Themes > LEGO Train Tech

[Review] LEGO 6497: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]

<< < (4/4)

mik:
ชอบกล่องสมัยก่อนจังครับ  :)

vyJo:

--- อ้างจาก: SkyKnight™ ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 09:59:25 PM ---พี่อั๋นนี้มีของเก่า classic มาให้ชมแบบแอบแปลกใจตลอดเลย แถมดูสภาพยังใหม่มากๆ
ชอบ package แบบกล่องเก่าๆดูแน่นหนาแล้วก็ ขนส่งดูปลอดภัย  ;)

ปล.รีวิวนี้น่าจะอยู่ใน adventure รึเปล่า หวา  ::)

--- End quote ---

มีนิดเดียวครับ นี่เพื่อกิจกรรมของเว็บเรา จึงยอมลงมีดกรีดกล่องครับ อิอิ

ปล. ประมาณนั้นแหละ แต่เห็นห้องรถไฟเงียบเหงาเหลือเกิน เลยขอโมเมนิดนึง

--- อ้างจาก: jeaba ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 10:07:51 PM --- :) เป็นชุดในฝันชุดหนึ่งตอนนั้น ทำให้เกิดแรงบันดาลใจในการมอคแบบว่าอะไรๆจากชุดไหนๆก็นำมารวมกันได้... :)

ชุดนี้จริงๆ แนวพี่เจี๊ยบเลยเนอะ

--- อ้างจาก: Calla22 ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 10:20:33 PM ---โห!!!!!!! พี่อั๋นแล้ว the gang สำนักขำๆมีแต่ของหายาก!!!!! น่าอิจฉาๆ (ตอนชุดนี้ออกมาผมอายุ10กว่าขวบเองมั้งเนี่ย!!!!!)

ปล. กล่องสมัยก่อนสวยมากๆเลยครับพี่ >_<

ชุด Classic พี่มีนิดเดียว ไม่ได้เน้นเลย ชุดนี้ฟลุคมากๆ

--- อ้างจาก: Modsystem ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 10:33:15 PM ---สมมุติถ้าผมเป็นกรรมการนะ ใครเอาsetเก่าๆมาreviewนี้ ผมจะปรับตกให้หมดทุกคนเลย :P

ตอนเลื่อนดูหน้าโฆษณาตีมเก่า ความดันขึ้นเลย ไม่ไหวนะ :o

แล้วreview ภาพมากๆ นี่จะลบให้หมดเลย อยากได้ ไม่รู้จะไปซื้อไหน อิจฉา ::)

อิอิ นายพลมดไม่ต้องสมมติหรอกครับ พรุ่งนี้ก็ได้เป็นกรรมการแล้ว 555

--- อ้างจาก: Tiggr ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 10:43:20 PM ---โห... มาแล้วรีวิวชุดเก่า ๆ ของคนโบราณ ๆ   :P
เป็นรีวิวที่ละเอียดมาก ภาพที่ 40 ถึงจะได้ฤกษ์แกะถุงมาต่อ   ;D  ;D

เห็นแล้วก็อยากได้ดาบโครม กับยางล้อรถไฟอ่ะ อยากได้ดดดด...

ใครกันแน่ที่ละเอียด อุตส่าห์มาไล่นับ  จำไม่ได้ละพี่เสือเที่ยวนับรูปกระทู้ของผมและสมาชิกอื่นๆ มากี่รอบแระ  :P

พี่เสืออยากได้ก็ขออนุมัติดิครับ อิอิ

--- อ้างจาก: kayan ที่ 13 มิถุนายน 2015 / 10:54:27 PM ---รูปภาพเยอะ ถูกใจมากครับ :)

