ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75083 : AT-DP  (อ่าน 4848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
[Review] 75083 : AT-DP
« เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 10:09:05 PM »
Set Name: AT-DP (All Terrain Defense Pod)
Set Number: 75083
Pieces: 500
Mini-figures: 4
Price: 49.99 USD
Year of release: 2015

น้องชายลงไปเที่ยว กทม. กระผมเลยได้โอกาสแย่งคอมน้อง มา review เลโก้ star wars : rebels ที่หลงแตกไลน์ซื้อมา นั่นก็คือ set AT-DP นั่นเอง  :P :P :P ชุดนี้แค่เห็นก็หลงรักแล้ว เพราะผมชอบ AT-ST เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ  :D เราไปดู review ชุดสุดเท่นี้กันเลย  8)

เรามาเริ่มแกะกันเลยดีกว่า คริๆๆๆๆๆ

ด้านหลังกล่อง พร้อมลูกเล่นครับ

set นี้มี instruction มาให้แค่เล่มเดียวครับผม :D + stickers อีกนิดนึง :-\

ว้าววววว มีถุงแยกมาให้ตั้ง 4 ถุงแหนะ (ต่อออกมาตัวน่าจะใหญ่น่าดู กิกิ)

มาดู mini figs กันก่อนเลย set นี้ถือว่าให้มาเยอะนะเนี่ย ตั้ง 4 ตัว ได้แก่ Stormtrooper(รุ่นใหม่การ์ตูน หน้าบึ้งกว่าเดิม), Agent Kallus(ตัวนี้มาเพราะสกรีนลายเกราะสีเงิน + หมวกกันน็อคอันสุดเท่!!!) :P, ตัวที่3-4 คือ AT-DP Pilot (หน้าขาวๆ คล้ายๆผีจูออน :-\ เนื่องจากเป็นลูกกระจ๊อก เกราะตรงหน้าอกเลยได้มาแค่สีเทา.... :( :( :()

ถอดหวกออกมา stormy ก็หน้าบูดเหมือนเดิม, Kallus ไว้จอนเหมือนนักเตะจอมเลี้ยงของผีแดงสะด้วย(หมวกแอบสวยอยู่นะ สกรีนสีเงินสะด้วย), ส่วนคนขับ......จูอ่อนเหมือนเดิม.......

รูปนี้เพื่อ Kallus(มี 2 หน้า มีหน้าเคล่งขรึมกับหน้ายิ้มชั่วร้าย!!! :-* :-* :-*)

มีสกรีนลายด้านหลังกันหมดทุกตัวเลย  :-[ :-[ :-[ :-[

เรามาเริ่มต่อกันเลย เสร็จถุงแรกเราก็จะได้ส่วนเชื่อมต่อระหว่างลำตัวกับขามา

ถุงที่ 2 เราจะได้ส่วนของ cockpit ออกมา :P :P :P (ที่นั่งสีสวยดี :-[)

ถุงที่ 3 ก็เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาแล้ว  :) (ลายบริเวณส่วนโดมทรงกลม เป็น สกรีนนะจ๊ะ สวยมากๆ  :-[ :-[ :-[ แต่ลายด้านท้ายเป็น STICKER!!!! :-\ :-\ :-\)

ถุงที่ 4 เราจะได้ส่วนขา(ไก่)ออกมาทั้ง 2 ข้าง  :-*

ประกอบร่างเป็นอันเสร็จสิ้น อิอิ (เท่ป่ะล่ะ หุหุ)

หน้า

หลัง

ด้านข้าง (บริเวณขาทำออกมาดูดีมากๆ เมื่อมองจากด้านข้าง  :-[)

บน (ลายที่เห็นจากด้านบนเป็น sticker นะครับทั้ง 2 ลาย....)

ล่าง

ต่อมาเป็นส่วนของลูกเล่น ปืนใหญ่ด้านหน้าหมุนได้เกือบ 360 องศา

ขาทั้ง 2 ข้างสามารถขยับได้(ขยับได้แต่ไปทางด้สนหลัง.......ก้าวขากันไม่ไปเลยทีเดียว :-\ :-\ :-\ แถมขยับได้แค่นิดเดียว จะดัดขาทำให้ก้มตัวลงมาก็ไม่ได้)

ลูกเล่นต่อมาคือ spring-loaded shooting missile (สังเกตบริเวณสีแดงๆทั้ง 2 ฝั่ง)

AT-DP สามารถขยับหัวไปซ้าย-ขวาได้ แต่เมื่อขยับไปทางขวาสุดหรือซ้ายสุด missile ก็จะถูกยิงออกมาโดยอัตโนมัติ  :P :P :P

ลูกเล่นต่อไปคือสามารถเป็นฝาครอบจากด้านบนได้(เหมือน AT-ST)

แฮร่!!!!!

