Themes > LEGO Action Figures

[REVIEW] BIONICLE 70768 Gali

(1/2) > >>

King Roster:
Theme Bionicle
Pice 87 ชิ้น
Price 700 บาท
Year 2015

รูปหน้ากล่องครับ ;) ;)

ข้างหลังกล่องมีโชว์ลูกเล่น กับการ์ตูนนิดหน่อยครับ

เนื่องด้วยผมไม่ได้ถ่ายรูปตอนชิ้นส่วนอยู่ในถุง ดังนั้นขอข้ามมาตอนต่อเสร็จแล้วเลยละกันครับ :-[

หน้ากากที่มาให้ในชุดบวกกับแมงมุมกระดูกอีกตัวครับ :)

สำหรับลูกเล่นในชุดนี้อย่างแรกเลยกับลูกเล่นดีดหน้ากากออกมาได้ครับ :)

ลูกเล่นอีกอย่างนึงคือหมุนข้างหลังแล้วยกแขนได้คล้ายๆ Bionicle รุ่นเก่าๆ ครับ ;) ;)

จับมาเทียบกับ Mata Nui เล็กน้อยครับ มีความรู้สึกว่า Gali จะตัวเตี้ยกว่านิดนึง

ขอจบการ review ไว้แต่เพียงเท่านี้ละกันครับ :) :) :)

Tanguy:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับเห็นเเล้วอยากได้ขึ้นมาเลย ;)

Zarbee:
กล้องอาจจะสเปกต่ำไปนิดครับ ถ่ายในสภาพแสงน้อยไม่ดี ภาพเบลอ ทำให้ความสวยงามของแบบด้อยลงไป

ถ้าไงใช้แสงธรรมชาติช่วยดีกว่า ตอนเช้า-กลางวัน ช่วงก่อนบ่ายสอง วางไว้ใกล้หน้าต่าง หรือถ่ายนอกอาคาร จะได้แสงแดดช่วยเยอะ

หรือไม่ก็ใช้ไฟวัตต์สัก 18-20 ส่อง มีรีเฟ็กซ สะท้องแสงให้นุ่มนวล

อื่นๆก็ควรระวังก็เรื่องของเงาที่ตกลงบนตัวแบบ

สำหรับชุดไบโอนิเคิ่ล2015 นี่...ผมก็เล็งๆอยู่ แต่..ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ เทียบกับรุ่นก่อนๆที่ผมดันมาชอบก็ตอนไม่มีขายในไทยซ่ะแล้ว..  :'(

legoake:
แมงมุม สยองดี  :-*

VpV:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ King Roster

Bionicle 2015 นี่สวยทุกตัวจริงๆครับ  ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version