Themes > LEGO Historic Themes

เทคนิคตกแต่งตัวปราสาทให้ดูสวยงาม-ภาคต่อ (Castle MOC Technic)

<< < (4/4)

sKKK:
ขอบคุณที่เทคนิกดีๆมาแบ่งปันครับ

ผมเคยทำแต่แบบเบสิกเองครับ  แบบadnance นี่คงหาบลิกได้ไม่พอแน่นอน  :-X

Tiggr:
ขอบคุณครับที่รวบรวมเทคนิคการต่อผนังโค้งมาให้เยอะแยะจนเลือกต่อตามไม่ถูก   ;D

ผมเคยลองต่อแต่แบบที่ 1 ปัญหาใหญ่เลยคือบริคไม่พอ   :-[   ก็เลยหันมาใช้ Panel 3 x 3 x 6 Corner Wall แทนเพราะซื้อตุนไว้พอสมควร ก็พอกล้อมแกล้มได้อยู่ แต่ที่แน่ๆ ประหยัดตังค์กว่าเยอะ

puichiu:
สุดยอดมากๆเลยครับ  :-*
คือบางอันผมดูฝรังเค้า MOC แล้วยังแอบสงสัยว่าทำยังไง
นี่ตาสว่างเลยครับ

ขอบคุณที่ช่วยเปิดเนตรครับผม  ;)

Modsystem:
ใช้พลังสมองมาก และทรัพยากรมากด้วยเช่นกัน
แต่ถ้าไม่มี1ก็คงไม่มี2,3,4,...สู้ๆ ไปต่อครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version