Themes > LEGO Action Figures

[NEWS] BIONICLE 2015 : ภาพเซตเวฟสอง P.2

<< < (2/6) > >>

SkyKnight™:

--- อ้างจาก: oakato ที่ 07 มกราคม 2015 / 10:19:44 PM ---ดูแล้ว เหมือนจะโดนหลายตัวเลยแหะ ><

--- End quote ---
อ้าวไม่ได้เลิกเล่นlego ไปแล้วหรอท่าน หุหุ

Khaofang:
ภาพ Preliminary ของเซตเวฟสองออกมาแล้วนะครับ หวังว่าเซตใหญ่สุดจะถูกใจผู้ติดตามไบโอนิเคิลทุกท่านนะครับ

ซึ่งในเนื้อหาของเวฟสองคือ หลังจากได้ปราบราชาแมงมุมกระดูกลงเรียบร้อยไปแล้ว เหล่าโทอาก็ยังคงอยู่กับการตามล่า หน้ากากแห่งการสร้างสรรค์ของเอคิมู ซึ่งในระหว่างการหา ก็จะเกิดวายร้ายกระดูกแก๊งค์ใหม่อีกกลุ่มนึง คราวนี้ ตัวใหญ่ มาโหด กว่าเดิม แน่นอน !!! ส่วนทางด้านโทอา เหมือนจะมีการปลุกเอคิมูขึ้นมาต่อสู้ชิงหน้ากากตนเองด้วย

มาดูกัน มี 5 เซตด้วยกัน // ดี เซตน้อย เสียตังน้อย อิอิ

70791 Skull Warrior

70792 Skull Slicer

70793 Skull Basher

70794 Skull Scorpion

70795 Mask Maker vs. Skull Grinder

มาแบบวายร้ายกระดูกจริงๆ แค่เห็นโครงสร้างเกราะอะไรๆก็ใช่เลย สีดูแสบๆไปหน่อยนะเอาจริงๆ แต่ในการ์ตูนน่าจะสวยแน่ๆ
สวยเอคิมูหรือมาสก์เม้กเกอร์ ก็น่าจะใช้หน้ากากโพรเท็คเทอร์มาใส่

โดยเซต 70795 จะมีหน้ากากแห่งการสร้างสรรค์ด้วย ฉะนั้น สาวกธีมนี้ที่คิดจะบางชุด ควรเก็ยชุดนี้ไว้ด้วยก็ดีนะครับ อิอิ

Cr. BrickBerries.ru

AWESOME:
ชุด 70795 วายร้ายกระดูกเกราะสวยดี      เจ้านักรบ Tahu หน้ากากใหม่ก็เท่ดี  ดูแล้วคิดถึงพวกนักรบ TOA รุ่นแรกๆ
เนื้อเรื่องแบบเก่าช่วงแรกผมว่าสนุกดี(ตอนนั้นพออ่านการ์ตูนแล้ว แอคชั่นฟิกเกอร์ตัวอื่น  ก็ค่อยๆทยอยตามมา)    แต่เซตเนื้อเรื่องแบบใหม่ก็ดีเหมือนกัน   เพราะแบบเก่ามันคงออกไปไกลแล้ว     :P

pongza:
สีมันดูแปลกๆนะ :P

Lezaki_The_Fatlizard:
เซ็ตของพวกกระดูกมีหน้ากากของโทอาแถมมาด้วยนะครับ(เป็นหน้ากากทองมีสีประจำธาตูผสมอยู่ด้วย)
Skull Warrior แถมหน้ากากโคพาก้า
Skull Slicer แถมหน้ากากลีว่า
Skull Basher แถมหน้ากากโอนัวร์
Skull Scorpion แถมหน้ากากโพฮาตู
แต่ไม่มีหน้ากากกาลี่กับทาฮูแฮะ(เซ็งเบย :( )

ปล.เห็นพวกตัวร้ายแล้วนึกถึงผีเฝ้าดันเจี้ยนในสกายริมเลยแฮะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version