Main Forums > ของเล่นอื่นๆ

ตัวต่อรถถัง MOC Panzerkampfwagen V Panther

(1/6) > >>

Nikolaus:

วันนี้มีโอกาสเอาผลงานล่าสุดมาแสดงครับ เป็นตัวต่อที่มีรถถังขนาดกลางสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 รุ่นแพนเทอร์เป็นแบบ
โดยใช้ชิ้นส่วนของ Kazi ประมาณ 3 กล่อง มารวมๆกันต่อ วิธีการต่อก็ดูแบบแปลนแล้วจินตนาการเอาครับ แต่อาจจะมีปัญหา
การขาดแคลนชิ้นส่วนไปซักหน่อย เลยได้แค่ต่อตามชิ้นส่วนที่มีครับดัดแปลงเอา เสร็จแล้วก็ออกมาเป็นตามนี้เลยครับ
ปล. จริงๆผมก็อยากได้ชิ้นส่วนเลโก้ที่คุณภาพดีกว่านี้ครับ แต่ก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนถึงจะมาต่อได้พอครับ

อันนี้คือแบบแปลนจากในกูเกิ้ลครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านขวา

ด้านซ้าย

ด้านบน

มีช่องต่างๆเปิดได้เหมือนเดิมครับ

ด้านท้ายป้อมปืนก็เปิดได้ด้วยเช่นกัน

King Roster:
เท่สุดๆครับ ;) ;) ;) ;) ;)

puichiu:
สวยมากๆเลยครับ คุณ Nicolas Cage  :P
MOC แนวนี้ ผมต้องขอ Hastetag พี่ทิคก่อนละ เอ๊ะ!! ไม่มีนี่น่า  ::)

คือเอาจริงๆพอเห็นแล้วทำให้ผมนึกถึงเรื่อง FURY เลยครับ และเรื่อง Saving Private Ryan ฉากที่สไนเปอร์โดนยิงจากซอกตึก  ;)
รอดู MOC เหตุการณ์ D-Day นะครับ คุณ Nikolaus  ;D

Tiggr:
สวยมากเลยครับ

ถ้าอยากได้พาร์ทเลโก้เพื่อต่อรถถังคงต้องอาศัย Bricklink เพียงอย่างเดียวแล้วครับ แต่ว่าต้องพิจารณาดี ๆ นะครับ เพราะมีความเป็นไปได้สูงที่ตังค์ในกระเป๋าจะหายไปหมดเหมือนผม อิอิ  ;D

--- อ้างจาก: M@sterChiu ที่ 30 พฤศจิกายน 2015 / 07:17:16 PM ---สวยมากๆเลยครับ คุณ Nicolas Cage  :P
MOC แนวนี้ ผมต้องขอ Hastetag พี่ทิคก่อนละ เอ๊ะ!! ไม่มีนี่น่า  ::)

คือเอาจริงๆพอเห็นแล้วทำให้ผมนึกถึงเรื่อง FURY เลยครับ และเรื่อง Saving Private Ryan ฉากที่สไนเปอร์โดนยิงจากซอกตึก  ;)
รอดู MOC เหตุการณ์ D-Day นะครับ คุณ Nikolaus  ;D

--- End quote ---
อะไรกันชิ้ว พี่แค่เด็กน้อยเริ่มหัด MOC เอง

เรื่อง FURY ดูแล้วพี่ก็อยาก MOC Tiger I นะแต่พาร์ทสี Light Bluish Gray ในร้าน BL ถูกใครก็ไม่รู้กวาดไปหมดเลย คาดว่าคงกลายไปเป็นฐานทัพของใครบางคนแล้ว  :'(  :P

Nikolaus:

--- อ้างจาก: King Roster ที่ 30 พฤศจิกายน 2015 / 06:57:17 PM ---เท่สุดๆครับ ;) ;) ;) ;) ;)

--- End quote ---

ขอบคุณครับ   :) :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version