถ้าชุดนี้มีลด 15-20% บ้าง คงโอเคนะ (จริงๆ หวังลดเยอะกกว่านั้น)

Wowwow สวย น่ารัก เล็กกระทัดรัดดีจริงๆครับพี่อั่น  :'(
เห็นแล้วอยากได้บ้างครับ อิอิ  :P

ซื้อสิครับ ไม่มีใครห้ามซะหน่อย  :P

พี่อั๋นหัวหน้าโจรสลัดขำๆแห่ง TBC world!!!  :o :o :o

ขอบคุณสำหรับ review ครับพี่อั๋น อิ_อิ

555 พี่แค่ชาวบ้านธรรมดา

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D

8)

เหมาะสำหรับสร้างกองทัพ ได้ปืนใหญ่ติดล้อไว้ใส่เรือเพิ่มด้วย

แต่ผีมาจากไหน เกือบเชื่อว่าแถมผีมาด้วย

อิอิ พี่เสือเด็กผี ก็ถนัดหลอกคนเหมือนผีแหละครับ

ฟิกทหารสีฟ้าสวยดีครับ

จัดกี่กล่องดีครับ อิอิ

เพราะรีวิวนี้เลย ทำให้รู้ว่าหมวก(ผ้า)โพกหัวโจรสลัด
เป็นพาร์ทใหม่ ดูจากข้างหน้าแทบไม่รู้เลยครับ  :)

แหม่ ช่างสังเกต

ซื้อ 70411 มาต่อให้เข้ากันด้วยพี่... ;D
ต้องทำตามที่เลโก้เค้าแนะนำนะ อิอิ... :P

อืม อืม ก็ได้ ก็เค้าแนะนำหนิเนาะ

ชอบโจรกับธงสกรีนม้วกก ถ้าซื้อนี่รับรอง เรียกพวกแน่นอน
สงสัยโจรสลัดจะเรียกพวกนะครับ อิอิ

จริงอ่ะ ต้องลองพิสูจน์ดูนะ

นี่มันสงครามพี่น้องป่ะครับ  หน้าตาออกมาพิมพ์เดียวกันเล้ย  ต่างแต่หนวดหรอมแหรม   :-[

ไม่สงสัยเลยที่สุดท้ายมานั่งล้อมวงกินปลาย่าง  ::)

อิอิ มวยล้มต้มคนดู

ถ้าไม่มี scooby เข้ามาแทรก คงจะเก็บชุดนี้เหมือนกันค่ะ 
ชุดนี้เล็กๆน่ารักดีนะ  (แต่ราคาไม่น่ารัก ตามที่พี่อั๋นว่า อิอิ) :P

ปล.ของหลอกล่อที่เป็นเกาะหัวกะโหลก ชุดนี้แหละที่อยากได้ อาจจะซื๊อแยกค่ะ ถ้ามีงบ :P :P

ชุดเดียวพี่ปลาเอามาทำบ้านโจรไม่พอนะครับ ต้องยกธีม

ชุดเล็กๆน่าโดนมากๆ แต่มันเล็กกระทัดรัดดีเหมือนไว้สะสมเป็นกองทัพยังไงไม่รู้

แหม่ ทุกธีมมันก็ต้องมีชุด battle pack  แต่ชุดนี้ไม่ไหวมั้ง ฟิกสองตัวเอง

• Taramizu
โชว์กันเบา #3 - LEGO 71008: LEGO Collectable Minifigures Series 13 P.3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:00:23 PM »
โชว์กันเบา #3 - LEGO 71008: LEGO Collectable Minifigures Series 13

รหัสชุด: LEGO 71008
ชื่อชุด:  LEGO Collectable Minifigures Series 13
ชื่อแบบบ้านบ้าน: มินิฟิก ซีรี่ยส์ 13
ธีม/ปี: Collectable Minifigures 2015
ธีมย่อย: -
จำนวนชิ้น: 115
มินิฟิก: 16

