Frontpage > TBC Meeting and Activities

TBC MOC Challenge : Songkran Scene ผลการโหวตและเลือกรางวัลครับ

(1/28) > >>

BangGamo:

TBC MOC Challenge ครั้งที่ 2/2559 โดยครั้งนี้ใช้หัวข้อ Songkran Scene จะ MOC แบบไหนก็ได้แต่ให้สื่อถึงหัวข้อนี้ โดยการ MOC จะอยู่ในเพทขนาด 8x8 ครับ รูปแบบการ moc ทำเป็นฉากเพื่อบอกเรื่องราวที่อยากจะสื่อออกมา โดยมีรูปตัวอย่างชุดเซ็ตที่เลโก้เคยออกจำหน่าย เช่น ชุด 40122 หรือ 40120 ชมภาพตัวอย่างด้านล่างกระทู้ครับ

กติกา
1 ผู้เข้าร่วมสร้างผลงานการต่อโดยใช้หัวข้อ "Songkran Scene"
2 ชิ้นงานอยู่ในขนาด Plate 8 x 8  ไม่จำกัดความสูง แต่ห้ามเกิน 8 x 8 มีเกินออกมาได้นิดหน่อยครับ
3.ผู้เข้าร่วม 1 คน ต่อ 1 ชิ้นงาน
4.ต้องเป็นผลงานที่ไม่เคยแสดงที่ไหนมาก่อน และอัพโหลดภาพลงในกระทู้นี้เลยครับ

ระยะเวลาการแข่งขัน : ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 11 เมษายน 2559 ประกาศผลโดยการโหวตวันที่ 12-13 เมษายน 2559 ครับ

รางวัล : ประกาศภายหลัง

-----------------------------------------------------------------
ร่วมกันโหวตผลงาน โดยเลือกสามารถเลือกผลงานคะแนนกับชิ้นงานได้สูงสุด 3 คะแนนต่อท่านครับ :D
-----------------------------------------------------------------
ผลงานชิ้นที่ 1 :  ลอยกระทงวันสงกรานต์  โดย colour12

ผลงานชิ้นที่ 2 : การจู่โจมจากเบื้องบน โดย joey3d

ผลงานชิ้นที่ 3 : สงกรานต์ แบบขำๆ โดย SaNukNa

ผลงานชิ้นที่ 4 : สาด..ซิ่ง มาปิ๊งเธอ โดย simpsonmania

ผลงานชิ้นที่ 5 :สงกรานต์กุ๊กๆกู๋ โดย Calla22

ผลงานชิ้นที่ 6  : สงกรานต์สงคราม โดย pumpkin

ผลงานชิ้นที่ 7 : วันหยุดเเต่ผมต้องไปทำงานนะครับ โดย zero

ผลงานชิ้นที่ 8 : สงกรานต์4มุม ชุมนุนชุ่มชื่น!!! โดย VpV

ผลงานชิ้นที่ 9 : ตั้งด่าน โดย kayan

ผลงานชิ้นที่ 10 : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า โดย Pol

ผลงานชิ้นที่ 11 : อารมณ์ในวันสงกรานต์ โดย  Tiggr

ผลงานชิ้นที่ 12  : นางสงกรานต์ 2559 โดย Charlie Que

ผลงานชิ้นที่ 13 : โอ้ โน บิส โดย jeaba

ผลงานชิ้นที่ 14 : ปีนี้น้ำแล้ง คิดถึงสงกรานต์ โดย JoJoe

ผลงานชิ้นที่ 15 : อเมซิ่งไทยแลนด์สงกรานต์ทะเลใต้!! โดย Modsystem

ผลงานชิ้นที่ 16 : ครอบครัวสุขสันต์ทั่วกันทุกแห่งหน  โดย vyJo

Calla22:
8*8 น่ารักอ่ะพี่ MOC น้อยๆผมนี่อยากลองทำเลยครับผม >_<

colour12:
ส่งด้วยค่ะ ขอคิดก่อนนะ  ;D

kan and lego:
ร่วมด้วยจ้า

Tiggr:
ขนาด 8 x 8 กำลังดีเลย คิดออกแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะมีพาร์ทพอทำหรือเปล่า   :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version