ผู้เขียน หัวข้อ: น้องฟรังค์ กับ เลโก้อาถรรพ์ -= Franc and the Philosopher's Lego =-  (อ่าน 12791 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: น้องฟรังค์ กับ เลโก้อาถรรพ์ -= Franc and the Philosopher's Lego =-
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 เมษายน 2015 / 11:32:12 PM »
น้องฟรังค์น่ารักมาก เลโก้ของพ่อน้องฟรังค์ก็เยอะมาก  :o :o :o

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: น้องฟรังค์ โชว์ของค้าาาาาาาา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 08:47:54 AM »
ปล.ตอนนี้นูบก็ลดละเลิกไปหลายธีมแล้วครับ

ลดละเลิกธีมใหม่ แต่ซื้อธีมเดิมให้เยอะขึ้น
สุดท้ายมันก็เท่าเดิมนั่นแหละ อิอิ... :P

ป.ล. ยังไงพี่เสือก็ร้ายที่สุดอยู่ดี
       น้องฟรังค์น่ารักมากครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: น้องฟรังค์ กับ เลโก้อาถรรพ์ -= Franc and the Philosopher's Lego =-
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 04:27:03 PM »
น้องฟรังน่ารักมากครับ  :D ;D :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 05:29:50 PM »
น้องฟรังน่ารักมากครับ พี่เสือนี้ยังไงก็ร้ายอยู่ดีนั้นแล  8)

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 10:42:46 PM »
น้องฟรังค์น่ารักจัง แก้มน่าหยิกจริงๆ 

เพิ่งเข้าใจว่า King Castle สีน้ำเงินนี่เป็นได้แค่กำแพงเมืองถึงจะเหมาะสม เหอะๆ

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
Re: น้องฟรังค์ โชว์ของค้าาาาาาาา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 เมษายน 2015 / 09:13:38 PM »
อิจฉาน้องฟรัง ได้สืบทอดโกดังเลโก้จากคุณหมอนูป ถ้าจะต่อให้หมดคงต้องใช้กำลัง พล มากมาย

ปล.น้องฟรังน่ารักมากครับ ผมอยากมีลูกสาว กำลังปั้นอยู่ 555

ขอบคุณครับ เลี้ยงเด็กเหนื่อยมากเลยครับ วุ่นทั้งวัน เวลาต่อเลโก้จะหมดไปอย่างสิ้นเชิงครับ

ทายาทคนต่อไปสินะครับ :P

ครับ เอาเฟรนยกธีมไปเลย
เผื่อมีลูกชายอีกคนเอา SW ไปครับ อิอิ

สวยจริงๆ ขออนุญาตเอาไปเป็น idea นะครับ

ตามสบายเลยครับ  :D :D :D

เลโก้ส่วนตัวของน้องฟรังค์มาแล้ว    :D.......แต่ของคุณพ่อก็ไม่น้อยหน้าเลย  :P  ........คือเยอะเหมือนเดิมค่ะ  ;)
ปล. น้องฟรังค์น่ารักมากค่ะ  :D

ที่จริงมีหมีพู กับพี่เสือเป็นเพื่อนไว้อมครับ ไม่เยอะหรอกครับ สีน้ำมีเพื่อนส่วนตัวมั้ยครับ
ไว้จะถ่ายตอนน้องฟรังกินพี่เสือมาโชนะครับ

น้องฟรังค์น่ารักมาก เลโก้ของพ่อน้องฟรังค์ก็เยอะมาก  :o :o :o

น้อยกว่ากองน้อยๆ น้อยกว่าโกดังจรัญและสำนักขำๆครับ

ปล.ตอนนี้นูบก็ลดละเลิกไปหลายธีมแล้วครับ

ลดละเลิกธีมใหม่ แต่ซื้อธีมเดิมให้เยอะขึ้น
สุดท้ายมันก็เท่าเดิมนั่นแหละ อิอิ... :P

ป.ล. ยังไงพี่เสือก็ร้ายที่สุดอยู่ดี
       น้องฟรังค์น่ารักมากครับ

แหมเบื่อจริงพวกรู้ทันเนี่ย

น้องฟรังน่ารักมากครับ  :D ;D :)

ขอบคุณครับ

น้องฟรังน่ารักมากครับ พี่เสือนี้ยังไงก็ร้ายอยู่ดีนั้นแล  8)

ขอบคุณครับพี่แบ้ง ไว้ตัวร้ายจะโดนน้องน่ารักจับกินนะครับเดี๋ยวไว้ว่างจะเอารูปมาลง

น้องฟรังค์น่ารักจัง แก้มน่าหยิกจริงๆ 

เพิ่งเข้าใจว่า King Castle สีน้ำเงินนี่เป็นได้แค่กำแพงเมืองถึงจะเหมาะสม เหอะๆ

ที่จริงคือตอนสีแดงไม่ค่อยได้สะสมครับ kingdom joust นี่สวยจริงๆนะครับ พาร์ทดีมากใช้ได้เลยครับ
เมื่อเทียบกับราคา

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 เมษายน 2018 / 07:23:38 AM »
หลังจากห่างหายกันไปนาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2018 / 07:26:13 AM โดย danoob »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 เมษายน 2018 / 01:00:23 PM »
ต้องถูพื้นซะหน่อยนะ อิอิ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 08 เมษายน 2018 / 07:24:50 AM »
สักพักเดี๋ยวก็เต็มอีก  ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 08 เมษายน 2018 / 10:04:57 PM »
น่าจะเป็นการกระชับพื้นที่เพื่อรองรับของใหม่เข้ามา  ;D

ถ้าเปิดตู้ที่เก็บเลโก้แล้วรู้สึกว่าอุณหภูมิมันอุ่น ๆ แนะนำให้ซื้อโฟม (โฟมแผ่นธรรมดานี่แหละครับ) มาแปะไว้ด้านหลังตู้ครับ ด้านในหรือด้านนอกตู้ก็ได้ เป็นฉนวนกันความร้อนแบบราคาถูกครับ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09 เมษายน 2018 / 07:06:03 AM »
ต้องถูพื้นซะหน่อยนะ อิอิ

ห้องโดนทิ้งล้างมานานครับ

สักพักเดี๋ยวก็เต็มอีก  ;D

555 -ของที่รออยู่ที่บ้านครับ

น่าจะเป็นการกระชับพื้นที่เพื่อรองรับของใหม่เข้ามา  ;D

ถ้าเปิดตู้ที่เก็บเลโก้แล้วรู้สึกว่าอุณหภูมิมันอุ่น ๆ แนะนำให้ซื้อโฟม (โฟมแผ่นธรรมดานี่แหละครับ) มาแปะไว้ด้านหลังตู้ครับ ด้านในหรือด้านนอกตู้ก็ได้ เป็นฉนวนกันความร้อนแบบราคาถูกครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2018 / 08:58:58 AM โดย danoob »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 18 เมษายน 2018 / 10:18:27 PM »
 :-* :-* :-*
สร้างเมืองเมื่อใด เพี้ยนวีไปช่วยต่อครับ  :-*