Themes > LEGO Town

[News] เมือง Juniors ปี 2015

(1/3) > >>

mrkornk:
จริงๆ Juniors นี่อาจจะต้องไปลงใน Special รึเปล่า  แต่รอบนี้ขอลงไว้ใน Town ก็แล้วกันนะครับ

ปีนี้เท่าที่มีข้อมูลตอนนี้ลงไว้ 5 ชุด   สำหรับชาวเมืองแล้วมีถึง 4 ชุดน่าสนใจเลยทีเดียว  และจะมาเพิ่มเติมสีสันให้เมืองเลโก้ของเราได้ไม่มากก็น้อย

และจุดสำคัญที่ทำให้ชุดเล็กๆเหล่านี้น่าสนใจ  คือ  ลวดลายทุกชิ้น Screen ลงบนชิ้น Parts มาเลยไม่มีสติกเกอร์มาให้รำคาญใจ  ;D

1.10677-1: Beach Trip  ชุดนี้ได้สาววินเซิฟพร้อมกระดานโต้คลื่นลายใหม่  รวมถึงรถน่ารัก+ชิวาว่า  :-*

2.10680-1: Garbage Truck ชุดนี้ได้บริคลายรีไซเคิลและตะแกรงหน้ารถ  ส่วนกระบะใส่ขยะกับตัวรถก็มาแบบชิ้นเดียวเลย  :o

3.10684-1: Supermarket Suitcase  ชุดนี้ได้หน้าร้านซุปเปอร์มาเกต  พร้อมสกรีนลายกล่องซีเรียล+กล่องนม Friends + ป้ายผัก +พาร์ทของชำมากมาย  :-*

4.10685-1: Fire Suitcase ชุดนี้ไม่รู้ใครมาทอดไข่จนไฟไหม้  แต่รู้ว่าได้สกรีนลายตราดับเพลิงกับแผนที่  :-[

อันนี้แถมครับ 10679-1: Pirate Treasure Hunt  เอาไว้เสริมกับชุดโจรสลัดได้  :)

ข้อมูล : http://brickset.com/sets/theme-Juniors/year-2015

AWESOME:
น่าสนหลายชุดเลย  แต่ละชุดสีสันสดใสจริง  8)
Supermarket Suitcase    ร้านขายของขนาดมินิน่ารักดี   อยากได้มอไซค์  :)
Pirate Treasure Hunt   ฉลามๆ แบบมีเหงือก  พาร์ทกำแพงก็สวยดีนะ   ;D

vyJo:
ก็น่ารักดีนะ แต่ผมว่ามันทับซ้อนกับธีมเดิมๆ ไปหน่อยมั้ยอ่ะ

Junior มีทั้ง City, Pirate, Super Heroes หรือไม่ได้หมายถึงคนเล่นอายุ junior  แต่เป็นตัวธีมรุ่น junior นะ เผื่อบางคนอยากเก็บหลายธีม มาเก็บเวอร์ชั่นมินิเอา  ::)

akumaTG:
คงมีคนซื้อเอาพาทย์มา MOC มากกว่า เพราะสกรีนมาเลย

jeaba:
 :) ชุดเล็กๆแต่พารท์น่าสนใจหลายชิ้นครับ... :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version