Themes > LEGO Pirates

[MOC] Pirates Ship

<< < (2/3) > >>

Tiggr:
MOC สวยครับ เรือโจรสลัดของเลโก้ ต้องทำแบบดาดฟ้า 2 ชั้นถึงจะสวยเน๊อะ แบบเดิม ๆ ดูเด็ก ๆไปหน่อย   :)

แท่งยื่น ๆ ตรงหัวเรือคงไม่หวังผลสร้างคลื่นหน้าเรือแล้วละ ใหญ่ขนาดนี้คงจะไปกระทุ้งเรืออื่นมากกว่า อิอิ

--- อ้างจาก: sKKK ที่ 16 สิงหาคม 2016 / 09:16:06 AM ---...
ปล. ให้ถูกตามหลักฮวงจุ้ย ต้องหันหัวเรือเข้าบ้านนะครับ
จะได้ดูดเลโก้เข้ามาเยอะๆ  :P

--- End quote ---
มิน่า โกดังจรัญถึงได้ตั้งกองเรือหลายสิบลำ แบบหันหัวเรือเข้าโกดัง ที่แท้มีเคล็ดนี่เอง   ;D

puichiu:
สวยมากน้องนัท เห็นแล้วอยาก MOC บ้าง!
เยอรมันมีบริคให้ตักสิ ดูจากเม็ดฟ้าๆมากมายแล้ว  ;)

January28:
สวยครับ ภายนอกดูดุดันมาก
ภายในดูสะอาดพื้นเงาวั้บเลย
พื้นน้ำทะเลทุ่มทุนสร้างจริงๆ ทำให้เรือดูสมจริงขึ้นเยอะเลย

SkyKnight™:
สวยมากเลยครับ ชอบน้ำได้อารมณ์ดี นานๆทีจะเห็นคนไทยmoc อะไรแบบนี้โดนที่ไม่ต่อแบบปรกติๆ ต่อเชยๆ

Charlie Que:
งานละเอียดสวยงามเช่นเคย แปะ แปะ แปะ  :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version