ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75100 : First Order Snowspeeder™  (อ่าน 7831 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75100 : First Order Snowspeeder™
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015 / 05:48:06 PM »
โหยยยยยย review เท่มากๆอ่ะชิ้ว การ์ตูนมันมากๆ อ่านแล้วอย่างฮาเลยอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ
ปล. สโนว์แพนด้า ยอมลงทุนปลอมตัวมาเป็นไส้ศึก (โหยคนอะไรเสียสละสุด66666)  8) 8) 8)
ขอบคุณครับเออี้  ;)
เรื่องนี้นายเป็นตัวร้ายนะ ร้ายมากๆด้วย  ::)

ฟิกของคิด จะใช่ Kit Fisto รึเปล่านะ
ยังไม่รู้อ่า รอเจ้าตัวเค้าโมฟิกมาก่อนนะ คิว  ;)

แหม ดูๆไปผมก็เก่งนะเนี่ย
แต่พออ่านไปอ่านมา โดนรุมซะงั้น  :-[

เจอรี่ กับ แบรี่  :o

ดีได้มีปลากับท่านประมุขมาช่วย สงสัยต้องขอเข้าสำนัก หุหุ

รีวิวสนุกเหมือนเดิมเลยครับพี่ชิ้ว ชุดนี้ชอบยาน(หรือรถ) ที่นั่งได้หลายคนดูอบอุ่นดีครับ  :-[
ต้องการความอบอุ่น

ปล. ฟิกหน้าน้องทัชนี้มันเยอะไปหมดนะครับ 5555555
จริงๆนายไม่ได้โดนรุมนะเจอร์รี่  :-\
นายเก็บไป 2 คน แต่คนแรกไม่ออกสื่อ นายโดนแพนด้าเอ อัดอยู่ (แพนด้าเอ เก่งมาก)
นายรอดมาได้เพราะ ประมุขวี กับ พี่ปลามาช่วยเลยนะ

ปล.ฟิกหน้าน้องทัช เกลื่อนเมือง อิอิ  ::)

เชอะ เจ้ากิโอะอยู่มานานแล้วไม่คิดจะชวน  ::) ::)  :o
ความจริงพี่แบงค์ เกือบจะได้ออกตอน Poor Barry นั้นแหละ (พี่อยู่ในหน่วยครับ + หาขาสั้น DBG ไม่ได้)
แต่ทำไปทำมา ตัดออก (เพราะสีขา) ไว้กล่องหน้าๆ นะพี่

รีวิวสวยมากๆเลยค่ะ  :D
การ์ตูนก็สวย  เก่งจัง ปรบมือๆ ไว้ติดตามอ่านตอนต่อไปค่ะ อิอิ :D
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;)
น้องตั้งใจทำมันมาก บอกตรงๆ Photoshop ผมไม่ค่อยเป็นเลยนะพี่  :-[

พระเอกไม่ม่วงเลย  >:( เปลี่ยนบทด่วน!!! แพนด้านี่รับจ้างเล่นหนังไปทั่วเลยแฮะ  :P
อ่า อ่า อ่า พระเอกยังไม่โผล่เลยพี่ทศ  :-\
นั้นคือ น้องเจอร์รี่นะพี่ Skyknight™

ปล. พี่ทศ พี่ทิค พี่เอ่ย มีบทอยู่แต่น่าจะหลังปีใหม่เลยนะครับ น้องบ่มีเวลาเลย  ???

