Themes > LEGO Star Wars

[Review] 75125 : Resistance X-Wing Fighter™

(1/5) > >>

puichiu:
75125 Resistance X-Wing Fighter™
Theme   Star Wars
Year       2016
Pieces    87
Minifigs    1
Price        9.99 USD / 99.90 HKD / 550 BAHT

ห่างหายจากการ Review ไปแสนนาน... ถึงไม่ได้อัพเดทอะไร แต่ก็ไม่ได้ทิ้งบอร์ดไปนะครับ  :P
นานๆทีได้มีโอกาสไปเที่ยวกับเค้าสักที เลยแอบจัดกล่องนี้มาที่ไต้หวัน... แต่ราคาเท่าไรนั้น แอบจำไม่ได้ รู้แค่ถูกกว่าบ้านเราเท่านั้นเอง
เอาละ เอามาเริ่มถ้ำมองกันเลยดีกว่าครับ  8)

puichiu ภูมิใจเสนอ " Resistance X-Wing Fighter™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ในกล่อง พอระเบิดกล่องมาก็ ได้.... โก้โก้ครั้น!!! ใช่ที่ไหนละครับ! ได้ คู่มือ 1 เล่ม + ถุงเลโก้ 1 ห่อ ตะหากเล่า  ;)

บางคนอาจจะคิดว่าได้ฟิกเป็นแค่ pilot โง่ๆ แต่ไม่ใช่ครับ เค้าคือ Temmin "Snap" Wexley ผู้ที่เป็นกองกำลังสำคัญ ขับยาน X-Wing และยศระดับ Major  :-*

รอบๆ ตัวยาน ให้ดูหลายมุม เปิด - ปิด ปีกได้ด้วย  ;)

Snap Wexley นำแสดงโดย Greg Grunberg ซึ่งทุกๆคนน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้ว และที่สำคัญ เขาจะมีบทบาทถึงภาค 9 กันเลยทีเดียว

ความสวยงาม : 5/10     มันก็น่ารักดีนะ แต่ไม่ใช่สายผมจริงๆ อยากได้แค่ฟิกเท่านั้นแหละครับ  ::)

kan and lego:
น่ารักดีครับ แต่ชอบอันเก่ามากกว่าครับ

colour12:
ชิ้วไปไต้หวันเพื่อแอบจัดกล่องนี้  :o

รวยมากๆ  :o

ปล.รีวิวชัดมากค่ะ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D

vyJo:
ชิ้วไปไต้หวันเพื่อฟิกชุดนี้  :o

รวยมากๆ  :o

ปล.รีวิวชัดมากครับ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D

Tiggr:
ชิ้วไปใต้หวันเพื่อภารกิจถ้ำมอง ..... แล้วก็ซื้อฟิกชุดนี้โดยเฉพาะ   :o

รวยขิง ๆ

ปล. รีวิวชัดมากครับ ชิ้วซื้อชุดนี้เพราะไฟท้ายสีม่วงแม่นก่อ   :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version