Themes > LEGO Technic, Mindstorms & Model Team

Gundam ZGMF-X10A by demon14082001

(1/2) > >>

sKKK:
เห็นผลงานใน Eurobrick สวยมากๆ เลยเอามาแปะให้ชมกันสักหน่อยครับ

ไม่เคยเห็นผลงานแนวๆนี้ของไทยเลย ไม่รู้มีใครลองทำกันบ้างไหมครับ  ;)

vyJo:
งามขนาด ถ้าไม่บอกก่อนและไม่ตั้งใจมองดีๆ ไม่รู้เลยว่าเป็นเลโก้

colour12:
เลโก้เป็นของเล่นที่ดีที่สุดจริงๆค่ะ ต่อได้ทุกอย่าง  ;D

เสียอย่างเดียวคือ แพงงงงงงงงงงงงง  :'(

Tiggr:
ขอบคุณครับหมอเอ่ยที่เอามาให้ดู คงต้องสายเทคนิคแล้วล่ะถึงจะต่อแบบนี้ได้

--- อ้างจาก: sKKK ที่ 23 สิงหาคม 2016 / 11:17:37 AM ---เห็นผลงานใน Eurobrick สวยมากๆ เลยเอามาแปะให้ชมกันสักหน่อยครับ
...
ไม่เคยเห็นผลงานแนวๆนี้ของไทยเลย ไม่รู้มีใครลองทำกันบ้างไหมครับ  ;)

--- End quote ---
รอพลทำให้ดูครับ   :D

--- อ้างจาก: vyJo ที่ 23 สิงหาคม 2016 / 03:15:56 PM ---งามขนาด ถ้าไม่บอกก่อนและไม่ตั้งใจมองดีๆ ไม่รู้เลยว่าเป็นเลโก้

แล้วพี่อั๋นมองว่าเป็นอะไรล่ะ ...   :o

--- อ้างจาก: colour12 ที่ 23 สิงหาคม 2016 / 06:40:59 PM ---เลโก้เป็นของเล่นที่ดีที่สุดจริงๆค่ะ ต่อได้ทุกอย่าง  ;D
เสียอย่างเดียวคือ แพงงงงงงงงงงงงง  :'(

ซื้อเลย ๆๆๆๆ   ;)

SkyKnight™:
เอาจริงๆ ผมไม่เห็นงาน moc ของไทยที่มันต่อยอดออกไปต่ออย่างอื่นที่มัน standard เท่าไหร่เลยนะครับ มีแต่เอามาเติมๆ นิดหน่อย สงสัยคงไม่หลายปปัจจัยทำให้การสร้างสรรค์งาน moc มันยากกว่าของ ตปท  ::)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version