Themes > LEGO Town

CITY 2017 กับธีมย่อย Jungle

(1/3) > >>

vyJo:
เริ่มดุขึ้นนิดๆ สำหรับ LEGO CITY ปีนี้มีธีมย่อย Jungle (ขอเรียกว่าป่าดงดิบ) มาทั้งจรเข้ ดอกไม้กินคน รวมถึงสัตว์ร้ายอย่าง เสือ

ก็เข้าท่าดีนะ ดูฉูดฉาดหลากหลาย แยกชิ้นส่วนไปเล่นเป็นอย่างอื่นได้ด้วย

Ref: PromoBricks

Zarbee:
โอ้...น่าสนใจแฮะ..  :D

Tiggr:
เสือ ผู้รักษาสมดุลแห่งป่านะพี่อั๋น ดีของแท้เลย  8)

ธีมนี้อยากได้เสือดำ กับเสือดาวเท่านั้น แต่ไม่รู้จะได้ซื้อหรือเปล่า ขนาดธีมอาร์คติกชุดที่มีหมีขาวยังไม่มีตังค์ซื้อเลย   :'(

ĸayan:
น่าเก็บยกธีมป่าดงดิบเลยนะครับ :-*

ไปแอบดูใน brickset ยังมี 60162 อีกชุดที่อยู่ในธีมนี้ แต่ยังเป็นความลับ ::)

ขอบคุณสำหรับข่าวและรูปครับ :)

vyJo:

--- อ้างจาก: Zarbee ที่ 30 มีนาคม 2017 / 09:58:31 AM ---โอ้...น่าสนใจแฮะ..  :D

--- End quote ---

จัดโลดครับ อิอิ

--- อ้างจาก: Tiggr ที่ 30 มีนาคม 2017 / 10:45:18 PM ---เสือ ผู้รักษาสมดุลแห่งป่านะ  พี่อั๋นดีของแท้เลย  8)

ธีมนี้อยากได้เสือดำ กับเสือดาวเท่านั้น แต่ไม่รู้จะได้ซื้อหรือเปล่า ขนาดธีมอาร์คติกชุดที่มีหมีขาวยังไม่มีตังค์ซื้อเลย   :'(

จริงพี่ทิค โลกนี้ต้องมีความสมดุล หยิน-หยาง มีฝ่ายดีแล้ว  ก็ต้องมีเสือเป็นฝ่ายร้าย

พี่ทิคก็คซื้อแค่ฟิกเสือดิ

--- อ้างจาก: kayan ที่ 31 มีนาคม 2017 / 12:28:43 AM ---น่าเก็บยกธีมป่าดงดิบเลยนะครับ :-*

ไปแอบดูใน brickset ยังมี 60162 อีกชุดที่อยู่ในธีมนี้ แต่ยังเป็นความลับ ::)

ขอบคุณสำหรับข่าวและรูปครับ :)

โอววว ตามเลข ก็ต้องเป็นชุดใหญ่สิเนี่ย หวังว่าคงไม่ใช่ออกมาเป็นถ้ำเสือส้ม รังบิ๊กบอสนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version