ได้เห็นรีวิวของในอดีต รู้สึกตื่นเต้น เป็นเพราะสมัยนั้นยังแค่มองผ่านๆ ;D

ขอบคุณครับ สมัยนี่พี่ขยันมองแล้วสอยทันทีแล้ว อิอิ

--- อ้างจาก: colour12 ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 07:42:33 AM ---เป็นรีวิวที่ยาวมากๆค่ะ  อ่านตั้งนาน ละเอียดด้วยนะเนี่ย  ;)
ไม่เคยรู้จักชุดนี้เลย เนี่ยเพิ่งจะเห็นก็วันนี้เองค่ะ  :P
ชอบชุดเก่าๆจัง  ทุกอย่างดูละเอียดไปหมด ขนาดกล่องยังทำให้เป็นที่โกยพาร์ทได้เลย  ชอบมากเลยค่ะ  ;D

ปล. ถึงจะละเอียดก็ตาม แต่เอาแคตตาล็อกชุดอื่นมาปน  ทำให้คนอ่านสับสน ไม่รู้ว่ารีวิวชุดไหนกันแน่ ต้องตัดคะแนนเยอะๆ พี่อั๋นเนี่ย ไม่ไหวเลย  :-X

ก่อนหน้าวันนั้นในอีเบย์ ผมก็ไม่เคยเห็นชุดนี้มาก่อนเหมือนกันครับ  8)

อิอิ ก็แคตตาล็อกมันอยู่ในกล่องนิ ถ้าไม่หยิบมาใส่รีวิว  พี่เสือก็จะหาว่ารีวิวไม่ครบถ้วนอีก

เกิดมาเป็นชาวขำขำนี่ใช้ชีวิตลำบากมว๊ากกก

--- อ้างจาก: Touching Xdark ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 09:22:58 AM ---ชอบการแพ็คฟิกของlegoสมัยก่อนจังครับ ;)

แจ่มเนอะ สมัยนี้คงถือว่าขายได้สบายๆ ไม่ต้องลงทุนก็ได้

--- อ้างจาก: sKKK ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 09:28:53 AM ---เพิ่งรู้ว่า Lego มีtheme แปลกๆแบบนี้ด้วย ดีไซน์ได้แปลกแต่ลงตัวดี
ชอบส่วนกลไกในรถ ที่พอรถขยับก็ไปดันส่วนอื่นๆให้หมุนจัง  ;D
ขอบคุณที่อุตส่าห์ขุดชุด rare จากใต้เตียงมารีวิวให้ชมครับ  :D

ปล. มีเอาแคตาล๊อกชุดเก่าๆมายั่วกิเลสคนอื่นด้วย แบบนี้ต้องหักคะแนน   :P

ธีมเมื่อก่อน ไม่เคยเห็นเยอะแยะเลย  หมอเอ่ยลองพลิกอภิมหาคู่มือเสียทรัพย์เล่มนั้นดูดิ อิอิ ผมนี่ไม่กล้าเปิดเลย

ชุดเก่าๆ น่าจะมีกลไลแบบนี้เยอะนะ ต้องรอชมคนเก็บชุดขลังๆ แบบนี้ไว้มารีวิวอีก

ปล. แคตตาล็อกมันต้องโชว์ ไม่งั้นไม่ครบ (ยั่วได้แค่คนอื่น ยั่วหมอเอ่ยไม่ได้ เพราะมีหมดแล้วอ่ะดิ)

tuktik:
 :o ไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็น ตปท พูดถึงว่ามีรถไฟผีออกมาก่อน ชุดล่าสุดใน monster fighters นะ ไม่นึกว่าจะมีอยู่ในเมืองไทยด้วย

สมัยนั้น ในกล่องจะมีของมาให้มากมาย มี catalog มาให้ดูยั่วน้ำลายเล่นๆ สงสัยเลิกทำไปเพราะว่าทำให้เด็กๆไปสร้างความรำคาญให้พ่อแม่ บอกให้ซื้อนู่นซื้อนี่

กลายเป็นว่าว่าธีมสมัยนั้น ก็วนกลับมาสร้างใหม่แล้ว ในรูปแบบที่คล้ายกันในช่วงนี้พอดี ......

