Main Forums > ของเล่นอื่นๆ

[เฉินเจินโชว์]SY ท่านพ่อตา-BuckCap-Batman SDCC &Decool iron Man Mark 38 igor!!!

(1/10) > >>

VpV:
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
เฉินเจินโชว์
Decool Daredevil Set  ปะทะ Sy iron Lantern Set จัดไม่จัดวัดกันเลย!!!

Decool  Daredevil Set 

1.DareDevil พระเอกของSet เลยครับ ลายคมเฉียบ โชคดีไม่เบี้ยว เนื้อพลาสติกพอใช้ได้ตามสไตล์Decool

2.Electro ที่เป็นPoly bag จากAmazing Spider Manภาค 2 ทำออกมาพอได้เลยครับ  ;)

ซึ่งElectro แบบซอง ก็พึ่งโดนพ่อค้าหน้าเลือดฝาด อัพราคาซะเวอร์ไป ได้ฟิกจีนตัวนี้ช่วยชดเชยได้ระดับ1ครับ  ;)

3.The Collector ตัวละครจากThe Guardian of the Galaxy บทยังไม่เด่นมากเท่าไรครับ แต่ในอนาคตคงมีบทเยอะขึ้นพอสมควร  ;)
ลายสกรีนโอเค ของผมโชคร้ายหน่อยหน้านิ่งๆ สกรีนตรงปากไม่ค่อยโอครับ นอกนั้นโอเค ส่วนหน้าโกรธแจ่มใช่ได้เลยครับ  :D

ซึ่งThe Collector จาก San Diego Comics Con  2014 ที่ผ่านมา ราคาพุ่งไปแล้ว

4.Plastic Man ตัวนี้เด่นตรงที่มี2หน้าครับ เป็นหน้าของตัวCustom นั่นเองครับ โดยรวมโอเคครับ ใครยังไม่มีแถมงบน้อยก็ซื้อแทนกันได้ครับผม 8)

5.Green Lantern สีผมต่างกับหน้ากากใหญ่ไป สีเขียวคนละโทนครับ ไม่คล้ายมากแบบนี้ไม่ค่อยอันตรายเวลาซื้อขายตัวจริงเท่าไรครับ  ;)

6.Bane ตัวคลาสสิก ทำได้ดีพอสมควรทั้งหน้าทั้งหลังครับ ตัวนี้มาจากปี2007 ชุด7787 The Bat-Tank: The Riddler and Bane's Hideoutนั่นเอง

DECOOL ถือเป็น1ใน2 ยี่ห้อจากจีนที่ทำเนื้อพลาสติกได้โอเคมากครับ แต่DECOOL สกรีนยังเละอยู่บ้างครับ ;)

Sy iron Lantern Set

1.WarMachine Mark 1 จากiron Man ภาค 2

ตัวทางSY ตามไปเก็บCustom ที่มีคนออกแบบไว้มาทำได้อย่างยอดเยี่ยม
วิวัฒนาการ ของWarMachine ก็คือMark2 >>> WarMachine Mark1 >>>WarMachine Mark2 >>>iron Patriot
ซึ่ง WarMachine Mark2 คือฟิกในชุด76006 เป็นต้นแบบของiron Patriotในหนัง ซึ่งปรากฎในหนังสือการ์ตูน Marvel's Iron Man 3 Prelude

2.Mark 20 Python ฟิกนี้เป็นไปตามที่ฝรั่งตามCustom ไว้ครับ ตัวจริงรู้สึกจะเป็นสีเงินๆเงาๆครับ

3.Mark 22 Hot Rod อีกmarkที่ผมชอบ เพราะมีลายเท่ ร้อนแรงดีครับ

4.Mark 25 Striker สกรีนแจ่ม จริงๆครับ  :-*

หาพาร์ทมาต่อตรงมือครับเพิ่มครับ ;)

เหมือนบ้างไหมครับเนี้ย  ;)