โชว์เบาๆ กับวันเบาๆ วันศุกร์เงินเดือนออก หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขในการรับชม

มินิฟิกซีรี่ยส์นี้ โดยรวมทำมาได้โอเค แต่ละตัวมีจุดเด่นแลวความน่าสนใจต่างๆ กันไป เหมาะ

สำหรับไปประกอบฉากของคนเล่นแต่ละธีม สำหรับคนสะสม ก็คงเก็บครบ 16 ตัวกันต่อไป

พัฒนาการของพาร์ทนั้นช่วงหลังๆ เน้นหนักไปที่ชิ้นทรงผม ซึ่งมักจะเป็นอุปกรณ์สวมหัวที่รวมกับ

ผมเข้าไปด้วยเลย สมัยก่อนหมวกก็หมวก ผมก็ผม ครอบไปเฉยๆ  และอีกอย่างคือการเริ่มใส่

ลาย/รายละเอียดที่ด้านข้างส่วนขาและแขนมากขึ้น ผ้าคลุมเริ่มตัดมาหลายแบบมากขึ้น

แต่สิ่งที่สวนทางคือคุณภาพของตัวฟิก ทั้งส่วนขาที่หลวม และพาร์ทสวมหัวหลายๆ ชิ้นก็ใส่แล้ว

หลวม ทำให้คะแนนความคุ้มค่าลดลงไปเยอะ ทั้งที่รายละเอียดทำได้ดีขึ้น แถมราคาก็แพงขึ้น

เรียงลำดับกันไปตามหมายเลขประจำตัวในใบต่อนะครับ

#1 Classic King - พระราชาสีแสบ
ก่อนใส่มงกุฏลงไป นึกว่านักมวยปล้ำหรือซุปเปอร์ฮีโร่ ชุดพี่แก สีเด้งมาก

ผ้าคลุม 2 ชั้น

#2 Sheriff - นายอำเภอ

นอกจากหนวดที่โดดเด่น ยังมีซองปืนให้ด้วย

#3 Unicorn Girl - สาวยูนิคอร์น

แผงคอและมีหางม่วงด้วย

#4 Snake Charmer - หมองู

งูเป็นยาง มิใช่พลาสติก

#5 Goblin - ก็อบลิน
ตัวนี้พอเอาไปทำลิ่วล้อในกองทัพได้

ด้านหลังนิดหน่อย หมวกกับผมชิ้นเดียวกัน

#6 Paleontologist - สาวฟอสซิล

เช่นกัน หมวกผมผสมกลมกลืน

#7 Alien Trooper - พลทหารเอเลี่ยน

หัวเป็นยาง ปืนน่าจะแบบใหม่(รึเปล่า?)

#8 Egyptian Warrior - นักรบอิยิปต์

เด่นที่โลห่และด้านล่างก็มีลาย

#9 Carpenter - ช่างไม้

ได้ไม้สีอ่อน และก็หมวกซึ่งเปล่งแสงได้ (จริงดิ อย่าเชื่อนะ)

#10 Evil Wizard - พ่อมดมาร

ผ้าคลุมอลังการเช่นกัน

จำนวนชิ้นมากสุดเลยมั้ย

#11 Fencer - นักฟันดาบ

จุดเด่นคงแค่ มือคนละสี ชุดขาว หมวก (ดูไม่มีอะไร แต่ก็แอบเป็นชิ้นหายากนะ)