ขอคารวะ สามจอก !!

vyJo:

--- อ้างจาก: pumpkin ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 12:39:24 PM ---ตัดแต้มพี่อั๋นโทษฐานขุดของเก่ามารีวิวทำให้เกิดกิเลสครับ  ; :P :P :P

อิอิ คนขุดของเก่ากว่าพี่ก็มีนะ

--- อ้างจาก: goong ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 01:40:30 PM ---ภาพประกอบเยอะดีครับ ยอดเยี่ยม  :) :) :)
รีวิวชุดเก่าแบบนี้ แสดงว่าเจ้าของก็ต้องเก่าด้วย

ปล. เห็นด้วยกับหลายคนก่อนหน้า เรื่องหักคะแนนพี่อั๋น  ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ เรื่องตัดคะแนนผมไม่กลัวหรอก อิอิ  :P

--- อ้างจาก: Pol ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 01:51:46 PM ---หุหุ พี่อั๋นใจถึงมากอะพี่ กล้าฉีกซองมารีวิวกันเลยทีเดียว
นับถือใจจริงๆ เลยครับพี่... ;D

ถือโอกาสอ่ะ ถ้าไม่งั้น ก็ไม่มีข้ออ้างให้กล้าลงมีด อิอิ

--- อ้างจาก: LegoKnightz ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 03:27:33 PM --- :o :o :o
พี่อั่น รีวิวชุดหายาก เก่าเท่าอายุเลยนะครับ  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)

แหม่ รู้ได้ไงว่าพี่อายุ 18 แล้ว

--- อ้างจาก: VpV ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 04:52:45 PM ---เทพพี่อั๋นมาที่เอาชุดในตำนานมาเลยทีเดียว  :o
ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดเก่าเก็บให้รุ่นน้องชมกันนะครับ  ;D

ไม่เก่าเท่าไหร่ครับ พึ่งได้มาตอนต้นปีเอง  :P

--- อ้างจาก: mik ที่ 14 มิถุนายน 2015 / 05:09:37 PM ---ชอบกล่องสมัยก่อนจังครับ  :)

นั่นจินะ ดูดีมีราคา

--- อ้างจาก: tuktik ที่ 16 มิถุนายน 2015 / 06:07:58 PM --- :o ไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็น ตปท พูดถึงว่ามีรถไฟผีออกมาก่อน ชุดล่าสุดใน monster fighters นะ ไม่นึกว่าจะมีอยู่ในเมืองไทยด้วย

สมัยนั้น ในกล่องจะมีของมาให้มากมาย มี catalog มาให้ดูยั่วน้ำลายเล่นๆ สงสัยเลิกทำไปเพราะว่าทำให้เด็กๆไปสร้างความรำคาญให้พ่อแม่ บอกให้ซื้อนู่นซื้อนี่

กลายเป็นว่าว่าธีมสมัยนั้น ก็วนกลับมาสร้างใหม่แล้ว ในรูปแบบที่คล้ายกันในช่วงนี้พอดี ......

ขอคารวะ สามจอก !!

ขอบคุณครับ ได้มาแบบบังเอิญจริงๆ  ไม่ได้หาเลย ไม่เคยรู้จักธีมนี้มาก่อนด้วย ท่องอ่าวแล้วเห็น ก็ลองดูว่ามีชุดนี้ด้วยเหรอ แล้วก็ราคาใช้ได้ ไม่โหดเหมือนตามประสาชุดเก่าๆ แบบนี้  เลยมีวาสนาได้มีของแปลกๆ กะเขาบ้าง

HiluxVigo™:
เป็นของเก่าที่คลาสสิคดีจริงๆครับ

แค่รีวิวก็หาดูได้ยากแล้วครับ ขอบคุณที่เอาของดีๆมาให้ชมกันครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version