5.Mark36 Peacemaker Markที่ดูมีทรงพลังที่สุด เพราะสีส้มครับ  :-*

อันนี้เก็บรายละเอียดได้เยอะครับ

6.Mark 41 Bones รู้สึกจะออกมาเป็นครั้งที่2 ของSY ดูมีรายละเอียดขึ้นครับผม  ;)

ตัวนี้รายละเอียดยิบย่อยเพียบเลยได้แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

7.Mark 5.1 ฟิกตัวนี้ ทางทีมงานผู้ผลิตตั้งใจจะให้เป็นMark 9 แต่SY ลืมอ่าน ว่าเจ้าของผลงาน ตั้งใจจะทำเป็นMark 5 ครับ เสียดายพอสมควร น่าจะออกMark 3 มาแทนครับ :-[ (ลองค้นหาLego ironman mark 9 ดูครับ จะเข้าใจเจตนารมณ์ของSY   :D )

8.iron Lantern พระเอกของเซทนี้ครับ สกรีนได้เท่มากครับ  ;)

ซึ่งiron Lantern เป็นฮีโร่ของAmalgam Comics ซึ่งเป็นการร่วมมือของDC ComicsและMarvel Comicsในอดีตครับ โดยหยุดออกการ์ตูนหัวของตัวเองแล้ว หันมาร่วมมือกัน ออกฮีโร่พันธ์ผสมของทั้ง2 จักรวาล ครับ

ส่วนตัวตามเก็บฟิกจีน เฉพาะที่เลโก้ ไม่ทำออกมาครับ ตัวซ้ำให้หลานเล่นไปครับผม  ;)

ใครที่อยากเก็บฟิกจีนที่เลโก้ไม่ได้ทำออกมาขำๆ หรือทำแบบExclusive ฟิกจีนช่วยท่านได้แน่นอนครับ  ;D

ขอบคุณที่รับชม

สวัสดีครับ  ;D

Touching:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข ;D
แต่รับไม่ได้กับหน้าelectro :-\

Emerald Knight:
พลาสติกแมนทำรองเท้าหายแน่ะ :P

legoake:
เหมือนอ่านใจพี่ออก  >:(
ว่ากำลังเล็ง iron man เพิ่งถามในทู้ไปหยกๆ

ยังไง review  iron man  งานที่ lego ยังไม่ทำตัวอื่นๆหน่อยซิครับว่า ต้องหาที่ค่ายไหน
แต่ wave 3 นี่โดนจัดมายืนใน ห้อง lab กับ mansion แน่ๆ  :P

จัดมาทั้ง 2 ชุดแล้ว เพราะของจริงไม่กล้าใหลูกจับมาบินชนกัน ยังรักษาของไม่เป็น
โดยรวม ตกใจกับ พัฒนาการของจีนมาก เลย ขั้นพอถูไถ จนถึงน่าเก็บ ขำขำ เชียว  ;)

เสียดายสั่งกับ วี ไม่ทัน iron man vs ultron โดนพิษเหมาๆ พี่เลยจัดไปเป็น  set เลย  >:(
ถ้ามีโอกาสคราวหน้า พอจะสามารถเกลี่ยกัน ฟิน ได้ก้อดีนะ ใครเหมาก้อขายส่วนที่เกลี่ยแล้วเหลือ ความคิดส่วนตัวของคนมาไม่ทัน  :-[

VpV:

--- อ้างจาก: Touching Xdark ที่ 17 มีนาคม 2015 / 11:10:14 PM ---ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข ;D
แต่รับไม่ได้กับหน้าelectro :-\

--- End quote ---
ยินดีครับ ;)
หน้าเฮียแก แบบว่าฝ้าขึ้นเต็มเลย  :P

--- อ้างจาก: Emerald Knight ที่ 17 มีนาคม 2015 / 11:24:11 PM ---พลาสติกแมนทำรองเท้าหายแน่ะ :P

--- End quote ---
แอบไว้อยู่ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version