Themes > Special LEGO Themes

สร้าง CG เลโก้สุดสมจริงด้วยสมาร์ทโฟน

(1/2) > >>

ake1:
ผมหยุดเล่น Lego CG มาพักหนึ่ง เพิ่งรู้ว่าเว็ป mecabricks.com นั้นพัฒนามาไกลและล้ำมาก ได้เปิดให้ทดลองใช้ mecabricks render farm ฟรี ซึ่งทางเว็ปมีคอมแรงๆ 6 เครื่องพ่วงกันเอาไว้ช่วยผู้ใช้เรนดอร์ ผู้ใช้สามารถสั่งสร้างภาพ Lego CG สุดสมจริงอย่างรวดเร็วได้ทุกที่ทุกเวลาด้วยสมาร์ทโฟน แต่ละภาพด้านล่างที่ผมทดลองเรนดอร์ล้วนใช้เวลาสร้างแค่ประมาณ 5 นาทีต่อภาพครับ (เฉพาะมอเตอร์ไซค์2คันกับบ้านจีนผมใช้ LDD ต่อตามแบบแล้วแปลงลง mecabricks นอกนั้นยืมโมเดลคนอื่นเรนเดอร์ครับ)

Photorealistic rendering at your finger tip
https://www.eurobricks.com/forum/index.php?/forums/topic/156937-photorealistic-rendering-at-your-finger-tip/

Millennium Falcon by cmfkian, on Flickr

Millennium Falcon 2 by cmfkian, on Flickr

Millennium Falcon 2 by cmfkian, on Flickr

Millennium Falcon by cmfkian, on Flickr

NINJAGO City by cmfkian, on Flickr

china by cmfkian, on Flickr

The Tumbler by cmfkian, on Flickr

Arvo Brothers Vespa by cmfkian, on Flickr

Arvo brothers Lego Akira Kaneda bike by cmfkian, on Flickr

thai by cmfkian, on Flickr

Destiny's Bounty by cmfkian, on Flickr

Destiny's Bounty by cmfkian, on Flickr

NINJAGO City by cmfkian, on Flickr

Untitled Model by cmfkian, on Flickr

cl by cmfkian, on Flickr

Untitled Model by cmfkian, on Flickr

Tiggr:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เอก ว่าง ๆ ก็อยากจะลองใช้งาน LDD ดูเหมือนกัน เคยใช้แค่สองสามครั้งเอง เวลา MOC จะได้ประหยัดเงินซื้อพาร์ทหน่อย เอ๊ะ..หรือว่าเราควรมาต่อใน LDD จะได้ไม่ต้องต่อของจริงกันดี  :P

vyJo:
แจ่มเลยครับ  ผมเคยคิดเล่นๆ ไว้อยู่นะครับ ว่าอนาคตเลโก้จะเป็นยังไง มี 2 แบบที่คิดไว้
- ก็ต่อกันในคอมแบบนี้แหละ กะอีกแบบคือ
- ต่อแบบโฮโลแกรม (ประมาณ Tony Stark ตอนออกแบบชุดเกราะอ่ะ) เสียตังซื้อออนไลน์กะทางเลโก้ แล้วก็สามารถโหลดมาต่อได้ ต่อเสร็จ อยากวางโชว์ก็กดเปิด อยากโชว์ชุดอื่นที่เคยต่อแล้ว ก็กดเลือกได้เลย อิอิ

ake1:

--- อ้างจาก: Tiggr ที่ 30 ธันวาคม 2017 / 05:07:46 PM ---ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เอก ว่าง ๆ ก็อยากจะลองใช้งาน LDD ดูเหมือนกัน เคยใช้แค่สองสามครั้งเอง เวลา MOC จะได้ประหยัดเงินซื้อพาร์ทหน่อย เอ๊ะ..หรือว่าเราควรมาต่อใน LDD จะได้ไม่ต้องต่อของจริงกันดี  :P

--- End quote ---

LDD อาจช่วยให้การออกแบบง่ายขึ้น แต่สุดทายก็ต้องอยากต่อเป็นของจริงอยู่ดี  :)

--- อ้างจาก: vyJo ที่ 01 มกราคม 2018 / 10:52:52 PM ---แจ่มเลยครับ  ผมเคยคิดเล่นๆ ไว้อยู่นะครับ ว่าอนาคตเลโก้จะเป็นยังไง มี 2 แบบที่คิดไว้
- ก็ต่อกันในคอมแบบนี้แหละ กะอีกแบบคือ
- ต่อแบบโฮโลแกรม (ประมาณ Tony Stark ตอนออกแบบชุดเกราะอ่ะ) เสียตังซื้อออนไลน์กะทางเลโก้ แล้วก็สามารถโหลดมาต่อได้ ต่อเสร็จ อยากวางโชว์ก็กดเปิด อยากโชว์ชุดอื่นที่เคยต่อแล้ว ก็กดเลือกได้เลย อิอิ

--- End quote ---

อยากให้เกมแบบ lego world หรือ LDD support VR ครับ   ;)

colour12:
 :o :o :o :o :o

เหมือนจริงสุดๆ 

แต่แอบชอบแบบต่อมือมากกว่าเพราะเรนเดอร์ไม่เป็นค่ะ 55555555555555555 :-[

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version