Main Forums > โชว์ออฟ ของสะสม

การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 1จุดเริ่มต้น]

(1/3) > >>

แอนโทนี่™:
สวัสดีครับผมมาตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกนะครับกล้องอะไรก็ไม่ค่อยดีเท่าไรหลอกครับแต่อยากทำ การ์ตูนมากๆครับ  ::)

[เกริ่นนำ............]
บุคคล ผู้นี้มีนามว่า แอนโทนิโอ แอนโทนี่ เขาเป็นคนไม่มี ความฟันอะไรหรอก...เขาอยากใช้ชีวิตอย่างสงบสุขก็พอ ;)

...........................................................
                                                                                              แต่ ทว่า !!!
                                                                     ...........................................................
[???]
ฮาๆ ไอ้งั่น

[แอนโทนี่]
อ้า ใคร นะมาทำอะไรในบ้าบชั้น!!!!

[???]
ข้า เอง
                                                                                            โรบินสุ์!!!!!

[แอนโทนี่]
โรบิน มาทำอะไรใน บ้านชั้นเนี่ย :o

[โรบินสุ์]
โรบินสุ์ ต่างหาก!!!!

[แอนโทนี่]
จะตั้งชื่อให้มันเรียกยากทำไมนิ ::)
แล้วมาบ้านชั้นทำไมเนี่ย!!!!

[หมายเหตุ]
โรบินสุ์ ในที่นี้คือมิติแยกมิใช่มิติ หลัก นะจุ๊บๆ  :D

[โรบินสุ์]
เรื่องนั้นอย่าใส่ใจเลย....... อะ เอ้านี่ไปสิ รีบๆใสสะด้วย

[หมายเหตุ]
โรบินสุ์ มอบชุดบางอย่างและใส่ให้กับแอนโนี่

[โรบินสุ์]
ไป ได้แล้ว บริ..... แอนโทนี่! ประตูมิติมันโอเวอร์โหลดแล้ว!!!

[แอนโทนี่]
หา ประตูมิติ เลโก้ไดเมนชั่นนะเหรอ

[หมายเหตุ]
ประตูมิติ เลโก้ไดเมนชั่น  หรือ  เลโก้ไดเมนชั่น คือเกม ที่ นะฟิกของเราไปวางบน ไดเมนชั่นแล้วตัวจะไปโผล่ในเกม (เท่าที่ผมรู้นะ555)

[โรบินสุ์]
ใช่ เรา ต้อง ไปที่ <ทางออกพิเศษ>

[แอนโทนี่]
หา  <ทางออกพิเศษ> เนี่ยนะ ชั้นไม่ใช่ <มาสเตอร์บิลเดอร์> ซะหน่อย :-\

[โรบินสุ์]
....................

[โรบินสุ์]
นายอยากถูก <แอนตี้มาสเตอร์บิลเดอร์> อัด รึไง!? >:(

[หมายเหตุ]
 <แอนตี้มาสเตอร์บิลเดอร์>  คือ <มาสเตอร์บิลเดอร์> ที่ผ่าน โอเวอร์โหลดเลโก้ไดเมนชั่นเข้ามา และจะมีนิสัยคนละขั้วกับแต่ก่อน

อิอิ ขอพอแค่นี้ก่อนนะครับ ไม่เขาใจหรือ งงประการใด ต้อง ขอ อภัยด้วยน้าคร้บ อย่าลืมติดตามแอนโทนี่บอยๆนะครับ  :D
สำหรับวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะครับ ผม

Venage:
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดครับ  ;)
อ่านการ์ตูน ตอนแรกงงๆนิดหน่อย ไหง มีแค่สามรูปหวา นึกว่าโทรศัพท์โหลดไม่ติด  :P
(ผมไม่ค่อยอยากให้ใช้รูปจากเน็ตเท่าไหร แนะนำว่าใช้กล้องถ่ายดีกว่าครับ  ;))

ปล.lego dimension แอนโทนี่ level pack ปี 2055 ครับ  :P (ล้อเล่นนะ. 555)

ปล.2 master builder บอร์ดเรามีเยอะครับ อย่างพี่เสือที่ตั้งรูปเป็นเสือหันก้นเนี่ย มีเต็มบ้านเลย  :P
(อันนี้ เรื่องจริงไม่ได้ล้อเล่น หลักฐาน www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=3128.0)

Tiggr:
ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดครับ รอชมการผจญภัยของแอนโทนี่ แบบฉบับเต็มครับ  :D

--- อ้างจาก: Venage ที่ 06 พฤศจิกายน 2016 / 08:39:55 PM ---ปล.2 master builder บอร์ดเรามีเยอะครับ อย่างพี่เสือที่ตั้งรูปเป็นเสือหันก้นเนี่ย มีเต็มบ้านเลย  :P
(อันนี้ เรื่องจริงไม่ได้ล้อเล่น หลักฐาน www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=3128.0)

--- End quote ---
รู้สึกว่าถูกพาดพิง เลยต้องรีบเข้ามา ภาพในกระทู้นี้มีแค่กองเล็ก ๆ น้อย ๆ สู้ชาวสำนักขำ ๆ อย่างโกดังจรัญ รพส.เมืองทองไม่ได้เลยครับ   :'(

ChatchaiAt2505:
 :D พระเอกสวมชุดซะ..หล่อเลย

jeaba:
 :) รุ่นใหม่ไฟแรงมาแล้ว ไตเติ้ลมาก่อน ผ่อนมาเป็นตอนๆ บอร์ดจะได้เคลื่อนไหวบ้าง รอขมๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version