Themes > LEGO Licensed

[V-Review]76056 Batman:Rescue from Ra's al Ghul พ่อไปช่วยลูกจากพ่อตาและภรรยา??!!

(1/2) > >>

VpV:
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
LEGO  Batman
76056 Batman: Rescue from Ra's al Ghul
ศึกสายเลือด "พ่อไปช่วยลูกจากพ่อตาและภรรยา??!!!!"

กล่องนี้ออกมาเมื่อปีที่แล้วน่าจะเก็บกันแล้ว รีวิวตามกระแสBatman the Movie ซะเลย
ชุดนี้เป็นชุดครอบครัวของBatman ท้าวความประวัติของความสัมพันธ์ของตระกูลWayne - Al Ghul (สาวกฮีโร่บางท่านน่าจะทราบกันแล้ว สามารถข้ามไปอ่านรีวิวได้เลยครับ  ;) )

เดิมทีก่อนบรูซ เวย์นจะเป็นBatman บรูซ เวย์นได้เดินทางเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์เพื่อทำความเข้าใจจิตวิญญาณของการเป็นอาชญากร
จนไปเจอ สหพันธ์แห่งเงา (League of Shadows)ของ Ra's al Ghul ผู้มีชีวิตหนุ่มตลอดหลังจากชุบตัวที่บ่อลาซารัสสีเขียวๆ มีอายุมากกว่า400ปี :-*

ระหว่างนั้นเองบรูซไปต้องตาต้องใจกับTalia al Ghul จนได้คบกันระหว่างที่บรูซอยู่ที่สหพันธ์แห่งเงา

แต่ทั้งระหว่างพ่อตากับลูกเขยก็ต้องขัดแย้งกันเพราะราช อัล กูลต้องการล้างอาชญากรรมด้วยการฆ่า แต่บรูซคิดใช้ความยุติธรรมด้านกฎหมายแทนจนต้องแยกทางกัน  :-[

หลายปีต่อมา Talia al Ghul มาหาBatmanพร้อมฝากDamian Wayneให้Batmanดูแลหวังเปลี่ยนใจให้บรูซกลับไปเป็นผู้นำสหพันธ์แห่งเงา

เดเมี่ยน เวย์น จึงกลายเป็นRobin ตั้งแต่นั้นมาครับ (คนก่อนหน้าก็ออกไปฉายเดียวในนามRed Robinแทน)

(ใครที่อยากทราบเนื้อเรื่องเพิ่ม รับชมเรื่องSon of Batman ทายาทแบทแมน (2014) หนังการ์ตูนมีพากย์ไทยเนื้อเรื่องใกล้เคียงชุดนี้อยู่ครับ  ;) )

เอาละ มารีวิวกันเลย กล่องนี้ได้มาจากสิงคโปร์ โน้นเลยครับ

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

กลไกในชุดมีแสดงไว้ด้วยครับ

ข้างกล่องมีรูปถ่ายครอบครัว :P

ในกล่องมี 2ถุงใหญ่ คู่มือ2 เล่ม และสติกเกอร์1แผ่น

สติกเกอร์ครับ

ถุงแรกต่อได้ตามคู่มือเล่มแรกครับ

Desert Batman Suit

Ra's al Ghul ท่านพ่อตาของBatman  :-*

ใส่ผ้าคลุมซะหน่อย หน้านี้หลังลงบ่อชุบครับ ดูดีทีเดียว  ;)

Desert Buggy Batmobile   เอาไว้ตะลุยกลางทะเลทราย

ใครที่ชอบตรงล้อใหญ่ๆ ถูกใจแน่นอน  ;)

เปรียบเทียบกับ  Batmobile  คันอื่นๆครับ

ถุงที่2 ต่อได้ตามคู่มือเล่มที่2ครับ

Talia al Ghul อดีตหวานใจBatman แม่ของRobinคนที่ปัจจุบัน :D

Robin เดเมี่ยน เว์ยน โรบินคนที่ 4และคนล่าสุดตามComics

เปรียบเทียบกับซ้าย 2016 ขวา 2014 ต่างที่ผ้าคลุมและชุดนี้ไม่มีผมมาให้ครับ

ฉากที่ต่อเสร็จครับ

มีสติกเกอร์บอกสรรพคุณของบ่อลาซารัส แก่ลงไปกลับมาหนุ่ม ยึดอายุได้เป็นร้อยๆปีเลยทีเดียว  :-*