รีวิว ละเอียด ภาพประกอบเยอะ และยอดเยี่ยมมากครับ  :) :) :)
ยังคงเอกลักษณ์ การ์ตูนแถมท้ายอย่างน่าติดตาม

ว่าแต่ ACU นี่คืออะไรครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับ พี่กุ้ง  ;)
รีวิว ต้องมีการ์ตูนให้อ่านเล่นให้เป็น Signature ครับ อิอิ  8)

ปล. ACU จริงๆมาจาก จูราสสิก Asset Containment Units ครับ แต่
ผมทำสมมุติว่าเป็นหน่วยเป็น Assault & Cure  Unit ครับ  :P
การ์ตูนครั้งที่แล้วก็มีนะครับ พี่กุ้ง ตอน Assault & Cure Unit

ว่าแต่ ACU นี่คืออะไรครับ  :) :) :)
เสื้อเกราะมาจากฟิกทหารเรื่องJurassic World ครับพี่กุ้ง ;D
ขอบคุณท่านประมุขที่ช่วยตอบพี่กุ้ง + แปะรูปให้ด้วยนะครับ  8)

การ์ตูนสนุกมาก ชอบๆ
ปล. นั่นแพนด้าคนล่ะตัวกับที่พวกเรารู้จักใช่ไหม  ::)
ดีใจที่ชอบครับ พี่เอ่ย  ;D
ปล. แพนด้าคนเดียวกันครับ พี่เอ่ย ความจริงเออี้ร้ายมากๆครับ  8)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: [Review] 75100 : First Order Snowspeeder™
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2015 / 11:03:20 AM »
ชุดนี้ขนาดกำลังดีเลยนะ แต่คงดูหนังก่อนค่อยตัดสินใจ
เจอการ์ตูน ยำสมาชิกในtbc ชัดเจนภาพสวย สนุกน่าติดตาม
เป็นกำลังใจให้คนทำการ์ตูนทุกคนเลยครับ นานๆเข้ามาทีผม ต้องรีบตามอ่านต่อ

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2015 / 02:50:34 PM »
ชุดนี้ขนาดกำลังดีเลยนะ แต่คงดูหนังก่อนค่อยตัดสินใจ
เจอการ์ตูน ยำสมาชิกในtbc ชัดเจนภาพสวย สนุกน่าติดตาม
เป็นกำลังใจให้คนทำการ์ตูนทุกคนเลยครับ นานๆเข้ามาทีผม ต้องรีบตามอ่านต่อ
ดูหนังแล้ว อาจขาดตลาดได้นะครับพี่มด  ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2015 / 03:28:39 AM »
พวกทรูปเปอร์กะตัวต้วนๆ นี่ มีชื่อด้วยเหรอเนี่ย

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2015 / 08:46:45 AM »
พวกทรูปเปอร์กะตัวต้วนๆ นี่ มีชื่อด้วยเหรอเนี่ย
พี่อั๋น หมายถึงการ์ตูนผม ใช่ไหมครับ  ::)
ผมก็ใส่มั่วๆไปเท่านั้นเอง อิอิ

ออฟไลน์ zacĸ

• Newbie
  • *
  • Building The Empire
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2015 / 11:48:12 PM »
ชุดหน่วยรบในหิมะดูแปลกๆไปหน่อย  :-[

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2015 / 11:56:07 PM »
ชุดหน่วยรบในหิมะดูแปลกๆไปหน่อย  :-[
ตอนแรกๆ ผมก็ว่ามันแปลกๆตลกๆ เหมือนกันครับ คุณ หัวกระดาษ :P (PAPERHEAD)
แต่พอดูบ่อยๆ + หนังที่ผ่านมาเหมือนตัวประกอบแล้ว ก็เปลี่ยนนะ ดูเท่ดีเหมือนกันครับ
ถ้าเกิดไม่เชื่อผม ลองซื้อเก็บไว้สัก 10 ตัวดูนะครับ รับรองเดี๋ยวก็ชอบครับ อิอิ  ::)

แล้วมาเล่น สตาร์วอร์กันนะครับ May the Force Be with You  ;D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2015 / 07:52:05 PM »
รีวิวยี่ห้อนี้ มีการ์ตูนสนุกๆ แถมตลอดเลย

ชอบมากครับ  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2015 / 08:59:46 PM »
รีวิวยี่ห้อนี้ มีการ์ตูนสนุกๆ แถมตลอดเลย

ชอบมากครับ  :)
ดีใจที่ชอบนะครับ กอล์ฟ  ;)
ขอให้พลังจงสถิตย์กับตัวท่าน อิอิ