ถ้าเปิดฝายังไม่สะใจ เราก็สามารถเปิดทั้งหัวออกมาได้เลย(เพื่อให้สามารถใส่ฟิกคนขับเข้าไปได้ทั้ง 2 ตัว)

ห้องบังคับสวยจัง  :-[ :-[ :-[

แอบเปิดให้ดูด้านข้างสะเลย(อันนี้ต้องถอดชิ้นส่วนออกมานะครับ ไม่ใช่ลูกเล่นของ set นี้ อิอิ)

ตอนมีคนขับ  :P

รูปรวมแก๊งค์

ก่อนจะสรุป ผมรู้สึกว่า 2 ตัวนี้มันดูคล้ายๆกันอย่างไงก็มิรู้ (หมวกทางด้านขวาเอามาจาก set 75048 The Phantom)

ความสวยงาม ผมให้ 10 คะแนนเต็มเลย มันเท่มากๆ ต้องเห็นตัวจริงอ่ะครับ ผมไปแอบสัมผัสของน้องทัชมาก หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาผมก็ห้ามใจไม่อยู่จริงๆ 5555555555555555

เทคนิคการต่อ ค่อนข้างโอเคแปลกใหม่ดีนะขอรับ ไม่ได้ต่อง่ายหรือยากจนเกินไป  :P

ลูกเล่นเยอะมากๆ ผมว่าคงถูกใจกันทั้งเด็กโข่งและเด็กจริง 6666666

Rating ให้ไปเลย 10/10 (มันเท่จริงจัง ผมขอบอกกกกกกกกกกกก  :P :P :P)

ถ่ายรูปเล่น ทิ้งท้ายหน่อยนึง หุหุ

สวัสดีปะป๊า  :-[ :-[ :-[ :-[

เทียบขนาดกันหน่อย อิอิ

Agent Kallus

สิงห์ปืนคู่ หุหุ

:P :P :P

อันนี้ไม่ใช่ละ 555555

ขอบคุณที่ทนอ่านทนดู review กันจนจบนะขอรับ หุหุ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [Review] 75083 : AT-DP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 10:31:22 PM »
ขาไก่ AT-DP ตัวใหญ่ ก็ดูน่ารักน่าทาน (ไม่ทานนะ) :)

ชอบรูปตอนก้าวขา เหมือนนกกระยาง มี้บ มี้บ!!! :o

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว :D

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 10:56:43 PM »
รีวิวละเอียดยิบ ภาพประกอบมากมาย ชอบครับ ชอบ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 11:57:05 PM »
อือหือ ใหญ่กว่าที่คิดอะท่านรองเอ ชุดKallusเท่ดี ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ   :-*

รีวิวละเอียดยิบ ภาพประกอบมากมาย ชอบครับ ชอบ
มีศิษย์เอกทำหน้าที่ดีแบบนี้ ปลื้มแทนจริงๆครับพี่กุ้ง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 12:19:40 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ตัวนี้สวยดี เท่อ่ะ พี่ขอตัวนี้ได้ป่ะ อิอิ   :P

แล้วถามท่านแม่หรือยังว่าให้กี่คะแนน   8)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 12:23:09 AM »
ในที่สุดก็รีวิววววววว หลังจากต่อเสร็จมาหลายปี  ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ แพนด้าเอ  ;)
อ้าวววว สรุปขามันขยับได้หรอเนี่ย!!! นึกว่าจะขยับไม่ได้เลย..

รีเบล ขอซื้อแค่ฟิกพอละ ไม่งั้นไม่มีจะกิน เลโก้แพงจริงจัง  :'(

มันไม่ใช่ ของเด็กเล่น ละ ของ ผู้ใหญ่เล่นชัดๆ  ???

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 12:38:30 AM »
ในที่สุดก็ได้ดูรีวิววว ;D
ตัวนี่เหมือนเลโก้เน้นตั้งโชว์ใช่ไหมครับเพราะขาขยับแทบไม่ได้เลย :-[

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 06:23:36 AM »
ชุดนี้ใช่ไหม ที่จะแลกกับวิญญาณ 2 ตัว
ขอบคุณค่ะ  ;D
รีวิวซะสวยเลย  ;)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 11:02:18 AM »
รีวิวละเอียดดี ละเอียดจนไม่ต้องใช้คู่มือเลยทีเดียว

ชอบภาพประกอบแนบท้าย สวยงาม
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มกราคม 2016 / 11:16:10 AM »
AT-DP Pilot หน้าผีจูออน จริงๆ ด้วย ในหนังก็หน้าแบบนี้ปะ... ::)

เป็นยานที่เป็นที่เป็นเอกลักษณ์ของ SW ลำนึงเลยนะเนี่ย เลโก้ทำออกมาได้ดูดีเลยนะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ป.ล. ทำไมใต้เท้าไม่มีสกรีนบ้างอะ อิอิ... :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2016 / 08:16:35 AM »
ชอบไอ้ตัว สี่ขา มากกว่า แต่เก็บแต่ไมโครฟิก ชุดใหญ่ ไม่ไหว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2016 / 09:46:59 AM โดย kan and lego »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 05:11:02 PM »
รู้สึก LEGO ก็ออกพวกตัวสองขา สามขา สี่ขา ของ SW มาไม่น้อยเหมือนกันนะเนี่ย

ดูคล้ายๆ กันไปหมด อิอิ จำไม่ค่อยได้อ่ะ

ขอบคุณที่นำมาชำแหละให้ชมกัน  รอรีวิวตัวใหญ่ 4 ขานะ รู้สึกมันมีแบบมีมอเตอร์เดินได้ด้วยใช่ป่ะ

อ่อ แล้วยานตะกายทรายอ่ะ

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 12:52:34 AM »
อ้าวแล้วไม่เอา AT-STมาเทียบด้วยกันละ อยากเห็น :o