บ่อที่หนุ่มใหญ่สาวใหญ่ต้องการมากที่สุด  :P

กลไกต่างๆ

76056 Batman: Rescue from Ras al Ghul by Veera.P Veenasee, on Flickr

ต่อเสร็จครบชุดแล้วครับ

ชุดนี้มีหลายอย่างที่ชอบครับ LEGO ให้ความสำคัญของความสัมพันธ์ตัวละครต่างๆด้วย ทั้งพ่อแม่ลูก สามีภรรยา พ่อตาลูกเขย ตากับหลาน   :-*
ส่วนตัวเห็นเดเมี่ยนชอบแสดงออกมาเกรียนๆ แต่พอมาดูในสิ่งที่ตัวละครเจอมาก็น่าสงสารนะ เพราะพ่อและแม่ต่างคนต่างเดินคนละเส้นทางไหนจะตาตัวเองเป็นวายร้ายอีก  :-[
ชุดนี้ยังมีขายอยู่หากใครยังไม่จัด รอซื้อแต่ฟิกพอ แนะนำซื้อทั้งชุดดีกว่า คุ้มกว่าครับ ;)

ทักทายท่านพ่อตาซะหน่อย  ;D

แม่ลูกผูกพัน   :o

สุดท้ายนี้ฝากเพจ "รีวิวดี รีวิวต่อเนื่อง รีวิวครบเครื่องต้องBrick GO"  ด้วยครับ  :-*
https://www.facebook.com/brickgoreview/?fref=ts

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
อุ๊ย!!! ยังไม่จบ  :o

;D

:-*

;)

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

vyJo:
อ่านรีวิวนี้แล้ว ถึงได้เข้าใจ

ที่แท้พี่เสือไปชุดตัวในบ่อร้ายซาลัสสีส้มๆ มานี่เอง ถึงได้ร้ายทนร้ายนานแบบนี้

จะให้เข้ากระแส วีเพี้ยนควรทำหนัง TBC The Movie ไปเลยนะ อิอิ จัดเต็มให้สมคำขวัญพรรค เงินหมดแล้วสดชื่น

ĸayan:
ชุดนี้ต้องยกกล่องครับ คุ้มค่า ::)

ขอบคุณที่มีรายละเอียดเนื้อหามากมาย อ่านแล้วเพลินดีครับ :-*

รอชมการ์ตูนต่อไป ขอแบบยาวๆ ครับ :P

Tiggr:
ชุดนี้ดูแล้วคุ้มค่าน่าคบหาจริง ๆ นะครับ ชอบฟิกแบทสี Tan อ่ะ ดูสวยแปลกตาดี   :D

--- อ้างจาก: vyJo ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017 / 06:45:14 PM ---อ่านรีวิวนี้แล้ว ถึงได้เข้าใจ
ที่แท้พี่เสือไปชุดตัวในบ่อร้ายซาลัสสีส้มๆ มานี่เอง ถึงได้ร้ายทนร้ายนานแบบนี้
จะให้เข้ากระแส วีเพี้ยนควรทำหนัง TBC The Movie ไปเลยนะ อิอิ จัดเต็มให้สมคำขวัญพรรค เงินหมดแล้วสดชื่น

--- End quote ---
มั่วละ สมกับเป็นประมุขพรรคมารขำๆ จริง ดูยังไงฉากชุดนี้ก็ไม่มีสีส้ม ผมเห็นมีแต่สีทอง แสดงว่าบ่อลาซาอั๋นต่างหากที่ทำให้ร้ายนานร้ายทนแบบนี้

Charlie Que:
ชอบๆ มีที่มาของเซ็ตด้วย :-* เป็นรีวิวที่มีชีวิตชีวา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version