#12 Samurai - ซามูไร

ก็ไม่ค่อยมีไรมาก เพิ่มตระกูลนักรบหญิง

#13 Disco Diva - สาวดิสโก้

นางทั้งไม่เงียบ แถมลายเพียบนะคะ

#14 Hot Dog Man - บุรุษสุนัขร้อน

ชิ้นส่วนน้อยมาก แต่เด่นสุดในซอง

#15 Lady Cyclops - เลดี้ตาเดียว

เป็นตัวเดียวรึเปล่าหนอ ที่มีสองหน้า ในซีรี่ยส์นี้

#16 Galaxy Trooper - พลทหารพิทักษ์จักรวาล

จริงๆ ปืนไว้ถือก็ได้นะ เอามาใส่เล่นๆ  ด้านหลังแอบมีโลโก้

ถ่ายรูปหมู่นิดนึง

เรทติ้งขำๆ
ความคุ้มค่า: 7.5 -- ขึ้นราคา คุณภาพไม่พัฒนากลับมาเหมือนเดิม

ความสวยงาม: 8.5 -- มีตัวเด่นๆ หลายตัว แต่ตัวธรรมดาแบบซ้ำๆ ก็เยอะไปหน่อย

ความเพลิดเพลิน: 7.5 -- ก็ต่อฟิกน่ะ ไม่ค่อยเพลินไร

คะแนนเฉลี่ย: 7.83 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นเพียงแนวทางส่วนตัว อิงจากสิ่งที่สำคัญต่อการ

ตัดสินใจเลือกซื้อเลโก้ของผมเอง อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 04:56:50 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: โชว์กันเบา #3 - LEGO 71008: LEGO Collectable Minifigures Series 13 P.3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:20:15 PM »
2 ตัวหลังสุดในรูปหมู่ เป็นตัวแรร์ใช่ป่าวครับ อิอิอิ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: โชว์กันเบา #3 - LEGO 71008: LEGO Collectable Minifigures Series 13 P.3
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:28:14 PM »
จัดเต็ม โชว์แบบนี้ไม่เบานะครับ แรงส์เลยครับ :-*

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:46:22 PM »
ชอบพระราชา กับสุนัขร้อนซอสเลอะ ถึงแม้ว่าจะซอสเลอะไปนิด แต่ก็ยังชอบอยู่ :)

ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้ชมกันครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:19:00 PM »
พี่อั๋นมีครบแล้วด้วย  :o
เร็วมากเลยค่ะ สมกับเป็นประมุขสำนักขำขำ  :D
ปล. Series นี้ ปลาเก็บ 6 ตัวพอ ไปตามงบ   :-[

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:59:05 PM »
กอบลินไม่มีผมซะหน่อย มีแต่หูกับหมวก  ::)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:20:40 PM »
ขอบคุณที่รีวิวครับ :)
ผมคงจัดcarpenter

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:10:43 PM »
ตัวสวยๆหลายตัวเลยครับพี่อั๋น ขอบคุณสำหรับ review ขอรับ อิอิ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:12:16 PM »
มีรีวิวได้ง่ายต่อการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:48:10 PM »
ตัวสวยๆเพียบเลย

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:57:39 PM »
หูยยยยย.. เห็นม่ะ ชุดไหน ๆ พี่อั๋นก็มีหมด ขนาดซีรี่ย์ 13 ยังมีก่อนชาวบ้านธรรมดา ๆ  ตั้งหลายคนเลย สมกับเป็นมารโจ๋ทองคำขนานแท้และดั้งเดิม   ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  เห็นแบบนี้นอกจากจะต้องมีครบเซ็ทตามระเบียบการแล้ว ยังอยากได้พวกนี้เพิ่มอีก
- Classic King สักตัว เอาไว้ใน 60800
- Egyptian Warrior อันนี้แม่เสือรีเควส ขอร้อง
- Carpenter เอาไว้เป็นคนงานสร้าง 60800 ให้เสร็จ   :P

ส่วนชาวสำนักสีม่วงบางคนคงอยากได้ยูนิคอร์นสีม่วง
ชาวสำนักขำ ๆ บางคน ที่ชอบเก็บตัวที่ไม่มีใครเอา คงเล็ง Alien Trooper กับ Galaxy Trooper    :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:26:51 PM »
อยากได้ แค่ คิง กับ ซามูไร (แบบถูกๆเท่านั้น) อิอิ  :P

