Themes > LEGO Sci-Fi

[MOC] BWMV Bi-Wheeled Missile Vehicle

(1/1)

JNP:
งานนี้ได้ideaจาก Hailfire Droid ในหนัง Starwars

BWMV = Bi-Wheel Missile Vehicle
Powerfunctions: X1 Battery box
                               X2 XL Motor
                               X2 Power functions LED
                               X1 IR Receiver

งานนี้สามารถบังคับมือได้ด้วยรีโมต Power functions
มี missile pod 3อันติดด้านหลัง
เกราะใช้ชิ้นส่วน system แต่โครงในสร้างด้วยชิ้น Technic
-----------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------

Tiggr:
สวยครับ แต่มุมล้อแบบนี้ยางจะสึกไม่เท่ากันนะ   :P

ถามหน่อยครับ ถ้าทำล้อให้ตั้งฉากตรง ๆ มันจะเลี้ยวซ้าย-ขวา ได้ดีเท่ากับแบบล้อเอียงเฉียง ๆ แบบนี้ไหมครับ

JNP:

--- อ้างจาก: Tiggr ที่ 01 ธันวาคม 2016 / 08:00:18 PM ---สวยครับ แต่มุมล้อแบบนี้ยางจะสึกไม่เท่ากันนะ   :P

ถามหน่อยครับ ถ้าทำล้อให้ตั้งฉากตรง ๆ มันจะเลี้ยวซ้าย-ขวา ได้ดีเท่ากับแบบล้อเอียงเฉียง ๆ แบบนี้ไหมครับ

--- End quote ---
ขอบคุณครับ
ถ้าล้อตั้งตรงๆก็ยังเลี้ยวได้เกือบดีเท่าตั้งเอียงครับ เพราะล้อที่ผมใช้มีจุดแตะพื้นเท่าๆกันในทั้ง2case ครับ

Charlie Que:
สวยๆๆ มีตหน้าเอามาด้วยนะ อยากเล่น :D

palawast:
สุดยอดเลยครับ  :) :) :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version