ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]CITIZEN BRICK-dragon sword fighter force  (อ่าน 4252 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
[Review]CITIZEN BRICK-dragon sword fighter force
« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 03:50:02 PM »

อย่างที่รู้กันว่าเว็บ citizen brick เป็นเว็บcustom mini figure และpainting part ในแบบคุณภาพสูง และมีราคาที่สูงเช่นเดียวกัน ทางเว็บเองสามารถรับ private older ได้ครับ ผมเองก็แอบๆส่องเขามานานแล้วก็ไม่ได้มีอะไรโดนใจจนกระทั่งมีโปรโมชั่น ซื้อ 12ตัวแถม1 ก็น่าสนดีราคกา็ลดลงด้วย

ผมคิดว่ามันเป็น character จาก game of thrones นะครับ หลายๆคนคงจะดูกันแน่นอน โดยยังไมไ่ด้ลิขสิทธิ์อย่างทางการเลยใช่ชื่ออื่นไปก่อน ก็ได้ลองซื้อมารีวิวให้ชาวtbc ดูคุณภาพ

ใบเสร็จในการสั่งซื้อจากทางเว็บ ไม่คิดทำแถมอะไรมาให้กันมั้งเลย  :-\ :-\

ก็นั่งแะอยู่กัพนึง กลัวกล่องเสีย กล่องก็สวยดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2015 / 03:56:38 PM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [Review]CITIZEN BRICK-dragon sword fighter force
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 03:57:49 PM »
งานเนียบมาก ว่าแต่เขาใช้เป็นสติ๊กเกอร์หรือสกรีนลายอะ

• *
Re: [Review]CITIZEN BRICK-dragon sword fighter force
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 04:02:47 PM »
งานเนียบมาก ว่าแต่เขาใช้เป็นสติ๊กเกอร์หรือสกรีนลายอะ
เป็น machine print อะครับพี่ทศ แบบเดียวกับ lego แต่ไม่แน่ใจจะทนเหมือนกันไม ตอนนี้ก็หาตู้พิเศษเก็บพวกนี้ไว้  :D

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 07:33:49 PM »
custom ได้เนียบมากราคาคงแพงน่าดู :-\ รู้สึกว่าจะ custom พวกหัวฟิกด้วย

ออฟไลน์ Jeremy.B

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 08:17:58 PM »
สวยดีคับ แต่ราคาแพงมาก 55

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 09:05:26 PM »
โห!!!!!! สวยมากเลยครับน้องเจอร์รี่!!!! ว่าแต่.....12ตัวนี่....หมดไปเยอะแน่ๆเลยน้องชาย อิอิ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 09:24:57 PM »
อื้อหืองานสวยมากก
ว่าแต่ในเว็บมีพวกฟิกจากชี้รีย์เรื่องอื่นๆอีกไหมครับ  ;)

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 09:57:39 PM »
ดูจากภาพถือว่างานสวยนะ ไม่รู้ดูใกล้ๆจะสีคมเนี๊ยบไหมครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 10:04:40 PM »
ดูแล้ว สวยใช้ได้เลยครับ :)

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน :D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 10:04:59 PM »
ง่ายๆเลยนะ

พี่ขอ!!!

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 10:27:18 PM »
อื้อหืองานสวยมากก
ว่าแต่ในเว็บมีพวกฟิกจากชี้รีย์เรื่องอื่นๆอีกไหมครับ  ;)
มีครับ เห็นมี breaking bad,walking dead  :D
ง่ายๆเลยนะ

พี่ขอ!!!
ฮึ้ยๆ คนนี้มาจากไหนๆ

เดียวเอาไปให้ดูชม นะพี่ชิ้ว 55
ดูจากภาพถือว่างานสวยนะ ไม่รู้ดูใกล้ๆจะสีคมเนี๊ยบไหมครับ
คมอยู่นะครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจ ผมถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง แฮะๆ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2015 / 10:30:03 PM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2015 / 10:40:35 PM »
อืมมมมมม ดูดีจริงๆ ราคาก็แรงมาก ค่าส่งเท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2015 / 12:50:03 AM »
คมอยู่นะครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจ ผมถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง แฮะๆ :-[

ไม่น่าแกะออกมานะ เล่นๆก็ระวังหน่อยล่ะกัน จะบาดนิ้วเอา

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2015 / 01:33:58 AM »

ไม่น่าแกะออกมานะ เล่นๆก็ระวังหน่อยล่ะกัน จะบาดนิ้วเอา
เอ้ พี่เอกมามามุขแบบนี้ผมก็ไม่ไหวนะ  :-\ :-\ หุหุ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2015 / 09:11:48 PM »
ตาร้อนเลยนะเนี่ยยยยยยยยย
ชอบมากเลยค่ะ  สวยทุกตัวเลย   :-[

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 05:57:33 AM »
งานสวยเนี้ยบ ตั้งแต่ฟิกยันกล่องเลยครับ
ว่าแต่ฟิกที่แถมมา คือผู้เขียนเรื่องนี้ใช่ไหมครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 09:28:20 AM »
งานสวยเนี้ยบ ตั้งแต่ฟิกยันกล่องเลยครับ
ว่าแต่ฟิกที่แถมมา คือผู้เขียนเรื่องนี้ใช่ไหมครับ  :)
น่าจะใช่นะครับ  ::) แต่ไม่รู้จักชื่อ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 09:41:28 PM »
แล้วหมาสีขาว นั้นเค้าทำยังไง ลงสีทับเลยเหรอ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2015 / 02:13:19 AM »
แล้วหมาสีขาว นั้นเค้าทำยังไง ลงสีทับเลยเหรอ
อ้ออันนั้นผมทำเองครับ  :-[ :-[ พ่นทับปิดตา แล้วเคลือบเคลีย