ออฟไลน์ Pigochi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:41:35 PM »
ฤดูกาลไล่ล่ากำลังจะเกิดขึ้นอีกแล้วสินะครับ เดือนนี้  8)

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:16:08 AM »
พี่อั๋นนี่มาอย่างรวดเร็วจริงๆครับ

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:29:11 PM »
ปริ้นท์ลายซองปืนของท่านนายอำเภอเก๋ดีครับ  ;D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 03:04:24 PM »
Evil wizard นี่ลูกสมุนมารโจ๋แน่นอน  ::)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• Taramizu
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 07:52:37 AM »
พึ่งเห็นว่าลืมตอบ 555

2 ตัวหลังสุดในรูปหมู่ เป็นตัวแรร์ใช่ป่าวครับ อิอิอิ  :P

อิอิ เป็นอาคันตุกะไม่ได้รับเชิญครับ

จัดเต็ม โชว์แบบนี้ไม่เบานะครับ แรงส์เลยครับ :-*

แหม่ ใครๆ ก็มีกัน

ชอบพระราชา กับสุนัขร้อนซอสเลอะ ถึงแม้ว่าจะซอสเลอะไปนิด แต่ก็ยังชอบอยู่ :)

ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้ชมกันครับ

พี่ขยันตั้งแก๊งค์ราชันได้กี่หน่วยแล้วครับ  ::)

พี่อั๋นมีครบแล้วด้วย  :o
เร็วมากเลยค่ะ สมกับเป็นประมุขสำนักขำขำ  :D
ปล. Series นี้ ปลาเก็บ 6 ตัวพอ ไปตามงบ   :-[

:o :o :o พี่ปลาเก็บแบบละ 6 ตัว  :o :o :o

ขอบคุณที่รีวิวครับ :)
ผมคงจัดcarpenter

จัดไปได้กี่ตัวแล้วครับ

ตัวสวยๆหลายตัวเลยครับพี่อั๋น ขอบคุณสำหรับ review ขอรับ อิอิ  :-[ :-[ :-[
มีรีวิวได้ง่ายต่อการตัดสินใจครับ

อิอิ โกยตัวไหนกับมาบ้างครับ

หูยยยยย.. เห็นม่ะ ชุดไหน ๆ พี่อั๋นก็มีหมด ขนาดซีรี่ย์ 13 ยังมีก่อนชาวบ้านธรรมดา ๆ  ตั้งหลายคนเลย สมกับเป็นมารโจ๋ทองคำขนานแท้และดั้งเดิม   ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  เห็นแบบนี้นอกจากจะต้องมีครบเซ็ทตามระเบียบการแล้ว ยังอยากได้พวกนี้เพิ่มอีก
- Classic King สักตัว เอาไว้ใน 60800
- Egyptian Warrior อันนี้แม่เสือรีเควส ขอร้อง
- Carpenter เอาไว้เป็นคนงานสร้าง 60800 ให้เสร็จ   :P

ส่วนชาวสำนักสีม่วงบางคนคงอยากได้ยูนิคอร์นสีม่วง
ชาวสำนักขำ ๆ บางคน ที่ชอบเก็บตัวที่ไม่มีใครเอา คงเล็ง Alien Trooper กับ Galaxy Trooper    :P

ผมแค่บังเอิญได้มาเร็ว แต่พี่เสือก็มีครบเหมือนกันนิ หุหุ

อยากได้ แค่ คิง กับ ซามูไร (แบบถูกๆเท่านั้น) อิอิ  :P

รอวันเด็กนะ เผื่อมี 1 แถม 1 อิอิ

พี่อั๋นนี่มาอย่างรวดเร็วจริงๆครับ

555 ช้าบ้างเร้วบ้าง สลับกันไป

ปริ้นท์ลายซองปืนของท่านนายอำเภอเก๋ดีครับ  ;D

เอาไป moc แนวๆ คาวบอยได้เลยครับ

Evil wizard นี่ลูกสมุนมารโจ๋แน่นอน  ::)

เด็กๆ พี่เสือชัดๆ